TƯ VẤN LOA JAMO S416HCS

quangphq

Nhờ các bác tư vấn dùm em dàn loa JAMO S416HCS này nghe nhạc và xem phim có hay không và ghép với avr denon nào thì vừa. Em cảm ơn nhiều.

lehoang40

Ðề: TƯ VẤN LOA JAMO S416HCS

Mình đang xài con S416 nè, nhìn chung là nó đều đều, không gì nổi trội: trung âm nghe rõ, treble sáng nhưng không chi tiết \, bass mềm, chỉ mỗi tội phải bật volume ở một mức tương đối (con Onkyo của mình phải ở mức >30/80) thì nghe nó mới hết tất cả các dãi được, volume mà nhỏ quá thì khỏi nghe bass luôn, mình nghe nhạc ban đêm phải kèm sub mới nghe được bass.

hanmeHD

Member

Mình đang xài em Deno DRA 700AE đánh với em jamo S418 thấy cũng được, lúc nào xem phim thì dùng em Sub Jamo C200 nghe cũng thấy hay (với em thôi) còn k bít các cao thủ thì thế nào, em đang chơi bộ dàn cỏ này đã, sau đó mới dám dấn thân tiếp vào con đường đau khổ (lục tốn)
vài lời với các bác

quangphq

ngân sách dự kiến bao nhiêu bác chủ nhỉ

Kh 11tr, định mua dàn JAMO S416HCS 7tr4 ở thiên hòa, còn 3tr6 kiếm con receiveer denon 2 hand.
Hay là chỉ mua cặp main jamo s418 5tr, còn 6tr kiếm con receiveer xịn 1 chút để sau này tiện nâng cấp.
Các bác thấy thế nào, có phương án nào hay hơn không?

Chỉnh sửa lần cuối:

lehoang40

Kh 11tr, định mua dàn JAMO S416HCS 7tr4 ở thiên hòa, còn 3tr6 kiếm con receiveer denon 2 hand.
Hay là chỉ mua cặp main jamo s418 5tr, còn 6tr kiếm con receiveer xịn 1 chút để sau này tiện nâng cấp.
Các bác thấy thế nào, có phương án nào hay hơn không?

2 con S416 và S418 nghe chẳng khác biệt nhau nhiều, chẳng hiều sao S418 nó lại mắc hơn 1tr, S416 xuống giá vì bán chậm hơn S418 thôi, giống như có lúc C607 nó gần bằng giá C407 vậy đó, mấy nhân viên bán hàng ở Phan Khang nói là con S418 hát karao ke ngon hơn???? không hiểu nổi.
Sau này có nâng cấp là nâng hết từ loa tới receiver luôn, không lẽ sắm con receiver ngon lại cho nó cặp kè với cặp loa kém, thôi thì mình hưởng được lúc nào hay lúc đó, mai này tính sau.

quangphq

2 con S416 và S418 nghe chẳng khác biệt nhau nhiều, chẳng hiều sao S418 nó lại mắc hơn 1tr, S416 xuống giá vì bán chậm hơn S418 thôi, giống như có lúc C607 nó gần bằng giá C407 vậy đó, mấy nhân viên bán hàng ở Phan Khang nói là con S418 hát karao ke ngon hơn???? không hiểu nổi.
Sau này có nâng cấp là nâng hết từ loa tới receiver luôn, không lẽ sắm con receiver ngon lại cho nó cặp kè với cặp loa kém, thôi thì mình hưởng được lúc nào hay lúc đó, mai này tính sau.

Bác lehoang thấy cặp jamo C403 này thế nào.

lehoang40

Chưa nghe thử con C403 vì hình như ở Phan Khang chưa có, nhưng ghe dòng C thì cảm nhận khác biệt rất rõ so với dòng S. Dòng E nghe cũng không tệ, nhưng cái âm nó hơi lạ, nhất là tiếng bass, vì bass nó nằm ở phía sau lưng loa, nên nghe thấy tiếng bass nó xa và sâu (lúc thử ở Phan Khang thì loa không kê sát tường), nghe nói là dòng C bây giờ được cải tiến từ dòng E, chắc đem cái loa bass đặt ra phía trước lại.

vietrung

Active Member

c403 là loa bookself đó bác!!!

Chưa nghe thử con C403 vì hình như ở Phan Khang chưa có, nhưng ghe dòng C thì cảm nhận khác biệt rất rõ so với dòng S. Dòng E nghe cũng không tệ, nhưng cái âm nó hơi lạ, nhất là tiếng bass, vì bass nó nằm ở phía sau lưng loa, nên nghe thấy tiếng bass nó xa và sâu (lúc thử ở Phan Khang thì loa không kê sát tường), nghe nói là dòng C bây giờ được cải tiến từ dòng E, chắc đem cái loa bass đặt ra phía trước lại.

mình nghe giọng ca sĩ hát cứ như là đứng trước mặt dù âm thanh phát ra từ loa hai bên, ngồi cách loa ~ 2-3m là âm thanh rõ nhất!!!

vietrung

Active Member

Hèn chi, ra Phan Khang mình chỉ thử mấy cặp loa cây và mấy con surround thôi, không để ý đến bookshield, kiến thức mình về bookshield tệ lắm, mong chỉ giáo.

c403 cũng trong bộ dòng c400 của jamo, loa có 02 đường tiếng (01bass, 01 treble) dành cho phòng nhỏ, lúc đầu cũng định lấy loa này làm front, mà thấy c407 hầm hố quá nên hốt lun!!!

quangphq

c403 cũng trong bộ dòng c400 của jamo, loa có 02 đường tiếng (01bass, 01 treble) dành cho phòng nhỏ, lúc đầu cũng định lấy loa này làm front, mà thấy c407 hầm hố quá nên hốt lun!!!

Bác đã nghe thử em này chưa, có hay không. Phòng em kh 16m2 chắc để em nay hợp. avr denon 1610 kéo nổi cặp này không vậy mấy bác.

hdat

Cặp C407 bác lấy ở đâu và bao nhiêu vậy bác Vietrung?

vietrung

Active Member

Bác đã nghe thử em này chưa, có hay không. Phòng em kh 16m2 chắc để em nay hợp. avr denon 1610 kéo nổi cặp này không vậy mấy bác.

phòng mình 12m2 còn nhét dc c407 nữa mà, c403 (100/140w) + 1610 (130w/ch-6ohm) cũng vừa tầm!!!

Cặp C407 bác lấy ở đâu và bao nhiêu vậy bác Vietrung?

đã pm cho bác!!!

Chỉnh sửa lần cuối:

binhkt508hcm

Xin hỏi các bác bộ này thiên hòa đang bán 7,4 tr. Thấy hình thì có sub mà vào đây tìm hiểu thì thấy các bác trao đổi hình như nó không có sub. Vậy rút cuộc là nó có sub hay không? và các thấy xài nó được không? nếu có một thang điểm 10 thì nó được mấy điểm? em đang muốn mua no quá.
Em còn gà, mong bác bác chém nhẹ tay dùm. Thanks!

vietrung

Active Member

Xin hỏi các bác bộ này thiên hòa đang bán 7,4 tr. Thấy hình thì có sub mà vào đây tìm hiểu thì thấy các bác trao đổi hình như nó không có sub. Vậy rút cuộc là nó có sub hay không? và các thấy xài nó được không? nếu có một thang điểm 10 thì nó được mấy điểm? em đang muốn mua no quá.
Em còn gà, mong bác bác chém nhẹ tay dùm. Thanks!

JAMO S416HCS ko có sub đâu bạn, chỉ có 5 loa, dùng để xem phim hay KOK thì ok, nghe nhạc thì tùy lỗ nhỉ của bác nữa!!!

binhkt508hcm

JAMO S416HCS ko có sub đâu bạn, chỉ có 5 loa, dùng để xem phim hay KOK thì ok, nghe nhạc thì tùy lỗ nhỉ của bác nữa!!!

Lỡ rồi làm phiền bác thêm một chút xíu nữa vậy. Bên thiên hòa em cũng thấy nó bán một bộ yamaha màu trắng nhỏ nhỏ xinh giá tổng cộng lại thì khoảng hơn 12tr cả sub. Vì nó là bộ rời nên em không nhớ hết số hiệu. Nếu bác có qua đó rồi chắc bác biết em nó. Xin bác cho ý kiến về bộ này so với em S416+sub thì sao ah.
Rất mong bác giúp, Em hồi hộp quá.

vietrung

Active Member

Lỡ rồi làm phiền bác thêm một chút xíu nữa vậy. Bên thiên hòa em cũng thấy nó bán một bộ yamaha màu trắng nhỏ nhỏ xinh giá tổng cộng lại thì khoảng hơn 12tr cả sub. Vì nó là bộ rời nên em không nhớ hết số hiệu. Nếu bác có qua đó rồi chắc bác biết em nó. Xin bác cho ý kiến về bộ này so với em S416+sub thì sao ah.
Rất mong bác giúp, Em hồi hộp quá.

nếu 12tr thì bác hốt bộ jamo S606 + sub 200 thấy ổn hơn!!!

Bên trên