Tư vấn, giao lưu, bàn luận trao đổi về thiết bị HD

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

tmanhthang

Ðề: Giao lưu ,bàn luận, học hỏi , trao đổi của HDQN

ơ thế cái thớt bình loạn phim của nhà mình đâu rồi nhẩy , tại vì các bố bình loạn hay quá nên bị đưa ra công chúng ấy mà . thôi các bác vào đây mà bình loạn đi để anh em nhà mình còn chém gió được chứ ra kia ngại lắm .

beegees

Well-Known Member

ơ thế cái thớt bình loạn phim của nhà mình đâu rồi nhẩy , tại vì các bố bình loạn hay quá nên bị đưa ra công chúng ấy mà . thôi các bác vào đây mà bình loạn đi để anh em nhà mình còn chém gió được chứ ra kia ngại lắm .
Gió mùa Đông Bắc đánh bạt sang box khác rồi bác Thắng ơi.
Mà ở thớt này chỉ bốc về đồ chơi thôi, bác show bộ B&W630; cặp JBL và quả súp phờ của bác cho anh em xem tí...làm gì mà giấu kỹ thế.
Anh em đã bắt bác khao đâu nhở..?

MrMilan

Banned

Gió mùa Đông Bắc đánh bạt sang box khác rồi bác Thắng ơi.
Mà ở thớt này chỉ bốc về đồ chơi thôi, bác show bộ B&W630; cặp JBL và quả súp phờ của bác cho anh em xem tí...làm gì mà giấu kỹ thế.
Anh em đã bắt bác khao đâu nhở..?

lộ ra kiểu gì cũng bị xúc mất. mai thứ 7 được nghỉ mấy anh em bố trí tới nhà bác Thắng hôi đồ thôi, còn 4 quả loa đang cần người khuân cho đỡ chật nhà kìa :))

tmanhthang

mấy quả loa cũ thanh lý hết òi , mấy đồ mới này chưa phát huy được công lực của nó , vì vẫn dùng AV mượn .thế lão Beger đẩy được con A2 đi , đã có con khác thế chỗ chưa đấy .

Chỉnh sửa lần cuối:

MrMilan

Banned

Em đang cần tìm mấy bộ phim sau
1. 3 tập god father
2. 6 tập Star War

bác nào có thì báo cho em biết nhé, để em vác ổ tới copy

beegees

Well-Known Member

mấy quả loa cũ thanh lý hết òi , mấy đồ mới này chưa phát huy được công lực của nó , vì vẫn dùng AV mượn .thế lão Beger đẩy được con A2 đi , đã có con khác thế chỗ chưa đấy .
Bá cáo bác con A2 hông phải của em mà của bác Cầu em đem về nghe thử nhưng hổng có hợp với con Jamo nhà em nên em phải trả lại bác Cầu cuối cùng thì lão Cẩm đá mất òi..Hiện nay em vẫn chơi con Khựa mượn của bác Tùng BH thôi..!!
Bác thấy con nào từ 5-6 củ trở lại thì xi nhan em nhé..có hậu tạ ..hí hí..
Mà anh Thắng ơi nút THANK phía bên kia kìa, anh lười nhìn sang bên để sờ nút ấy quá ...

tmanhthang

Bá cáo bác con A2 hông phải của em mà của bác Cầu em đem về nghe thử nhưng hổng có hợp với con Jamo nhà em nên em phải trả lại bác Cầu cuối cùng thì lão Cẩm đá mất òi..Hiện nay em vẫn chơi con Khựa mượn của bác Tùng BH thôi..!!
Bác thấy con nào từ 5-6 củ trở lại thì xi nhan em nhé..có hậu tạ ..hí hí..
Mà anh Thắng ơi nút THANK phía bên kia kìa, anh lười nhìn sang bên để sờ nút ấy quá ...
mình cũng đang mượn con Bow khựa của bácTùng , híc thì ra lão này hồi xưa cũng mất khá nhiêu tiền học phí nhở .

Chỉnh sửa lần cuối:

quanghaiphong

Well-Known Member

Các bác cho em nhờ tí.Hôm nọ có bác Dũng mua 2 cái dây optical ko biết có dùng được hông.Bác cần firm cho em cái để em an tâm

MrMilan

Banned

Các bác cho em nhờ tí.Hôm nọ có bác Dũng mua 2 cái dây optical ko biết có dùng được hông.Bác cần firm cho em cái để em an tâm

em vừa gọi điện, chưa dùng được bác ơi, để trưa mai em qua xem nó làm sao rồi pm cho bác vậy.

trungthuc20000

Cái này đơn giản rẻ tiền nhưng không thể thiếu cho mỗi cái PC share phim HD cho anh em
Có thể cắm ngoài 2 ổ Sata copy với tốc độ cao
Nhược điểm là không có nút tắt bật nguồn như docking tuy nhiên cứ cắm liều cũng ko chết đâu mà lo em cắm mấy chục phát rồi

tmanhthang

thế cái này của bác Cầu nhận được chưa , cảm nhận thế nào cho tý review đi bác Cầu ơi

Cái này đơn giản rẻ tiền nhưng không thể thiếu cho mỗi cái PC share phim HD cho anh em
Có thể cắm ngoài 2 ổ Sata copy với tốc độ cao
Nhược điểm là không có nút tắt bật nguồn như docking tuy nhiên cứ cắm liều cũng ko chết đâu mà lo em cắm mấy chục phát rồi

Cái này em có khi mua BoxHDD nhưng không biết sử dụng, cắm thử mấy lần mà chẳng đc. bác có thể hướng dẫn cụ thể dc không

Tieubaocaca

Active Member

Anh Cầu ơi! đã tìm cho em được bộ loa nào chưa ạ???

Tình hình là con A2 bây giờ em vẫn để làm kệ kê đồ:D

Tieubaocaca

Active Member

Cái này em có khi mua BoxHDD nhưng không biết sử dụng, cắm thử mấy lần mà chẳng đc. bác có thể hướng dẫn cụ thể dc không

Cái này nó chuyển trực tiếp cổng Sata từ main 1 hay 2 cổng tùy thuộc nhu cầu. Cộng với 1 dây nguồn ổ cứng. Xong việc ra ngoài bác lại dùng dây Sata bình thường (vì nó chỉ là nối tiếp cổng Sata từ main thôi chứ không phải là cổng ESata) cắm vào ổ cứng. Tất nhiên vì không phải là Esata nên bác muốn ổ cứng hoạt động bác vẫn phải cắm dây nguồn cho ổ cứng.:D

nonick

con này xem cũng tạm được thôi vì nó ít tiền mà

beegees

Well-Known Member

Đã gửi bác cầu bác nói xem được nhưng chưa thấy gì vì em ko có time nên mới test được có 15 phút ah

con này xem cũng tạm được thôi vì nó ít tiền mà
Mấy anh em đã xem thử con này = > khá:
+ Khởi động nhanh, xem bản Tranformer 1080p của IMAX; Band Of brothers 1080p.... của TQN rip ngon. Hỗ trợ file ISO..
+++Nhưng: có nhược điểm là phụ đề rời tiếng Việt dạng srt unicode UTF8 thì hiển thị bị mất nét như chữ Ư; Ố; Ê....
=> Đồng chí Thực giúp anh em thì nếu có firmware mới hỗ trợ tốt phụ đề rời tiếng Việt thì a lô tiếng để anh em update nhé..

Khởi động lại máy là OK.

beegees

Well-Known Member

Anh Cầu ơi! đã tìm cho em được bộ loa nào chưa ạ???

Tình hình là con A2 bây giờ em vẫn để làm kệ kê đồ:D
Bán lại A2 tớ lấy nhé..thật đấy...!!!
Còn loa thì tớ thấy bác ấy có đôi gì gì đó cao gần bằng đầu người 2 bát, 1 chén đánh rầm rầm bảo mua cho cu Tiểu..kô biết đúng ko nữa..híc híc

Chỉnh sửa lần cuối:

Híc gần tết đến nơi rồi mà con âmly Sansui nhà em nó lại dở chứng mới điên chứ, các bác có biết hiện tượng như thế này thì sửa ra sao không: Cứ chạy đc 1 tý thì nghe kêu "cạch" một cái và mất tiếng độ chừng khoảng 5 giây (tiếng trong phim không vấn đề gì) nghe mà ức vãi ... Mà bác nào có amly bán thì giới thiệu cho em con 5.1 nhé, hàng 2nd thôi vì em không có tiền

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên