[Tư vấn Mua LCD] : Pana hay Sony tầm 20 triệu

tac-ke

Ðề: [Tư vấn Mua LCD] : Pana hay Sony tầm 20 triệu

PS 1 : Các bro xem cái TV mình treo ở trên phòng đã hợp lý chưa , mình cũng muốn treo cao lên 1 tý nhưng vướng cái công tắc :( treo lên cao quá thì sợ mỏi cổ . Mong các bro cho ý kiến /

Chuyển cái tivi SS sang thế chỗ cái màn hình máy tính đi. Trông bác để ở chỗ cạnh cái cửa ra vào chẳng có thẩm mỹ gì cả.

LHJ

Dưới 20 triệu mua được sony bạn ạ, 32V550, 32W550, 37S550

worldvision

Huyền Thoại

VIERA TX-37LZ80V
* Superb Picture Resolution with V-real 3
* IPS Full-HD Panel
* 24p Playback
* 10,000:1 High Contrast with Backlight Control
* VIERA Link (HDAVI Control 3)
* Horizontal Arch Design
Con này chuẩn nhất !! Giá cả lại vừa phải !!

Alloutthere

VIERA TX-37LZ80V
* Superb Picture Resolution with V-real 3
* IPS Full-HD Panel
* 24p Playback
* 10,000:1 High Contrast with Backlight Control
* VIERA Link (HDAVI Control 3)
* Horizontal Arch Design
Con này chuẩn nhất !! Giá cả lại vừa phải !!

Tớ cũng phân vân hai cái nhưng cuối cùng lấy Sony

Bac xem thử xem: Giá có thể mua: 17,8 Triệu
TV LCD BRAVIA 32-inch Full HD dòng W550: W Series - KLV-32W550A

* Công nghệ hỗ trợ chuyển động nhanh Motionflow™ 100Hz
* Độ nét cao hoàn hảo 1080
* BRAVIA Engine 3
* Màu sắc sống động
* Công nghệ hình ảnh thông minh
* Giảm nhiễu khi xem phim chuẩn nén MPEG
* Đồng bộ BRAVIA Sync
* HDMI x 4
http://www.sony.com.vn/product/klv-32w550a

naminh

Pana plasma bây có em P42S10S Full HD, giá khoảng 18,5T, nghe mọi người nói xem TV cable, HD đều tốt.

Hoc_Doi_HD

Bạn thích mỏng thì cân nhắc SS series 6 xem sao.
SS bán chạy nhất trên thế giới, chạy nhất ở Mỹ. Mình nghĩ độ bền của nó chẳng thua Pana nhiều đâu.

Bác lấy thông tin này ở đâu ra thế a?

macmanhha

Member

Các bác cho em hoi giữa em Sonny V550A 40" và em Panasonic LCD VIERA TX-42LZ80
thế nào? e dang cần sự giúp đỡ gấp vì chiều nay lấy hàng. em sony giá 20.450 em Panna 21.7. Em da lay con Plas Pana PV 8H nhưng quá tệ nên đang nói cửa hàng đổi lại. Em chi su dung coi tivi va HD, co le HD bay gio nhieu hơn chút. Trong tầm tiền này các bác thấy có cai nào hợp lý không ? ( em thich màn ảnh to nên e vừa đẩy con Sony S 310 32" đi rồi)

MrBo682

Well-Known Member

Chính xác, SS bán chạy nhất đấy...ko tin bác hỏi người quen, thân bên Mỹ, úc, Âu Châu xem có đúng ko nhé...

Người quen ,người thân,người nhà toàn ở bên Mỹ,1 mình tôi lạc loài tại VNX_XX_X hỏi thăm toàn SONY ,PANA<:p chắc làm quen thêm người thân nữa để hỏi:eek:

haiauden

Member

Người quen ,người thân,người nhà toàn ở bên Mỹ,1 mình tôi lạc loài tại VNX_XX_X hỏi thăm toàn SONY ,PANA<:p chắc làm quen thêm người thân nữa để hỏi:eek:

Thời buổi này, google là ra hết thôi bác ạ. SS không những đứng đầu thế giới về LCD mà còn từ rất lâu rồi.

http://www.tin247.com/samsung_thong_tri_thi_truong_tv_lcd_the_gioi-19-23812.html

Mà chắc bác cũng biết rằng panel của Sony (đứng thứ 2) cũng do SS sản xuất luôn.

Chỉnh sửa lần cuối:

vkc

Well-Known Member

Thời buổi này, google là ra hết thôi bác ạ. SS không những đứng đầu thế giới về LCD mà còn từ rất lâu rồi.

http://www.tin247.com/samsung_thong_tri_thi_truong_tv_lcd_the_gioi-19-23812.html

Mà chắc bác cũng biết rằng panel của Sony (đứng thứ 2) cũng do SS sản xuất luôn.

Hai bạn phải hiểu rõ vấn đề là SS bán LCD nhiều nhất thế giới chứ ko phải chất lượng cao nhất nhé

@MrBo682: người thân của bác bên Mỹ có tới 100 người ko? Em thì hơn đấy, nếu tính luôn bạn bè chắc cũng hơn 200 :eek:
Thật tế thì người Việt Nam ở Mỹ chủ yếu dùng Sony...nhưng đang nói trên diện rộng mà :rolleyes:

haiauden

Member

Giá Sony ở Mỹ rất rẻ so với Việt Nam, model cũng update hơn nhiều (các bác vào Amazon hay Best buy là thấy ngay, toàn Z series nhìn chóng cả mặt). Nhưng SS và Vizio còn rẻ hơn nhiều nên bán vẫn chạy hơn anh Sony :)
Bà con VN mình thì ở đâu cũng chuộng hàng chất lượng cao nên vẫn thích Sony hơn là chắc chắn. Thiệt thòi nhất vẫn là anh em HD nhà mình ở VN, ít tiền hơn mà phải mua hàng Sony đắt hơn Mỹ nhiều.

Nhìn_Nghe

Active Member
Bên trên