Tư vấn mua LCD 32 inch Panasonic.

Em đang định mua 1 cái LCD về để thế chỗ cho con JVC 21 inch CRT vừa quy y. Em định dùng nó để xem tivi và phim DVD, HD . Sau này có thể mua 1 em LCD to hơn chuyên để xem DVD, HD.
Mấy ngày nay em lượn lờ xem qua mấy siêu thị và tăm tia được mấy em sau:
- Panasonic 32X10 giá 8.4tr ( Em thấy con này màu rất đẹp và rõ, rõ hơn cả con Panasonic 32S10, tuy chỉ k mịn bằng_theo chủ quan )
-Panasonic 32X11V giá 8.9tr. Con này em thấy màu cũng đẹp và rõ
- Panasonic 32LX80V giá 7.9tr, con này thì mọi người bàn nhiều, em xem thì thấy cũng khá khá.
Mong mấy Bác dùng qua rồi cho em xin vài lời tư vấn về mấy con đó. Trong tầm giá này có con nào ngon nữa k ạ ?! Em đang rất gấp mong tin các Bác.
Cảm ơn các Bác trước nhé !

NoSelf

Ðề: Tư vấn mua LCD 32 inch Panasonic.

mình thấy con Pana 32X15V cũng đẹp hơn con Pana 32X10V đó bro, con 32S10V là dòng mới FullHD 100Hz mà lại không bằng 32X10V hả bro?

jadeland

Bạn nên thử qua e Pana 32X15 ...nó có dòng quét hình đến 100Hz, xử lý ảnh động khá tốt và là model mới ra thị trường VN năm 2009.

COMMANDO

Active Member

Mình vote 1 vé cho model Pana 32X15, hiện tại giá em nó khoảng 10tr5 đó bạn. Chúc bạn chọn được tivi ưng ý nhé. Thân.

Cảm ơn mọi người, tiếc là em lại chưa được xem ( chắc do k để ý ) đến model 32X15. Em cũng rất thích tivi 100Hz vì dùng để xem truyền hình cáp luôn mà. Thú thật giờ này em vẫn rất ấn tượng về chất lượng và giá cả của con 32X10. Nó được để cạnh máy con cùng dòng và cả con cao hơn, đời mới hơn, đắt hơn nó là 32S10 mà em thấy màu nó rất đậm, rõ, nhất là màu vàng và đỏ, tươi hơn và ấm hơn 32S10 ( có khi nào Siêu thị để nhầm tên 32S10 sang 32X10 không nhỉ ?!). Em nghĩ là k vì em ghé sát vào em 32S10 và xem thấy dòng chữ "...Siêu mịn..." dán phía dưới ti vi, mà công nhận nó mịn hơn mái cái khác thật, màu thì bình thường. Có Bác nào có dịp chứng kiến 32X10 so găng với 32X15, 32X15V chưa cho em xin nhận xét với ạ.
Mấy con kia thì các Bác thấy sao ạ? Còn cái nào khác ngon k ạ ? mọi người vào giúp em với . Cảm ơn nhìu nhìu !!

thachthuc

Member

Em đang định mua 1 cái LCD về để thế chỗ cho con JVC 21 inch CRT vừa quy y. Em định dùng nó để xem tivi và phim DVD, HD . Sau này có thể mua 1 em LCD to hơn chuyên để xem DVD, HD.
Mấy ngày nay em lượn lờ xem qua mấy siêu thị và tăm tia được mấy em sau:
- Panasonic 32X10 giá 8.4tr ( Em thấy con này màu rất đẹp và rõ, rõ hơn cả con Panasonic 32S10, tuy chỉ k mịn bằng_theo chủ quan )
-Panasonic 32X11V giá 8.9tr. Con này em thấy màu cũng đẹp và rõ
- Panasonic 32LX80V giá 7.9tr, con này thì mọi người bàn nhiều, em xem thì thấy cũng khá khá.
Mong mấy Bác dùng qua rồi cho em xin vài lời tư vấn về mấy con đó. Trong tầm giá này có con nào ngon nữa k ạ ?! Em đang rất gấp mong tin các Bác.
Cảm ơn các Bác trước nhé !

xem DVD thì crt đẹp hơn còn HD em đề nghị bác mua plasma pana pv8 11.7 chai

mitsumiND

Member

pana nhà mình cũng đang sài.có 1 ý kiến là thời gian chuyển kênh của pana khá lâu

COMMANDO

Active Member

pana nhà mình cũng đang sài.có 1 ý kiến là thời gian chuyển kênh của pana khá lâu

Ah mình đang xài Pana nè bạn chuyển cũng nhanh lắm mà nhưng phải có 1 mẹo nhỏ 1 tí, chắc bạn không để ý đó. Nếu số kênh của bạn đang muốn xem từ 0 đến 9, thì bạn nên bấm thêm số 0 ở phía trước kênh đó nữa. Bạn bấm 01 hay 02 v...v...thì tivi sẽ chuyển kênh nhanh, chậm là do mình thấy bấm 1 số thôi, tivi sẽ chờ mình mấy giây để bấm số thứ 2 nữa nên lâu là phải rồi. Bạn hãy thử ngay ha, xem có nhanh hơn không nhé.

hero

mình thấy con Pana 32X15V cũng đẹp hơn con Pana 32X10V đó bro, con 32S10V là dòng mới FullHD 100Hz mà lại không bằng 32X10V hả bro?
Tư vấn nên chuyển sang 42X10S ngon trong tầm tiền, mua 32" thì sau 1 tuần đã muốn đổi sang con to hơn đấy, nhiều người trên này bị dính rồi
Thân

Đầu tiên em định mua Sony 29 inch CRT nhưng đi nhiều nơi mà k thấy nên mới chuyển hướng qua LCD. Hình như có 2 model khác nhau là 32X15 và 32X15V hả các Bác? Em thấy có chỗ bán con 32X15V giá 9.7tr, giá này xơi được k nhỉ?
Em cũng ngó qua mấy con Plasma nhưng hình như nó không sáng bằng LCD thì phải??? 8-> .
Con Pana PV8 giá 11.7tr thì hơi cao so với tầm của em, nếu để cố gắng em sẽ chọn lên Pana 42X10S, thấy mọi người khen con này lắm, giá có 12.6tr thôi.
Chiều ney em sẽ lượn tiếp 1 vòng rồi về báo cáo các Bác. Thanks.

hiepmeo

Member

Pana 32X10V ngon đấy bác ạ, em vừa múc về, cũng ngâm cứu chán rồi thì con này giá tốt, so với 32X11 thì cũng không có chệnh lệch gì đáng kể, còn 32X80 là đời trước rồi....Lợi thế giá cả. Nếu ở HN thì Nguyễn Kim bán con này 7.9tr

Mountain

Member

Tư vấn nên chuyển sang 42X10S ngon trong tầm tiền, mua 32" thì sau 1 tuần đã muốn đổi sang con to hơn đấy, nhiều người trên này bị dính rồi
Thân

Ai muốn đổi thì call em. Em đang cần 32 inch

Báo cáo các Bác tối qua em khí thế hừng hực lao vào trung tâm điện máy, tiến thẳng đến chỗ em 40X10S. Nó hút hôn em ngay bằng kích thước bề thế và màu sắc của nó, em say sưa chiêm ngưỡng nó khoảng 30 phút và phát hiện ra 1 điểm yếu chết người của nó khiến em thay đổi quyết định và ra về trong nuối tiếc và hụt hẫng. Bây giờ trong em vẫn đang đặt câu hỏi to đùng về nó, tối nay chắc em phải đi xem lại lần nữa xem có đúng những gì em thấy là sự thật k?
Chắc ở đây nhiều Bác đang dùng em 40X10S này, vậy xin mời các Bác vào cho em vài lời nhận xét chân thành vì em đang hoang mang. Em cảm ơn nhiều !

hcm0019

bác TranDaiARC phát hiên lỗi gì thế (phát hiện ra 1 điểm yếu chết người của nó)

Em chưa dám khẳng định lỗi này là do nó gây ra nên tối nay em lại phải lọ mọ đi mấy siêu thị kiểm chứng, nhưng đúng là nếu nó có lỗi này thì " chết người " thật !
Nó bị giật hình các Bác ạ, nghĩa là cảnh tĩnh thì k sao, khi chiếu cảnh chuyển động nhanh thì cảnh đó bị giật. Có Bác nào thấy giống như em chưa ạ ?

Bên trên