Tư Vấn Mua Điều Hòa.

trannguyenhien

Active Member
Thân chào các anh em!
Em cũng mới chính thức sinh hoạt tại 4R và cũng nên digital 2K rồi( chém gió là chính);).
Vì cũng mong bằng chị bằng em nên dù mới xây nhà xong cũng cố gắng sắm sửa cho nhu cầu ăn chơi HD đến nay cũng tàm tạm chỉ thiếu bộ dàn loa.đang chưa li thân được với bộ loa vi tính do chưa đủ thóc;)
Gom thóc cũng gần đủ để xuống tay bộ dàn loa thì em phải chùn tay vì có vấn đề phát sinh.mấy nay thời tiết miền bắc nóng quá mẹ con nó đòi lắp điều hòa.vậy nên mong các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp một con tầm 6 củ thôi.vì còn dành thóc cho cái thú tính kia của em;) chứ nếu nóng quá không ngủ đc thì cũng chết em;) Vừa mất ngủ vừa tổn hại sức khỏe;)

Mời anh em gạch đá;)

Rosalie1411

Well-Known Member
Ðề: Tư Vấn Mua Điều Hòa.

Nhưng Panasonic thì làm gì có giá 6T bác? Em nghĩ 6T thì chỉ có lựa chọn là Funiki 9000BTU 1 chiều hoặc là Media của TQ. Còn nếu không bác cố thêm chơi Daikin cho ngon, em cũng như bác vừa xây nhà xong và chơi Daikin (gần 10T 9000BTU 2 chiều)

outnick

Member

6 chai , LG hoặc Sharp , không inverter hì hì . Mà miền Nam mua 1 chiều thui , mua 2 chiều chả bao h sài chiều kia :D

papapucca

Member

6tr thì có : SS , sharp , LG , Aikibi ... 1 HP không Inverter

Hai Scm

Active Member
Em mới xây nhà xong năm ngoái, anh thầu đi ống máy lạnh bảo bền nhất là Daikin, tiếp đến là Panasonic.

Bác lưu ý luôn dùng gas loại R22 để mỗi lần nạp thêm gas cho nó rẻ, đừng dùng R410 mỗi lần nạp thêm gas tốn tiền hơn đấy.

vinagoh

Well-Known Member

Riêng khoản máy lạnh mình đề xuất Toshiba. Chạy bền, êm, ít tốn điện.....
Nhà có cái 1hp từ năm 2006 đến giờ chả sao cả, đang lắp phòng HD. :))

tuanhung1433

Active Member
Tổ-sư-bà, Daikin, không thì Pana, Mitsu. Ở miền Bắc thì bác chơi loại 2 chiều để mùa hè thì mát, mùa đông thì ấm.

trannguyenhien

Active Member
Khổ thật ! Em tiền it nhưng lại thích hít ...thơm. thôi thì nghe dại các bác em múc Daikin.cảm ơn các bác.

trancuong

Member

Đang dùng sapp 9000 phòng 16m để 26c đã thấy lạnh rồi.cá nhân em thấy vậy

anhbayxi

Member

Nhà mình vừa lấy cái Daikin 9000BTU 1 chiều của Mediamart 7080k dùng thấy ổn

mmo2112

Active Member

Phòng nhỏ hay to hả bác, nhỏ thì 1.0 Ngựa là dư xăng, em tư vấn con PANASONIC 1.0 HP INVERTER CU/CS-S10NKH-8 đang xài, khá ngon và êm ạ...

tư vấn .. thì it ra nên xem diện tích phòng sao, thường mỡ buỗi nào, tường nhà có giáp hướng Tây ko ? từ đó suy ra Hp cần cho 1 phòng ... cứ vào là phan hiệu này ngon... hiệu kia oách zzz

Bên trên