Tư vấn loa karaoke JBL rm 101 hay JBL KS 310 để kinh doanh karaoke .

ade_hpvn

mọi người ai đã dùng qua 2 con này cho chút cảm nhận nhé !! ai đang kinh doanh karaoke hay chuẩn bị kinh doanh kok lên tìm hiều dòng loa này nha ...

tuankhai

Well-Known Member
Em chưa nghe 310 nhưng 101 thì rất hay, được anh em đánh giá là hàng đỉnh của KOK, chỉ tội hình thức không đẹp

ade_hpvn

Ðề: Re: Tư vấn loa karaoke JBL rm 101 hay JBL KS 310 để kinh doanh karaoke .

mình cũng thấy nhiều người bảo con JBL 101 hát hay , nhưng mình cũng mới được biết con KS 308 với 310 cũng đỉnh lắm ko biết lựa chọn nào . mình ko quan trọng xấu hay đẹp . quan trọng hàng xịn hát hay bền .
Em chưa nghe 310 nhưng 101 thì rất hay, được anh em đánh giá là hàng đỉnh của KOK, chỉ tội hình thức không đẹp

tuankhai

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Tư vấn loa karaoke JBL rm 101 hay JBL KS 310 để kinh doanh karaoke .

mình cũng thấy nhiều người bảo con JBL 101 hát hay , nhưng mình cũng mới được biết con KS 308 với 310 cũng đỉnh lắm ko biết lựa chọn nào . mình ko quan trọng xấu hay đẹp . quan trọng hàng xịn hát hay bền .
Đã kinh doanh thì em nghĩ Bose 301-V cũng là một phương án không thể bỏ qua khi xem xét đó bác à. Hay và bền.

ade_hpvn

Ðề: Re: Ðề: Re: Tư vấn loa karaoke JBL rm 101 hay JBL KS 310 để kinh doanh karaoke .

em cũng nghĩ thế , chưa thử con bose v mới bao giờ , em có mấy đôi bose seri3 xịn rồi , nói chung hát cũng ổn .nhưng bỏ số tiền đó ra mua đôi bose seri 3 cũng băn khoăn so với đôi loa JBL mới . e đang muốn tìm hiểu loa JBL 101 hoặc ks 308 ,310 đánh cho khách phê luôn . ko biết hát có chuẩn ko ? nhờ mọi người tư vấn ...
Đã kinh doanh thì em nghĩ Bose 301-V cũng là một phương án không thể bỏ qua khi xem xét đó bác à. Hay và bền.

tuankhai

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Tư vấn loa karaoke JBL rm 101 hay JBL KS 310 để kinh doanh karaoke .

em cũng nghĩ thế , chưa thử con bose v mới bao giờ , em có mấy đôi bose seri3 xịn rồi , nói chung hát cũng ổn .nhưng bỏ số tiền đó ra mua đôi bose seri 3 cũng băn khoăn so với đôi loa JBL mới . e đang muốn tìm hiểu loa JBL 101 hoặc ks 308 ,310 đánh cho khách phê luôn . ko biết hát có chuẩn ko ? nhờ mọi người tư vấn ...
Mỗi phòng bác làm 1 cặp 301-V với 1 cặp RM10-2 em nghĩ là ổn và kinh tế bác à. RM10-2 hát khá hay, bao quát phòng tốt hơn 301.

ade_hpvn

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Tư vấn loa karaoke JBL rm 101 hay JBL KS 310 để kinh doanh karaoke .

mình đã mất tiền kinh doanh karaoke thì mua loa cũng phải bền bỉ và hát chuẩn tí đỡ phải thay đổi sửa chữa nhiều . thời gian này kinh doanh khách cũng vừa lòng sắp tới mở thêm một hai phòng lên mình cũng muốn nâng cấp âm thanh cho chuẩn một tí .
Mỗi phòng bác làm 1 cặp 301-V với 1 cặp RM10-2 em nghĩ là ổn và kinh tế bác à. RM10-2 hát khá hay, bao quát phòng tốt hơn 301.

kudo1908

Active Member
Ðề: Tư vấn loa karaoke JBL rm 101 hay JBL KS 310 để kinh doanh karaoke .

bạn dùng đầu karaoke gì ?

ade_hpvn

mình dùng việt ktv bạn ạ ... bạn cũng đang kd kok ah ?

NHÂN_JBL

Mình đã lắp đặt kok cho gia đình vs kinh doanh nói chung là rất hay.RM101 là số 1 trong tầm giá rồi bác ạh .

ade_hpvn

con JBL rm 101 chơi cùng âm ly nào thì hay vậy bác ?
Mình đã lắp đặt kok cho gia đình vs kinh doanh nói chung là rất hay.RM101 là số 1 trong tầm giá rồi bác ạh .

CuQuang9x

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Tư vấn loa karaoke JBL rm 101 hay JBL KS 310 để kinh doanh karaoke .

Bose 301 + Control 5 cho phòng 18-20m2 là ok

ade_hpvn

mình ở hp cơ bạn àh , mình đang dùng đầu việt ktv , noi chung sài cũng ok . đang phân vân lựa chọn loa cho phòng hát
không mình hỏi vậy thôi,sao bạn không dùng đầu SơnCaMedia ? bạn mở ở đâu ? đường nào ?

NHÂN_JBL

Nếu bác xài 1 cặp thì dùng boston audio 1100 hoặc 1300 là ok . Còn phòng vip 2 cặp + sub oánh rung rinh nhà cửa với boston pa 3800 . Vì mô hình của bác là kinh doanh nên em chỉ tư vấn cho bác thiết bị tối ưu nhất mà giá cả rất đáng đầu tư . Nếu bác cần tư vấn âm pli cao cấp hơn thì có hàng tá........?

thanrua888

Re: Ðề: Tư vấn loa karaoke JBL rm 101 hay JBL KS 310 để kinh doanh karaoke .

Nếu bác xài 1 cặp thì dùng boston audio 1100 hoặc 1300 là ok . Còn phòng vip 2 cặp + sub oánh rung rinh nhà cửa với boston pa 3800 . Vì mô hình của bác là kinh doanh nên em chỉ tư vấn cho bác thiết bị tối ưu nhất mà giá cả rất đáng đầu tư . Nếu bác cần tư vấn âm pli cao cấp hơn thì có hàng tá........?

Bác Nhân ơi,
Chất lượng JBL L890 nghe có ổn không bác?

ade_hpvn

em chưa sài qua boston nên chưa biết thế nào ? em cũng đang phân vân con RM 101 . nếu ok em sẽ lắp 2 cặp này cho phòng 25 m2 + sub .

NHÂN_JBL

Ðề: Re: Ðề: Tư vấn loa karaoke JBL rm 101 hay JBL KS 310 để kinh doanh karaoke .

Bác Nhân ơi,
Chất lượng JBL L890 nghe có ổn không bác?
Con này quá ổn luôn bác ah` . Bác tìm con nào bằng giá hiệu khác mà nghe nhiều thể loại nhạc và hình thức đẹp như L890 không , ngay cả cái xuất xứ made in mexico là bác thấy ok rồi .

NHÂN_JBL

em chưa sài qua boston nên chưa biết thế nào ? em cũng đang phân vân con RM 101 . nếu ok em sẽ lắp 2 cặp này cho phòng 25 m2 + sub .
Trong các hệ thống kinh doanh kok ở sg thì boston là đứng đầu bảng vì nó bền , nhạc mạnh mẽ , khi thanh lí nó cũng giá cao hơn mấy em khác bác ạh . Nói thẳng kinh doanh hiệu yagua 203x.. + boston model 1090 chỉ đánh với bose 301 cho phòng diện tích nhỏ . Gía tiền thấp hơn mấy em kia thì làm sao mà so hả bác ............

ade_hpvn

em đang dùng con 604D nói chung cũng tạm ổn , ko biết boston thế nào ?
Trong các hệ thống kinh doanh kok ở sg thì boston là đứng đầu bảng vì nó bền , nhạc mạnh mẽ , khi thanh lí nó cũng giá cao hơn mấy em khác bác ạh . Nói thẳng kinh doanh hiệu yagua 203x.. + boston model 1090 chỉ đánh với bose 301 cho phòng diện tích nhỏ . Gía tiền thấp hơn mấy em kia thì làm sao mà so hả bác ............

Bên trên