TƯ VẤN : LOA KLIPSCH RF82II DÙNG AMPLI NÀO THÌ HỢP

hoangbq

Member
1. Hiện nay mình đang dùng Pioneer 1021K, đang muốn mua bộ 5.1 Klipsch Rf82ii. Cho mình hỏi ampli mình đang dùng có dùng được không?
Nếu không được thì thay bằng Ampli nào cho phù hợp. Nếu phải thay thì mình thay bằng Pioneer LX86 có OK không?
2. Các bác tư vấn luôn cho mình Font Klipsch Rf82ii thì Cen, Sound, Sub của Klips thì phải mua mã tương ứng nào ?
3. Ở Hải phòng có bán không hay phải đi Hà nội mới có, cho mình xin địa chỉ luôn nhé.Tks!

Ðề: TƯ VẤN : LOA KLIPSCH RF82II DÙNG AMPLI NÀO THÌ HỢP

Em cũng đang dùng RF82II đây bác, Cen RC62II, Sur RS62II, Sub Velodyne. HP em không biết có chỗ bán không nhưng HN em biết. Bác làm chuyến xe lên HN chở về luôn.
Amply xem phim em dùng Denon 3311CI. Amply 2 kênh thì em dùng cặp Marantz PM7004 và CD 6003, cũng được! Hôm trước xin ý kiến các bác để tính chuyển sang đèn nhưng chưa tìm được amply phù hợp. Hiện đang đẽo cày giữa đường!

hoangbq

Member

Cám ơn bác. Không biết Pioneer 1021K của mình có dùng được không, con này 7.1 có đấu được Bi-Amp

nghia303

Well-Known Member

Nếu thay được từ pioneer 1021k lên sc=lx86 thì quá ok rồi !! Nếu phòng rộng thì bác chọn klipsch CEN RC-62II , Sur thì RS-52ii ,Sub thì chọn sw 112 ...

audio&video

Active Member

bác chơi LX 86 thì đánh rất tốt klipsch RF82II bác ah nếu bác lên hà nội ghé bên em nhé sẽ có giá tốt nhất cho Anh Em HD ,Thân mời bác!

iSmart

Thật ra bác chỉ cần đến LX76 là RF82-II đã lòi kèn rồi

khactuyen

Banned

E nghe KL ghép với Pioneer không tốt bằng Marantz, nghe MR tiếng ấm và tình cảm hơn hẳn, bác chủ nghiên cứu và nghe thử MR 7007 xem sao.

Em có ông bạn chơi bộ klip và amly ONKYO hàng xách tay us về đang gạ e mua để lên 2en

audio&video

Active Member

E nghe KL ghép với Pioneer không tốt bằng Marantz, nghe MR tiếng ấm và tình cảm hơn hẳn, bác chủ nghiên cứu và nghe thử MR 7007 xem sao.

Đây cũng là một lựa chọn cho những ai thích chất âm ấm áp nhẹ nhàng chi tiết!

hoangbq

Member

Em có ông bạn chơi bộ klip và amly ONKYO hàng xách tay us về đang gạ e mua để lên 2en

Bạn bác ở đâu, ông ấy bán những thiết bị gì, rổ rá thế nào? Pm cho mình được không? Hoàng HP : 0983.426488

vinagoh

Well-Known Member

Đây cũng là một lựa chọn cho những ai thích chất âm ấm áp nhẹ nhàng chi tiết!

Thông thường nghe nhạc 2 kênh thì thích tiếng ấm áp, tình cảm, nhẹ nhàng.......
Nhưng xem phim mà ấp áp nhẹ nhàng.......là không thích rồi, trừ khi xem phim tình cảm, xxx. O:)
Cái này không phải riêng mình mà đại đa số AE cùng sở thích như thế.
Bởi vậy cũng hiểu vì sao Receiver Marantz ít thị phần hơn Rec Denon, Pioneer, Yamaha.....dù chưa biết chất lượng thằng nào cắn thằng nào.

hoangbq

Member

Em từ trước đến nay chỉ dùng Ampli của Pioneer nên chưa biết của Marantz thế nào. Theo các bác thì Pioneer LX 86 hay Marantz hay hơn

hoangbq

Member

Nếu thay được từ pioneer 1021k lên sc=lx86 thì quá ok rồi !! Nếu phòng rộng thì bác chọn klipsch CEN RC-62II , Sur thì RS-52ii ,Sub thì chọn sw 112 ...

Phòng của em chỉ khoảng 18-20m2 thôi, bác tư vấn hộ em xem CEN , Sur ,Sub mã nào thì hợp. Cám ơn bác

vinagoh

Well-Known Member

Em từ trước đến nay chỉ dùng Ampli của Pioneer nên chưa biết của Marantz thế nào. Theo các bác thì Pioneer LX 86 hay Marantz hay hơn

Mình chưa có đk để nâng cấp lên LX86, nhưng đã nghe qua rồi......vote cho LX86. O:)

hoangbq

Member

Hôm nay em co lên trang chủ của Klipsch, họ có Setup home theater cho 82II và 62II

RF-62 II Home Theater System
(2) RS-52 II Surround Speaker
(2) RF-62 II Floorstanding Speaker
(1) SW-112 Subwoofer
(1) RC-62 II Center Speaker

RF-82 II Home Theater System
(2) RS-52 II Surround Speaker
(2) RF-82 II Floorstanding Speaker
(1) SW-115 Subwoofer
(1) RC-62 II Center Speaker

Có bác nào biết hai bộ trên sử dụng cho diện tích bao nhiêu thì hợp không ? Thanks

Bạn bác ở đâu, ông ấy bán những thiết bị gì, rổ rá thế nào? Pm cho mình được không? Hoàng HP : 0983.426488
Ông ấy bán cả bộ bác ạ,cả bộ klip RF82II 5.1 và rec onkyo,và cả dây luôn em hỏi bao nhiêu thì ông ây bảo.nếu ông lấy thì cứ xem giá mới bao nhiêu thì fit 1 nửa...nên e thấy loa của bác đánh với onkyo là hợp nhất.

hoangbq

Member

Ông ấy bán cả bộ bác ạ,cả bộ klip RF82II 5.1 và rec onkyo,và cả dây luôn em hỏi bao nhiêu thì ông ây bảo.nếu ông lấy thì cứ xem giá mới bao nhiêu thì fit 1 nửa...nên e thấy loa của bác đánh với onkyo là hợp nhất.

Bác cho em xin số ĐT của bác được không? Em muốn hỏi chi tiết 1 chút. Nếu được em múc luôn.

hoangbq

Member

Bác hỏi hộ anh bạn đang dùng nhưng thiết bị gì bao gồm loa, ampli, dây... bao gồm cả mã hiệu. Và anh ấy định cho nó đội nón ra đi là bao nhiêu.
Rất thiện chí mua.

hiepbibi

Member

Bác Hoàng lúc này máu nhỉ, mình cũng đang chờ klip RF82II và L890 đây nhưng chưa thấy bác nào chịu chia tay

thanhle_uit

tks......................................

Bên trên