Tư vấn laptop:(corei3 + vga hd5470) hay (corei5 + vga g310M)

Con vợ nào đây khó chọn quá đi

• CHỊ : core I3 + vga HD5470 + LCD 15,6

Số phiếu: 6 37.5%
  • EM : core I5 + vga GF310M + LCD 14

Số phiếu: 10 62.5%

• Số lượng người bầu chọn
    16
  • Poll closed .

mrloser

Đang phân vân giữa 2 chị em ruột này (đều có cha là thằng Acer :D):
CHỊ/ Chip corei3 + vga hd5470 + LCD 15,6" thiệt hại > 13 lọ :D.
EM/ Chip corei5 + vga gf310M + LCD 14" thiệt hai = 12 chai 9 :D.( bên Hợp nhất Khuyến Mãi )

Nhận xét cá nhân :
- Chip I5 của con EM thì có công nghệ Turbo Boost tự OC trong khi Chip I3 của con CHỊ không có ,ngược lại vga HD5470 của CHỊ lại hỗ trợ DX11 trong khi con vga gf310M của con EM lại chỉ hỗ trợ DX10 mà thôi .
- Giá cả 2 em lại xêm xêm nhau .
- Nhu cầu sử dụng rất ít khi dám đem vợ đi lang thang chủ yếu sáng vác đi làm chiều vác về thi thoảng đi cà phê thê thoai nên vấn đề "mập béo" ko quá quan trọng .
Vì những yếu tố trên nên nghiêng về con CHỊ với "màn hình to" "vga mạnh hơn" tẹo .Nhưng lại máu me chip I5 của con EM hơn vì có công nghệ tự OC để thỏa mãn những đòi hỏi của ông chồng .Khó lựa chọn quá nên nhờ mấy anh em 4rum mai mối dùm con vợ .

NhuQuynhCF

Ðề: Tư vấn laptop:(corei3 + vga hd5470) hay (corei5 + vga g310M)

Ban đầu nhìn thấy con em core i5 thì cũng thích nhưng nhìn lại thấy con chị có cái VGA ngon nên mình chon con chị:):):)

tatthanh_it

Với công việc của bạn theo mình bạn lên dùng con chị,vì nó có cái màn tốt,giải chí chắc là ngon hơn rồi.
Mà sắp tới công nghệ sẽ hỗ trợ DX11,và lên chọn card con chị rồi
Với công việc ko quá cần nhiều thì chỉ với I3 cũng là quá đủ rồi.

Ezio

Member

Nếu như mình thì mình sẽ lấy em i5, con HD 5470 chỉ đc số lớn chứ thua con GF310 khá đó với lại, Dx thì chủ yếu là hỗ trợ game , máy tà tà tầm này thì chơi game Dx khó khá thỉ, dx 9 là good rồi :D
So sánh 2 VGA: HD 5470 & GF 310

mrloser

Nếu như mình thì mình sẽ lấy em i5, con HD 5470 chỉ đc số lớn chứ thua con GF310 khá đó với lại, Dx thì chủ yếu là hỗ trợ game , máy tà tà tầm này thì chơi game Dx khó khá thỉ, dx 9 là good rồi :D
So sánh 2 VGA: HD 5470 & GF 310

Điểm 3DMark 05 của 2 vga trên notebookcheck thì GF310M lại cao hơn ,không hiểu tại sao .Được biết GF310 thuộc class3 (trùm class 3) ,còn HD5470 thuộc class 2. Bench Game thì HD5470 nhỉnh hơn (hình) .Theo quan điểm cá nhân thì nhiệt độ cũng là một tiêu chí quan trọng để chọn lap .Đã có dịp xem bài review chi tiết của 2 con lap này thì theo như thông tin trên voz con CHỊ "mát" hơn chút ít .Theo nhu cầu công việc cũng như giải trí thì có lẽ I3 là đủ roài .Chắc cưới con CHỊ ;;).Mà chọn con chị lại đắt hơn 500k tiền của hồi môn @-).Khó nhỉ !!!:(

phungnguyen

Quan điểm của em đối với 2 chị em trên thì em chọn em core i5

sẵn tiện các bác cho em hỏi con Apple Macbook Pro (MB991LL/A) (Intel Core 2 Duo 2.53GHz, 4GB RAM, 250GB HDD, VGA NVIDIA GeForce 9400M, 13.3 inch, Mac OS X v10.5 Leopard) cấu hình thế được ko các bác, trước em sài con HP dv5T cũng tương tự nhưng do màn hình 15.4 hơi lớn, em mang đi làm cộng thêm tài liệu khá nặng nên đã đẩy em nó đi để chuẩn bị rước em Macbook này về, nhưng ngặt nỗi phần mềm dành cho mac ít quá nên cũng hơi ngại nên muốn nghe lời khuyên của các bác có nên rước em này về ko ...

vote cho con e , màn 15,4" to , mang đi mang lại ko tiện :D

muitendenvn

LeechPro

Vote cho con e. i3 là dòng cấp thấp, mướt thì có mướt nhưng vẫn mang tiếng đứng đường. Con e xài i5 mác xi mai dơ ít nhất cũng có thể nói là mông má chất lượng hơn.

bỏ thêm phiếu nữa cho con em (hàng ngon hơn, chơi đã hơn)
còn thừa tiền thì hai tay hai củ khoai đi

sẵn tiện các bác cho em hỏi con Apple Macbook Pro (MB991LL/A) (Intel Core 2 Duo 2.53GHz, 4GB RAM, 250GB HDD, VGA NVIDIA GeForce 9400M, 13.3 inch, Mac OS X v10.5 Leopard) cấu hình thế được ko các bác, trước em sài con HP dv5T cũng tương tự nhưng do màn hình 15.4 hơi lớn, em mang đi làm cộng thêm tài liệu khá nặng nên đã đẩy em nó đi để chuẩn bị rước em Macbook này về, nhưng ngặt nỗi phần mềm dành cho mac ít quá nên cũng hơi ngại nên muốn nghe lời khuyên của các bác có nên rước em này về ko ...
có tiền mua MAC thì tốt nhất lấy toàn bộ chỗ đóa đi rước 1 em sony vaio về chiến cho sành điệu

Ezio

Member

Với tầm đó bạn có thể xem chú sony vaio này :
http://saigonlab.com.vn/index.php?opt=user&act=product&obj=detail&id=616

Có đk tí nữa thì chiến 1 em Envy 15 của Hp luôn cho máu ;;) ~ 30tr với Core i7 720 // Ram 4Gb DDR3 // VGA HD 5830

Xài MAC thì mình nói thật, không khác bạn xài bàn ủi đâu ;))

mrloser

hehe thanks các ae 4rum góp ý rất nhiệt tình ,qua tết rước con EM về cho vui nhà vui cửa :D.

Bên trên