[Tư vấn Mua LCD] : Pana hay Sony tầm 20 triệu

alexvu0901

[Tư vấn Mua LCD] : Pana hay Sony , Sharp tầm 20 triệu

Nhà em mới mua 2 em LCD , 1 em Samsung LED series 7 40B7000 và 1 em Series 5 (LA32B550) .

Em xin được post hình 2 em nó ạ :

LED :

Seri 5 :

Phải nói là hình ảnh của em LED thì không còn gì để bàn , nhưng về seri 5 thì :( thật thất vọng , xem truyền hình cáp xấu hoắc hình bị vỡ và bóng ma , được cái xem film full HD qa HDMI còn được . Em đang tính để con này xuống phòng ông bà bô , để tậu con LCD mới .

Em đang phân vân giữa LCD của Pana và Sony hoặc Sharp không biết hình ảnh con nào đẹp hơn , với cả diện tích phòng em hơi nhỏ nên tầm 32' hoặc 37' là vừa .
Nhờ mấy anh tư vấn cho em TV LCD tốt nhất giá tầm 20 triệu đổ về thôi

À quên em xin post 1 tầm về phòng riêng của em , để các anh dễ dàng tư vấn

Thank các anh nhiều

Chỉnh sửa lần cuối:

hero1610

Member
Ðề: [Tư vấn Mua LCD] : Pana hay Sony tầm 20 triệu

Panasonic 37LZ800 Full HD, Motion Picture Flow 100Mhz, Màn gương,<===== The best choice.
Giá tầm 22-23tr

alexvu0901

Cảm ơn bạn Tầm tiền đấy có thể mua Sony được không bạn , mình nghe nói là Sony hình ảnh tốt hơn

nghe&nhin

Member

Cảm ơn bạn Tầm tiền đấy có thể mua Sony được không bạn , mình nghe nói là Sony hình ảnh tốt hơn
cùng tính năng giá con sony luôn cao hơn nhiều, còn cùng tầm tiền thì con sony luôn có có tính năng thấp hơn nhiều.8-}
quyết định cuối cùng luôn thuộc về bạn.

tieuthieugia

Well-Known Member

Pana 50pv 80H hay các dòng mới hơn...cố chút xíu xiu thui..vài chục ly cafe ah

alexvu0901

cùng tính năng giá con sony luôn cao hơn nhiều, còn cùng tầm tiền thì con sony luôn có có tính năng thấp hơn nhiều.8-}
quyết định cuối cùng luôn thuộc về bạn.

Thank bạn . Nhưng Panasonic thì hình ảnh có đẹp hơn SS nhiều không ? mình chủ yếu nối với PC chơi game , xem phim HD + tý truyền hình cáp , theo bạn con nào cho hình ảnh đẹp hơn . Mà Pana thì nên lấy con nào trog tầm 20tr hả bạn

superman

Thank bạn . Nhưng Panasonic thì hình ảnh có đẹp hơn SS nhiều không ? mình chủ yếu nối với PC chơi game , xem phim HD + tý truyền hình cáp , theo bạn con nào cho hình ảnh đẹp hơn . Mà Pana thì nên lấy con nào trog tầm 20tr hả bạn

mua hàng của nhật thì cứ yên tâm i,bọn nó khắt khe về chất lượng lắm kể cả dòng bình dân hay dòng cấp cao
mà hàng nhật chỉ có thằng sony với pi là chú trọng tới các dòng cao cấp thoi,còn dòng cấp thấp thì nó ko wan tâm mấy:cool:
bác muốn đẹp á thì nên mua con pana 37LZ đy,còn ko thì plasma 42 của pana thì cũng good,sharp thì lăn tăn cái vụ bảo hành lắm,pana với sony hay toshiba thì còn đỡ đỡ

Bro chơi Plasma của Pana cùng tầm tiền thì hình ảnh đẹp hơn LCD nhiều :D

tieuthieugia

Well-Known Member

Bro chơi Plasma của Pana cùng tầm tiền thì hình ảnh đẹp hơn LCD nhiều :D

xin gửi thêm thông tin em được biết là : cùng chất lượng TH Cable thì Pana thể hiện rất tốt so với các hiệu thông dụng cùng giá tiền khác...cả LCD lẩn Plasma

nghe&nhin

Member

SS lúc mới thì hình ảnh rất long lanh, có điều em nó mau bị "lão hoá" lắm, còn pana thì tuổi xuân kéo dài, chất lượng đã được kiểm chứng qua thời gian và số đông người sử dụng.
tầm tiền và nhu cầu của bạn có thể chọn 37LX800 (best choice), thích fullHD thì chọn 37LZ80 (cỡ 37" thì full ko cần thiết lắm), nếu cố thêm được thì cưới luôn em 37LZ800 là vẹn cả đôi đường :-*
còn nếu bạn thích to thì chọn plasma 50PV80H cũng good, con này có res 1366x768 chuẩn, mấy dòng PV nhỏ hơn chỉ đạt res 1024x768 thoai nha, nếu cố hơn thì lấy dòng PY fullHD hình ảnh thì cực kì luôn :-*

tieuthieugia

Well-Known Member

SS lúc mới thì hình ảnh rất long lanh, có điều em nó mau bị "lão hoá" lắm, còn pana thì tuổi xuân kéo dài, chất lượng đã được kiểm chứng qua thời gian và số đông người sử dụng.
tầm tiền và nhu cầu của bạn có thể chọn 37LX800 (best choice), thích fullHD thì chọn 37LZ80 (cỡ 37" thì full ko cần thiết lắm), nếu cố thêm được thì cưới luôn em 37LZ800 là vẹn cả đôi đường :-*
còn nếu bạn thích to thì chọn plasma 50PV80H cũng good, con này có res 1366x768 chuẩn, mấy dòng PV nhỏ hơn chỉ đạt res 1024x768 thoai nha, nếu cố hơn thì lấy dòng PY fullHD hình ảnh thì cực kì luôn :-*

cảm ơn bác nhé..quá chính xác... k còn j để bổ xung thêm cho pana
ờ..mí dòng X10 mới sao nhỉ...có ai xài qua chưa hén?

alexvu0901

T_T mình cũng muốn chơi màn rộng , nhưng các bro xem diện tích phòng mình hơi nhỏ , mình nghĩ 37' là hơi to rồi , bây giờ vác cái màn 42' Plasma về có mà chết T_T , với cả là mình chơi game nữa ... Mà plasma thì hiển thị game xấu hoắc chỉ xem HD là đẹp thôi , nên mình kết LCD hơn . Các bro có thế cho mình thông tin chi tiết của 1 vài sản phẩm

PS 1 : Các bro xem cái TV mình treo ở trên phòng đã hợp lý chưa , mình cũng muốn treo cao lên 1 tý nhưng vướng cái công tắc :( treo lên cao quá thì sợ mỏi cổ . Mong các bro cho ý kiến .

PS 2 : mình vẫn chưa hiểu lắm vì mấy bro bảo 32' với 37' chưa cần Full HD , mong bro giải thích

Ảnh của phòng mình

tieuthieugia

Well-Known Member

gió dập cữa cái rầm..rớt TV nghe cái xẻng...âm thanh rất HD

alexvu0901

gió dập cữa cái rầm..rớt TV nghe cái xẻng...âm thanh rất HD

cửa đập vào thì không đến , mình thử rồi mà . các bro thông cảm em mới tập chơi HD chưa biết gì nhiều , đang định kiếm em Z5500 về không biết ổn không

nghe&nhin

Member

T_T mình cũng muốn chơi màn rộng , nhưng các bro xem diện tích phòng mình hơi nhỏ , mình nghĩ 37' là hơi to rồi , bây giờ vác cái màn 42' Plasma về có mà chết T_T , với cả là mình chơi game nữa ... Mà plasma thì hiển thị game xấu hoắc chỉ xem HD là đẹp thôi , nên mình kết LCD hơn . Các bro có thế cho mình thông tin chi tiết của 1 vài sản phẩm

PS 1 : Các bro xem cái TV mình treo ở trên phòng đã hợp lý chưa , mình cũng muốn treo cao lên 1 tý nhưng vướng cái công tắc :( treo lên cao quá thì sợ mỏi cổ . Mong các bro cho ý kiến .

PS 2 : mình vẫn chưa hiểu lắm vì mấy bro bảo 32' với 37' chưa cần Full HD , mong bro giải thích

Ảnh của phòng mình

treo sao bạn ngồi xem thấy thoải mái là được, cao or thấp tuỳ vị trí bạn ngồi nhé
dưới 50" với khoảng cách ngồi xem thông thường, bạn ko thể phân biệt được phim đang trình chiếu là fullHD or HDready thì đtư fullHD là ko cần thiết có phải ko.
có cảm ơn thì bấm Thanks cho nó đơn giản nha bạn >:D<

alexvu0901

treo sao bạn ngồi xem thấy thoải mái là được, cao or thấp tuỳ vị trí bạn ngồi nhé
dưới 50" với khoảng cách ngồi xem thông thường, bạn ko thể phân biệt được phim đang trình chiếu là fullHD or HDready thì đtư fullHD là ko cần thiết có phải ko.
có cảm ơn thì bấm Thanks cho nó đơn giản nha bạn >:D<

Thank nhiệt tình luôn , vậy cho mình hỏi Full HD thì nhìn hình ảnh có sắc nét hơn không ? bạn cho mình mấy dòng mẫu 32' và 37' của Sony và Pana đi ? mình thích thiết kế mỏng và đẹp Pana hình như hơi dày ...

nghe&nhin

Member

Thank nhiệt tình luôn , vậy cho mình hỏi Full HD thì nhìn hình ảnh có sắc nét hơn không ? bạn cho mình mấy dòng mẫu 32' và 37' của Sony và Pana đi ? mình thích thiết kế mỏng và đẹp Pana hình như hơi dày ...

fullHD thì mịn và chi tiết hơn chứ ko liên quan tới sắc nét, pana thì bạn xem lại mấy post trên nhé còn sony thì mình hem rành, để các bác rành hơn vào comment tiếp vậy.
Thân

totillas

Member

Tầm 20T thì mua Panasonic 37LZ800 là đc đấy (21T). Cái này xem truyền hình, phim & game đều tốt. Về truyền hình thì cực tốt luôn. Xem truyền hình bằng cái này nếu nhìn lại tivi CRT thường thì chán luôn.

Samsung chỉ được cái mã thôi, màu thì loè loẹt.

haiauden

Member

Bạn thích mỏng thì cân nhắc SS series 6 xem sao.
SS bán chạy nhất trên thế giới, chạy nhất ở Mỹ. Mình nghĩ độ bền của nó chẳng thua Pana nhiều đâu.

Bên trên