Tư vấn, giao lưu, bàn luận trao đổi về thiết bị HD

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

beegees

Well-Known Member
Nhờ các bác tư vấn giúp Receiver Denon 1630 xem có chơi được không. Loa của em hiện có Front JBL E80, Center Celestion Center 2, Sur Celestion MP1.

Theo suy nghĩ của cá nhân tôi thì:
1. em này chơi đc nếu như HDCP dùng cặp Front bằng cặp celestion như của sur hoặc Mission 760i thì âm sẽ ổn, bởi em amply cs hơi nhỏ mà cặp JBL của cậu thuộc dòng loa cs lớn khó kéo lắm.
2. Còn nếu muốn tận dụng cặp JBL thì em amply này ko chơi đc!

HDCP

Super Moderators
Theo suy nghĩ của cá nhân tôi thì:
1. em này chơi đc nếu như HDCP dùng cặp Front bằng cặp celestion như của sur hoặc Mission 760i thì âm sẽ ổn, bởi em amply cs hơi nhỏ mà cặp JBL của cậu thuộc dòng loa cs lớn khó kéo lắm.
2. Còn nếu muốn tận dụng cặp JBL thì em amply này ko chơi đc!

Em nhờ bác Mõ giúp em xem chơi Rec nào thì phù hợp với mấy cái loa của em. Tầm 5 tr đổ lại thôi bác ạ

beegees

Well-Known Member
Em nhờ bác Mõ giúp em xem chơi Rec nào thì phù hợp với mấy cái loa của em. Tầm 5 tr đổ lại thôi bác ạ

Đầu tiên bee tôi xin lỗi các cụ Audio vì đã múa dao qua mắt thợ vì lão HDCP hỏi đích danh bee tôi.
-----------------------
Thật lòng với thiển ý của tôi thì phối ghép amply và loa cũng giống như phối ghép đàn ông và đàn bà: kích thước lớn bé ngắn dài, kỹ thuật và kỹ xảo sau đó đến công lực đến đâu.. Hì hục mãi mà đối tác vẫn mắt mở thao láo ngăm trần nhà đếm thạch sùng thì hỏng :((
Với nỗ lực ghép amply đa kênh để nghe cả 2 kênh và đa kênh hay thì nhiều cụ HL; CP và cả trên diễn đàn nhà mình cũng đã mướt nhiều mồ hôi, tốn nhiều ngân lượng rồi. Nhưng kết quả vẫn là 2 kênh riêng, đa kênh riêng. Nếu cả hai cùng ghép vào ngon thì tốn nhiều ngân lương lắm, tôi và lão CP chắc ko đủ đáp ứng.
Cặp JBL của lão ghép riêng với em Luxman đã hơi đuối rồi, nghe sẽ thấy âm trầm bị khô, cụt, âm cao cũng khô. Vậy cứ để 2 em đó ôm nhau hì hục và thêm tý kỹ xảo (trong mảng ví dụ: thì dùng thêm tay và lưỡi ấy:D) (phần này để các cụ bên Audio tư vấn nhé) chắc ổn.
Nếu em Denon 1630 kia giá êm ái ngon lành thì rước em nó về cho nó chọc loạn với center, sur Celestion. Kiếm cặp Celestion MP1 khoảng 2-2,5 củ nữa là ngon. Hoặc đưa cặp Celestion Mp1 sẵn có lên làm front còn kiếm cặp celestion nhỏ làm sur.
Ta sẽ có cả 2 kênh ngon và đa kênh nhạy bởi mấy con Celestion này nghe phòng nhỏ rất ổn và vẫn lên đủ âm cho dù Rec đuối tý.
Vài nhời chia sẻ từ kinh nghiệm hì hục cắm rút đục đẽo, mong các cao nhân đánh chữ đại xá cho bee tôi !!!!!!!!!!

HDCP

Super Moderators
Đầu tiên bee tôi xin lỗi các cụ Audio vì đã múa dao qua mắt thợ vì lão HDCP hỏi đích danh bee tôi.
-----------------------
.......................................
Vài nhời chia sẻ từ kinh nghiệm hì hục cắm rút đục đẽo, mong các cao nhân đánh chữ đại xá cho bee tôi !!!!!!!!!!

Cặp JBL E80 trước mắt tạm thời nghe cả 2 kênh và làm Front cho tiết mục đa kênh, sau này em sẽ cố kiếm cặp JBL L116 để cho bộ 2 kênh được hài hòa hơn.
Vậy là em phải tìm Rec khác rồi. Tks bác Mõ.

beegees

Well-Known Member
Cặp JBL E80 trước mắt tạm thời nghe cả 2 kênh và làm Front cho tiết mục đa kênh, sau này em sẽ cố kiếm cặp JBL L116 để cho bộ 2 kênh được hài hòa hơn.
Vậy là em phải tìm Rec khác rồi. Tks bác Mõ.
Hé hé, cậu có vẻ khoái món L nhẩy. Tớ cũng đang chơi tạm em L TLX14 với Dê non 930.
Đồ cỏ, rẻ hều. Dưng mà em Dê 930 nó vần em L của tớ nhão mịa hết màng đến nơi rồi.
Phê trong tầm tiền khi mềnh ít tiền, kết hợp với chủ nghĩa AQ nữa là nổ mái thoải luôn !

HDCP

Super Moderators
Hé hé, cậu có vẻ khoái món L nhẩy. Tớ cũng đang chơi tạm em L TLX14 với Dê non 930.
Đồ cỏ, rẻ hều. Dưng mà em Dê 930 nó vần em L của tớ nhão mịa hết màng đến nơi rồi.
Phê trong tầm tiền khi mềnh ít tiền, kết hợp với chủ nghĩa AQ nữa là nổ mái thoải luôn !

Trước em cũng chơi TLX20, từ cái buổi off tại cái bác hbc đầu bạc lại đầu độc món L cho em, càng muốn bỏ thì lại càng đâm đầu vào món L :((

minhhaimdc

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn, giao lưu, bàn luận trao đổi về thiết bị HD

Theo em mua cái Pioneer D8EX cho cả đa và hai kênh nếu không quá cầu kỳ. Giá thì chưa đến 5tr như ông Xê pê yêu cầu:D

HDCP

Super Moderators
Re: Ðề: Tư vấn, giao lưu, bàn luận trao đổi về thiết bị HD

Theo em mua cái Pioneer D8EX cho cả đa và hai kênh nếu không quá cầu kỳ. Giá thì chưa đến 5tr như ông Xê pê yêu cầu:D

Cũng đang có hướng đấy, nhưng trước hôm off có gặp bác beegees, bác bảo là không nên chọn Pioneer hay Onkyo. Nên còn đang loay hoay quá.

beegees

Well-Known Member
Cái vụ tính lãi như thế này em nghe quen quen :|
Quen ko? quen hả, quen thì tốt rồi !
Anh nghe đồn là ông Hạc man kạc đông này là ae một nhà với ông Jun Bò Lên mật nên ôm ấp nhau giao lưu phối hợp mùi mẫn lắm thay.
Trước anh cũng có con Hạc man, cs ra loa 8ohm có 45-55W/kênh thôi nhưng nó oánh kinh hồn và chi tiết lắm vì nghe đồn thằng này là cs thật còn mấy ông nhựt dựt tưng tưng toàn đề cs bỏ mịa gì đấy thôi.
Sau hết tiền uống rượu nên phải chia tay em nó đổi ít bạc vụn trả chủ quán. Ko tin hỏi cụ Tùng cá hói sói hết đầu thì rõ thôi.
Anh dự rằng ko phải hối tiếc đâu, lạng quạng thừa nên phải giải tán luôn cả Lút xờ mân thì mệt.

james_bond82

E cần 1 con amply nghe nhạc 2 kênh công suất thật tầm 100w/kênh để về phối hợp với con B.S cổ optonica cp-2510(65w/loa, 8Ohm, 90db)
Bác nào chán nhượng lại với tiêu chí ngon bổ rẻ với, e nghèo quá
Nhu cầu là mấy thể loại nhạc mới kiểu Đàm Vĩnh Hưng, Mỹ Tâm, Hồ Quỳnh Hương. Các nhạc khác cũng nhảy nhưng mà khắc phục thôi, nguồn nhạc là PC
Hoặc ai có nhu cầu KOK cỏ với jarguar 203 III liên doanh đời đầu bóng CS toshiba loại to thì giao lưu cũng được

Chỉnh sửa lần cuối:

beegees

Well-Known Member
E cần 1 con amply nghe nhạc 2 kênh công suất thật tầm 100w/kênh để về phối hợp với con B.S cổ optonica cp-2510(65w/loa, 8Ohm, 90db)
Bác nào chán nhượng lại với tiêu chí ngon bổ rẻ với, e nghèo quá
Nhu cầu là mấy thể loại nhạc mới kiểu Đàm Vĩnh Hưng, Mỹ Tâm, Hồ Quỳnh Hương. Các nhạc khác cũng nhảy nhưng mà khắc phục thôi, nguồn nhạc là PC
Hoặc ai có nhu cầu KOK cỏ với jarguar 203 III liên doanh đời đầu bóng CS toshiba loại to thì giao lưu cũng được

CS loa 65W mà cụ muốn Amply tới 100w/kênh cơ à.
Hình như loa cổ này phải ghép với amply cổ mới hay thì phải, dưng mà amply cổ có cs tới 100w/kênh chắc ít.
Sao ko chơi mấy con nhẹ nhẹ như Pioneer 7800II có cs 65w/kênh thử xem sao???

james_bond82

CS loa 65W mà cụ muốn Amply tới 100w/kênh cơ à.
Hình như loa cổ này phải ghép với amply cổ mới hay thì phải, dưng mà amply cổ có cs tới 100w/kênh chắc ít.
Sao ko chơi mấy con nhẹ nhẹ như Pioneer 7800II có cs 65w/kênh thử xem sao???
He! Nhà cháu hơi tham cụ ạ, tính để sau này nâng cấp loa. Nhưng mà có con nào tầm 65-75W/kênh mà ngon thì cũng khiêng thôi. Quảng Ninh kinh tế còn khó khăn lâu lắm ạ :D

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên