TƯ VẤN MUA LCD HAY PLASMA

nguyentran

mình chủ yếu xem phim hành động HD bằng k200. hiện đang phân vân giửa LCD và PLASMA ( các ưu khuyết điểm thì đã xem nhiều bài viết trên các 4r rồi ) và cũng có ý định mua plasma. nhưng khi ra ST điện máy xem thực tế thì thấy lcd rực rở, còn plasma tối om ( phát cùng 1 nguồn ) nên thôi không mua, về suy nghĩ tiếp. vậy xin hỏi có phải hình ảnh plasma tối hơn cho dù độ tương phản cao hơn lcd, hay vì lí do gì khác. đang mơ size 46 in hoặc 50 in, khoảng tiền từ 20 đến 30 chai, và cuối cùng nhờ các bác tư vấn cho đến thời điểm này thì chọn lcd hay plasma, và model nào good. thanks

Mountain

Member
Ðề: TƯ VẤN MUA LCD HAY PLASMA

Tưởng gì.
Chứ có đến 20 -30 chai thì lăn tăn làm gì nữa. Ra làm ngay con LCD Sony 40' đi. Hàng nhập khẩu vẫn được bảo hành 2 năm luôn.

redriver

Member

ở siêu thị họ mở nhiều đèn công suất cao nên LCD trông sáng sủa hơn, còn plasma trong điều kiện ánh sáng ở nhà thì ko bị tối đâu yên tâmđi bạn, độ sâu hình plasma hơn lcd đấy.

hai_duong

Member

mình chủ yếu xem phim hành động HD bằng k200. hiện đang phân vân giửa LCD và PLASMA ( các ưu khuyết điểm thì đã xem nhiều bài viết trên các 4r rồi ) và cũng có ý định mua plasma. nhưng khi ra ST điện máy xem thực tế thì thấy lcd rực rở, còn plasma tối om ( phát cùng 1 nguồn ) nên thôi không mua, về suy nghĩ tiếp. vậy xin hỏi có phải hình ảnh plasma tối hơn cho dù độ tương phản cao hơn lcd, hay vì lí do gì khác. đang mơ size 46 in hoặc 50 in, khoảng tiền từ 20 đến 30 chai, và cuối cùng nhờ các bác tư vấn cho đến thời điểm này thì chọn lcd hay plasma, và model nào good. thanks

Với khoản tiền này thì chơi con Pana 42S10S thì khỏi phải lăn tăn gì nhiều

vkc

Well-Known Member

Bạn mua con plasma Panasonic 50S10S giá khỏang 25tr, bảo đảm ko hối tiếc ;;)

khactuyen

Banned

cố tý nữa là con P50V10S bác ạ, em đã mua cho ông anh thấy nó thật tuyệt vời.

COMMANDO

Active Member

Mình cũng đề xuất 2 bé Plasma Pana, nếu bạn thích tivi bé thì rước em 42S10S còn nếu bạn thích to thì khuân em 50S10S. Đảm bảo bạn xài sẽ thấy không hối tiếc đâu, chúc bạn chọn được tivi ưng ý nhé. Thân

Nguoilytuong

mang đầu phát lên siêu thị, đưa vào 2 em:
- LCD
- plasma
Em nào đẹp --->>>> ôm luôn

nguyentran

ở siêu thị họ mở nhiều đèn công suất cao nên LCD trông sáng sủa hơn, còn plasma trong điều kiện ánh sáng ở nhà thì ko bị tối đâu yên tâmđi bạn, độ sâu hình plasma hơn lcd đấy.

nói vậy là plasma phải xem trong phòng tối hả bạn , khi xem phim mình chỉ mở 4 bóng compact vàng 11 watt có được không, mà trong phòng tối nó có sáng được như LCD không vậy. có ai so sánh thử chưa cho mình biết với. thanks

redriver

Member

nói vậy là plasma phải xem trong phòng tối hả bạn , khi xem phim mình chỉ mở 4 bóng compact vàng 11 watt có được không, mà trong phòng tối nó có sáng được như LCD không vậy. có ai so sánh thử chưa cho mình biết với. thanks
với 4 bóng đèn như bạn nói với phòng không dưới 10 m2 thoải mái đi, còn xa mới bằng ở siêu thị, khi bạn ngồi xem lâu hàng giờ thì lcd không giảm conts xuống sẽ bị nhức mắt.

chuotlac

Mình cũng từng như bạn ra siêu thị điện máy thấy plasma tối ôm, cuối cùng vác theo file MKV nào bạn đã xem và cho là ưng ý nhất ra siêu thị điện máy cho nó phát lên, chả cần chỉnh gì cả sẽ biết thôi. Mình đang sài con Pana42S10S chất lượng xem phim không có gì để phàn nàn, có bài viết nói loa con này bị rè, thì khi xem TV bạn chỉnh qua mode tiếng nói là OK, còn xem phim HD mà xem qua loa TV thì....

Nguoilytuong

Gọi là tối là tối so với 200W, chứ 2 bóng tuýp 40W thì chẳng vấn đề gì

Nguoilytuong

Mình cũng từng như bạn ra siêu thị điện máy thấy plasma tối ôm, cuối cùng vác theo file MKV nào bạn đã xem và cho là ưng ý nhất ra siêu thị điện máy cho nó phát lên, chả cần chỉnh gì cả sẽ biết thôi. Mình đang sài con Pana42S10S chất lượng xem phim không có gì để phàn nàn, có bài viết nói loa con này bị rè, thì khi xem TV bạn chỉnh qua mode tiếng nói là OK, còn xem phim HD mà xem qua loa TV thì....

Ủng hộ bác này. Xem màn hình mỏng thì loa là phụ (vì coi là chính cũng không được vì có hay đâu, loa bé tẹo như thế!!!) còn hình ảnh mới là chính.

Để dự phòng bộ loa ngoài để nghe

Mountain

Member

Bác nghe âm thanh DTS của phim HD qua loa TV kiểu gì thế :-j:-j:-j

chuotlac

Xem phim HD mà xem qua loa TV cái nỗi gì??? Khi xem cáp với con này nếu loa bị rè thì chỉnh qua mode"tiếng nói" sẽ hết, không hiểu bác muốn nói cái gì???

Bên trên