Tư vấn lắp điều hòa cho phòng có em bé

sautatca

Member
Chào cả nhà, tình hình là đang dự định lắp cho phòng của bé ở nhà một cái điều hòa mới ạ. Vợ chồng mình vẫn còn phân vân chưa biết chọn loại nào, cả nhà tư vấn giúp mình nhé. Ưu tiên loại nào tiết kiệm điện và tốt cho sức khỏe của bé ạ. Bé nhà mình 5 tuổi ạ.

nabuna

Member
Để an toàn cho sk cho cả gd và trẻ nhỏ trong gd thì mình nghĩ bn nên chọn loại điều hòa có tích hợp thêm máy thanh lọc không khí của LG đó bạn, rất tốt cho sức khỏe của bé cũng như cả nhà, có thể diệt khuẩn và khử mùi thuốc lá luôn tham khảo thử nhé: https://www.dienmayxanh.com/may-lanh/lg-v10apf

batistaa

Member
Có dòng diều hòa xua muỗi của lg , nhỏ em ờ nhà sài khen tốt lắm máy chạy ổn mặc dù ko xua muỗi hết 100%, nhưng cũng dc phần nào

damerland

Member
Nhà có trẻ em thì nên chọn những máy điều hòa có luôn chức năng làm sạch không khí đi bác :) Tốt cho sức khỏe cả nhà lun :)

joncena

Member
Nếu e nhớ k lầm là con này ra từ năm ngoái, rất tốt cho gd có trẻ con

2chungta

Member
Phải chi dc các bn chia sẻ sớm, mua ngay con này , đó giờ toàn xài xit muỗi

ngoinhanho

Member
Nên chọn loại điều hoà nào phù hợp cho sức khoẻ, và tìm hiểu cách dùng điều hoà an toàn đúng cách cho sức khoẻ của bé nữa nha

quangt75

Member
Bác mua máy điều hòa có chức năng lọc không khí lun nha bác nhưng bác đừng cho trẻ nằm thường xuyên trong máy lạnh hok tốt nha bác :)

joncena

Member
Dịch bệnh sốt xuất huyết hay Zika rất nguy hiềm nha, nên việc sắm loại điều hòa xua muỗi của LG này tiện

damerland

Member
Bác nên ưu tiên chọn những dòng máy điều hòa có chức năng lọc sạch không khí lun , như vậy tốt cho sức khỏe của cả gia đình hơn , bác xem thử nhé :)

hình như là Lg mới ra 1 mẫu máy tích hợp luôn lọc không khí, nó tốt cho sức khỏe đấy.

lethanhtugg

Member
Em thấy bác chọn máy lạnh có lọc khí kháng khuẩn đi, tốt cho sức khỏe của bé

quangt75

Member
Nói chung là bác cứ mua máy điều hòa nào có lọc không khí chẳng hạn như LG V10APF để đảm bảo sức khỏe gia đình và đừng để cháu ở nhà năm máy lạnh thường xuyên nhé :)

aoloiloi

Member
nhưng mà bác cũng cân nhắc cho kỹ trước khi muốn lắp cho nhóc ở nhà nha.

ngoinhanho

Member
buổi tối mở máy lạnh khoản 4-5g thì mua inverter cho tiết kiệm, nên có lọc khí và kháng khuẩn cho bé luôn

damerland

Member
Bác nào đang xài máy điều hòa LG V10APF thì chỉ cho em cái chức năng xua muỗi nằm ở đâu với , em hok thây :D

Bên trên