Tư vấn mình nâng cấp chất lượng nhạc của dàn ht

lucio8793

Member
Tình hình là mình có 1 rec yamaha 467 ghép với loa jamo c605 xem fim thì rất ok r nhưng còn phần nhạc thì ko ok lắm mình hiện đag sử dụng đầu bluray pioneer bd120 để xem phim và nge nhạc thì cũg ok, nhờ các bác tư vấn nâg cao chất lượng nhạc cái vì hiện em có 1 cái cd marantz 5004 và 1 amply 2 kênh nữa h muốn dùng cặp loa jamo c605 dùng nối dây của cả 2 cái amply và receiver vào loa lun mình thấy loa có 4 lỗ vô lun các bác cho em ý kiến là dùng như vậy có dc ko ạ, hay là em thấy trên rec ya467 có cổng pre out gì đó mình nối từ đó out ra amply 2 kênh r gim dây loa vào cặp jamo lun giống như sử dùng bi-amp vậy đó dc ko các bác . Thank các bác trước

do_long_khach

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn mình nâng cấp chất lượng nhạc của dàn ht

Dùng preout thì khi xem phim bạn phải bật cả amply 2 kênh. Cứ xài riêng nghe nhạc xem phim dùng chung loa c605 quá ổn

lucio8793

Member
Vậy là mình gim 4 dây loa vào cả 4 lỗ của cặp jamo dc hả bác có sợ nó chập dây hay bị cháy hok bác do_long_khanh

do_long_khach

Well-Known Member

Bác ko bật cả amply và avr cùn lúc là được

Dinasour76

4 cái cọc loa là Bi-wire, đấu kiểu bác cũng đc, nhưng em nghĩ là sẽ tệ hơn vì tín hiệu sẽ bị dẫn ngược vào cái amp ko hoạt động gây nhiễu tần số. tốt nhất là bác ghé mấy Shop kiếm bộ chuyển đổi loa thì tốt và an toàn hơn

Bên trên