Tư vấn máy quay 4k.

Bin-K

Well-Known Member
Chào các bác.

Chả là cô công chúa nhà em sắp chập chững biết đi nên em muốn tậu một cái máy quay để phục vụ cho cháu. Hôm rồi mới lấy thêm cái ống kính 200VR2 cũng chỉ để phục vụ cô nàng nhưng ảnh ọt mãi cũng chán mà quay bằng điện thoại thì ko thích lắm. Em đinh lấy con Sony 4K FDR-AX1 nhưng trước giờ chưa dùng máy quay nên cũng ko rõ lắm đặc biệt là mảng edit. Quay về rồi cứ chuyển qua máy tính là nó thành film (nguyên bản ko cắt xén) hay phải qua bước nào (convert định dạng chẳng hạn) . Về máy móc chắc em vọc cũng nhanh lắm nhưng về phần hậu kỳ, edit này nọ thì em chịu (ảnh về em cũng có ps bao giờ đâu, chỉ chỉnh qua bằng Capture NX xong resize là xong luôn rồi) nên em đang ngại khoản này.

Các bác đã và đang sử dụng máy quay cho em xin chút ý kiến nhất là về các soft phục vụ phần hậu kỳ.

Cám ơn các bác. Chúc các bác và gia đình một kỳ nghỉ cuối tuần vui vẻ, hạnh phúc.

son_kevin

Ðề: Tư vấn máy quay 4k.

Bác dùng nó với mục đích quay cho gia đình thôi ak?
bác có hiểu "k" ở đây là gì ko nhỉ mà mua cái 4K?
Và nếu nhà bác có sẵn tivi 4K và 1 hệ thống edit sẵn thì hãy tính tới chuyện mua ... "k" kia.
còn nếu chưa có khái niệm gì thì bác nên suy nghĩ lại và bảo e, để còn biết đường tư vấn.

Bin-K

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn máy quay 4k.

Bác dùng nó với mục đích quay cho gia đình thôi ak?
bác có hiểu "k" ở đây là gì ko nhỉ mà mua cái 4K?
Và nếu nhà bác có sẵn tivi 4K và 1 hệ thống edit sẵn thì hãy tính tới chuyện mua ... "k" kia.
còn nếu chưa có khái niệm gì thì bác nên suy nghĩ lại và bảo e, để còn biết đường tư vấn.

Dạ, cám ơn bác, em nghĩ K là mã số của máy quay thôi ạ hihi. Em đang dùng con UHD 78" của SS bác ạ, con này chắc chơi được 4K nên em mới tính mua máy quay đó ạ.

Bên trên