[Tư vấn] Máy ảnh trong tầm 10tr

phuongduy2908

Chào các anh chị trong box!
Chẳng là sắp đến mấy ngày nghỉ bố em tính đi du lịch đôi tuần nên đang có nhu cầu mua 1 cái máy ảnh. Em thì trước tới giờ chỉ chơi bên âm thanh nên khoản này hơi bị mù mịt. Em xin mạn phép đc lập topic mới nhờ các đàn anh đi trước tư vấn nhằm có đc 1 chú máy ưng ý và hiệu quả. Cụ thể các nhu cầu của em bao gồm:
- Loại DSRL trong tầm 15tr gồm cả body và lens, các phụ kiện túi, dây, thẻ,... kèm theo
- Máy mới 100%
- Chụp ảnh du lịch, phong cảnh, chụp đồ vật tầm gần (em show hàng audio)
Nhu cầu thì em chỉ có thể nghĩ ra đc vậy thôi nên nếu cần có thêm điều gì các anh cứ gợi ý. Thực ra tầm này đi du lịch mua 1 cái máy nhỏ gọn có lẽ sẽ hay hơn nhưng nhiều khi nhìn các bác chụp chụp ngắm ngắm em cũng thích. Nghe đã rồi biết đâu lại chuyển sang nhìn:D. Vì vậy nếu ko ngại các anh cứ tư vấn cho em cả 2 loại trong tầm giá trên: DSLR và máy KTS du lịch để dễ chọn lựa cho phù hợp.
Em xin cảm ơn !

Update: Do tình hình chiến sự có dấu hiệu căng thẳng nên cấp trên quyết định nâng cao thêm chi phí đầu tư thành 15tr cho anh em rộng bề tư vấn. Thế là em cũng đc rộng mở rộng cửa vào con đường chụp chụp ngắm ngắm rồi:D

Chỉnh sửa lần cuối:

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: [Tư vấn] Máy ảnh trong tầm 10tr

10tr sao chơi đuộc new 100%
new 100% thì cứ xem list hàng của shop, vào đây hỏi chi sao ra?
em thấy body Ca-Ni mới 100% k có giá đó... may ra Pentax, Olynpus... và Sony hehehe

khanhaho

đừng nghe lời cu Cẩm, toàn spam không hà. Bộ này mới tinh hơn 13 tr chút chắc là ok với bác Nikon D3100 với kit 18-55
Khanhlong Camera

tieuthieugia

Well-Known Member

ha ha... may ra Nikon còn chú này ... mà giá hơn 13tr mới đau... nói chugn vẫn cao hơn ngân sách =))

tommy8288

tầm tiền này Bác tìm con 40D hàng 2nd , Len 18-55 nhé !

nguyenvantrung2410

Active Member

cứ đưa 13tr đây là có con kissX3 với kit, đang dùng ngon lành B-), em đang tính rao đây
ngon hơn D3100, với lại có quay phim HD, con 40D không có quay, hehehe

tieuthieugia

Well-Known Member

dạo này 40D có tuổi nên hay ít nét.. dể cứu bằng sharpen qua tay lắm.. :p hỏi dangnham thì biết hehe

hellomoto

Active Member

theo em thì bác chủ nên làm con canon G11 hoặc 12 gì đó là thơm ngon bổ rẻ, chụp macro sản phẩm âm thanh 3cm luôn quá ổn !

phuongduy2908

Hì, trước tiên em xin cảm ơn tất cả các anh chị đã nhiệt tình tư vấn!
Quả thật là trong tầm giá này để mua đc 1 chú new 100% ko phải là dễ nhưng vì tính bố em cẩn thận, ko có nhiều thời gian tìm hiểu và để an tâm nên muốn mua hàng mới.
Về các sản phẩm mà các anh đưa ra em thấy có Nikon 3100 với kit 18-55 là đáp ứng khá các nhu cầu về mặt giá thành, chức năng (còn chụp có đẹp hay ko thì e chịu rồi, chăm sự nhờ các a thôi :D). Các loại khác đa số đều ~15tr nên em sợ là ko cố đc. Ngoài ra e thấy có 1 số dòng khác giá cũng khá phù hợp nhưng hiện ko còn bán nữa (hàng mới) như G11, 450D, 40D ko biết các a có biết chỗ nào bán thì chì giúp e.
về chú Nikon 3100 có a khanhaho giới thiệu wa Khanhlong Camera nhưng bên đó ko tặng kèm theo túi, dây đeo và thẻ,... Cho em hỏi thêm là mấy món này mua ở đâu thì ok vậy?
1 lần nữa xin cảm ơn cả nhà! :D

@tommy8288: hình như e đã từng gặp a 1 lần tại buổi offline tất niên của SL4x rồi thì phải, nhìn nick và avatar của a e nghĩ chăc e ko lầm :D

khanhaho

Hì, trước tiên em xin cảm ơn tất cả các anh chị đã nhiệt tình tư vấn!
Quả thật là trong tầm giá này để mua đc 1 chú new 100% ko phải là dễ nhưng vì tính bố em cẩn thận, ko có nhiều thời gian tìm hiểu và để an tâm nên muốn mua hàng mới.
Về các sản phẩm mà các anh đưa ra em thấy có Nikon 3100 với kit 18-55 là đáp ứng khá các nhu cầu về mặt giá thành, chức năng (còn chụp có đẹp hay ko thì e chịu rồi, chăm sự nhờ các a thôi :D). Các loại khác đa số đều ~15tr nên em sợ là ko cố đc. Ngoài ra e thấy có 1 số dòng khác giá cũng khá phù hợp nhưng hiện ko còn bán nữa (hàng mới) như G11, 450D, 40D ko biết các a có biết chỗ nào bán thì chì giúp e.
về chú Nikon 3100 có a khanhaho giới thiệu wa Khanhlong Camera nhưng bên đó ko tặng kèm theo túi, dây đeo và thẻ,... Cho em hỏi thêm là mấy món này mua ở đâu thì ok vậy?
1 lần nữa xin cảm ơn cả nhà! :D

@tommy8288: hình như e đã từng gặp a 1 lần tại buổi offline tất niên của SL4x rồi thì phải, nhìn nick và avatar của a e nghĩ chăc e ko lầm :D

Khanhlong có tặng mấy thứ đó, trước khi tới thì gọi đt hỏi, nói gặp anh Lập, nói là anh em bên HDVN hay VNPHOTO giới thiệu, để giá rẻ và khuyến mãi etc... thì thường a Lập kia sẽ có khuyến mãi đó. Còn hình chụp bằng máy D3100 thì khỏi nói, do người chụp thôi chứ không phải do máy...

tommy8288

vâng ! em là Mỳ Tôm có tham gia bên diễn đàn SL4X đấy ạ !
nếu bác muốn nhẹ nhàng dể chụp thì cứ G11 và G12 mà quất như gợi ý của bác Hello và sư phụ Tuyến, còn muốn chơi lâu dài và bon chen nâng cấp cho vui thì gọi em dẫn đi mua con 40D tầm 30k shot giá 9,8tr và len 18-55 1,6tr là chơi OK rồi ạ, nhưng nói trước là chơi DSLR phải chịu khó và kiên nhẫn tí nhé .
nhờ các caoi thủ và sư phụ trong Box hiếp ảnh sẽ tận tình chỉ dẫn và giúp đỡ .
còn em trình còi và dùng máy cùi nên em chỉ góp ý mua gì và mua ở đâu thôi ạ .

phuongduy2908

Update: Do tình hình chiến sự có dấu hiệu căng thẳng nên cấp trên quyết định nâng cao thêm chi phí đầu tư thành 15tr cho anh em rộng bề tư vấn. Thế là em cũng đc rộng mở rộng cửa vào con đường chụp chụp ngắm ngắm rồi:D.

PS: E thấy chú G12 ở Lê Bảo Minh bán tới 14,5tr trong khi nhiều nơi khác bán (như TechLand chẳng hạn) bán chưa tới 11tr. Các bác giới giúp em cả chỗ mua hàng đảm bảo cái. Em cảm ơn nhiều!

@tommy8288: E mới 24t thôi, a xưng hô vậy e tổn thọ mất :D

tommy8288

Update: Do tình hình chiến sự có dấu hiệu căng thẳng nên cấp trên quyết định nâng cao thêm chi phí đầu tư thành 15tr cho anh em rộng bề tư vấn. Thế là em cũng đc rộng mở rộng cửa vào con đường chụp chụp ngắm ngắm rồi:D.

PS: E thấy chú G12 ở Lê Bảo Minh bán tới 14,5tr trong khi nhiều nơi khác bán (như TechLand chẳng hạn) bán chưa tới 11tr. Các bác giới giúp em cả chỗ mua hàng đảm bảo cái. Em cảm ơn nhiều!

@tommy8288: E mới 24t thôi, a xưng hô vậy e tổn thọ mất :D

ai cầm máy cũng được gọi là bác hết á ! trên đây AE chơi chung chủ yếu là vui thôi, ko phân biệt tuổi tác, trình độ , sang hèn , chỉ chung 1 niềm đam mê mà thôi ! giá bên LBM chỉ để tham khảo cho vui thôi ạ , từ ngày em biết máy ảnh tới giờ em chưa biết Cty LBM ở đâu nữa ạ ! bác cứ lên mạng tham khảo giá hay DT hỏi giá trực tiếp nơi nào rẽ thì qua đó múc thôi ạ . nhưng thấy AE trên đây mua của Kh L cũng nhiều ạ .

phuongduy2908

A cho e hỏi là con G12 này có thay các loại lens khác vào đc ko?

phuongduy2908

Báo cáo với các bác là em đã rước chú G12 sáng nay ở Khánh Long. Giá hơi cao hơn mọi khi 1 chút nhưng có chú này quả thật là khá ngon. Cảm ơn cả nhà!

Bên trên