tư vấn mua linh kiện với giá 5 triệu

eminemkid

Member
cái huynh tư vấn dùm em với. em co san keyboard, mouse, hdd, dvd, lcd,loa. gio muon mua main, cpu, ram, nguon+case. Do hoa xai tam onboard cung dc vi sau tinh nang câp them con 9600GT. thanks

Ðề: tư vấn mua linh kiện với giá 5 triệu

main Giga GA EG41MFT-US2H 1.536.000, cpu E6500 1.550.000 , ram kingmax DDR3 2 thanh x 1G 1.260.000, nguồn coolmaster 400W 679000. Tổng thiệt hại là 5.025.000.

HD Beginner

Sặc, sao lại đi tư vấn người ta dùng Core2duo với RAM 3 làm gì. RAM 3 xài với Corei hợp lý hơn.

RAM II cũng chẳng cần tới Giga G41, chỉ cần Giga g31 thôi. mua hàng lướt giá < 900K

CPU cũng chỉ cần E5200 là đủ rồi, hàng lướt giá 1000K

2x1GB Kingston DDRII 800, hàng lướt giá 750K

Nguồn CM hàng lướt tầm 500K

Case Cod Max hàng new 500K

tự cộng vào nhé.

mỗi người 1 ý mà bác

Chỉnh sửa lần cuối:

eminemkid

Member

thanks các huynh nhiều. tiện cho em hỏi luôn là card 9600GT nó là PCI-Ex 2.0, vây thì gắn vào main có PCI-Ex 1.1 có phí ko. vì tính mua sau này thôi. chưa mua liền được.

bboy0511

Member

Sặc, sao lại đi tư vấn người ta dùng Core2duo với RAM 3 làm gì. RAM 3 xài với Corei hợp lý hơn.

RAM II cũng chẳng cần tới Giga G41, chỉ cần Giga g31 thôi. mua hàng lướt giá < 900K

CPU cũng chỉ cần E5200 là đủ rồi, hàng lướt giá 1000K

2x1GB Kingston DDRII 800, hàng lướt giá 750K

Nguồn CM hàng lướt tầm 500K

Case Cod Max hàng new 500K

tự cộng vào nhé.

Bác này khoái hàng lướt quá nhỉ ? Xài kiểu đó khác nào chơi đỏ đen, hên thì xài 2-3 năm , xui thì 1 tháng BH 1 lần cho tới khi hết hạn BH thì mất money để sửa, nhất là cái nguồn, lần trước sét đánh ngay trước nhà em, cái nguồn bị tẻo theo luôn, đem lên sửa mới thấy cả đống người hư nguồn vì chung 1 lí do ..... xài nguồn lướt.

Mua thì mua cho đáng đồng tiền mình bỏ ra, đồng ý là nghèo theo kiểu ngheò, giàu theo kiểu giàu, nhưng xài cái nào chắc ăn , ko phải tốn thời gian và tiền bạc lo sửa , vậy thì chi bằng mua luôn cái xịn xài cho an toàn

Còn cái vụ DDR 2 hay 3 gì đó thì mình nói thế này: DDR2 và 3 chênh nhau mức giá chả là bao (chừng 100-200k) nhưng hiệu năng cao hơn , Mainboard mới cũng hỗ trợ DDR 3 ít nhất là 6 năm nữa, nên ko phải lo vấn đề lạc hậu, ko có đồ thay thế

bboy0511

Member

Main: ASUS P5G41T-M LX -------------------------1,089,840 VNĐ
PSU: POWER COOLER MASTER ELITE 400W ---------554,480 VNĐ
RAM: 2GB DDRAM3 KINGMAX -----------------------1,137,640 VNĐ
CPU: INTEL Core2 Duo - E7500 (2.93GHz) ----------2,237,040 VNĐ

= 5,019,000 VNĐ + Case ( tùy mục đích bác muốn đẹp hay ko quan trọng , nếu muốn đẹp , trưng ở phòng khách thì mua thêm Case Antec hay Thermaltake gì đó, tầm 2,5 Tr trở lên, nhưng theo e thì chỉ cần Case Delux bth tầm 200k là Ok, khi nào có tiền mua VGA mới thì nâng cấp bề ngoài e nó luôn thể )

eminemkid

Member

thanks sự nhiệt tình của mọi người nhiều. mấy huynh cho thêm vài cấu hình nữa cho em tham khảo nha.cái vụ card đồ họa ko thấy huynh nào tư vấn vậy. em tính sau này mua thêm con 9600GT ko bít xài có ổn ko?

thanks sự nhiệt tình của mọi người nhiều. mấy huynh cho thêm vài cấu hình nữa cho em tham khảo nha.cái vụ card đồ họa ko thấy huynh nào tư vấn vậy. em tính sau này mua thêm con 9600GT ko bít xài có ổn ko?

9600GT tất nhiên là ổn rồi, bạn cứ mua đi

Hoangtuzip

Tiện thể mọi người cho em hỏi sao không chơi luôn main không có vga onboar vậy,tại em thấy có vga+nếu chơi main ko onboar thì âm thanh hỗ trợ 5.1 hay 7.1 thì phải em cũng không rõ lắm.anh nào giải thích giùm đựoc không ạ

bboy0511

Member

Tiện thể mọi người cho em hỏi sao không chơi luôn main không có vga onboar vậy,tại em thấy có vga+nếu chơi main ko onboar thì âm thanh hỗ trợ 5.1 hay 7.1 thì phải em cũng không rõ lắm.anh nào giải thích giùm đựoc không ạ

Đọc ko hiểu gì luôn 8->

Nhưng cái Main tư vấn ở trên đều có thể sử dụng VGA rời mà, còn nếu thích âm thanh ngon thì mua Soundcard rời lắp vào, CREATIVE 5.1 - 7.1 dao động từ 500k - 800k, ngon hơn thì phang em CREATIVE X-FI Titanium luôn, khoảng 1tr6

eminemkid

Member

có huynh nào bán 8800GT cũ giá tốt ko. EN8800GT TOP/G/HTDP/512M thi cang tot

Hoangtuzip

Đọc ko hiểu gì luôn 8->

Nhưng cái Main tư vấn ở trên đều có thể sử dụng VGA rời mà, còn nếu thích âm thanh ngon thì mua Soundcard rời lắp vào, CREATIVE 5.1 - 7.1 dao động từ 500k - 800k, ngon hơn thì phang em CREATIVE X-FI Titanium luôn, khoảng 1tr6

câu hỏi của em là : main có 2 loại 1 là vga onboar và 2 là loại vga không onboar (main không có card màn hình liền)
Tại sao không lắp loại main không có vga liền main ? vì nếu mua vga rời thì vga liền không dùng đến,mà main không có vga thì hỗ trợ âm thanh 5.1 hoặc 7.1

ak47

Member

câu hỏi của em là : main có 2 loại 1 là vga onboar và 2 là loại vga không onboar (main không có card màn hình liền)
Tại sao không lắp loại main không có vga liền main ? vì nếu mua vga rời thì vga liền không dùng đến,mà main không có vga thì hỗ trợ âm thanh 5.1 hoặc 7.1

:-?? Rất loằng ngoằng, khó hỉu ghê X_X

bây h main nào chẳng hỗ trợ 5.1 và 7.1
5.1 hay 7.1 có liên quan j` đến VGA đâu. có chăng là VGA có HDMI hỗ trợ sound luôn :-/

Hoangtuzip

:-?? Rất loằng ngoằng, khó hỉu ghê X_X

bây h main nào chẳng hỗ trợ 5.1 và 7.1
5.1 hay 7.1 có liên quan j` đến VGA đâu. có chăng là VGA có HDMI hỗ trợ sound luôn :-/

hu hu hu em newbie mà.
ý em thế này. ưu nhược điểm của main không có vga liền main có vga liền?

tôi tư vấn cho bạn mua main có sắn VGA on là vì bạn đưa ra giá 5 triệu, nếu mua main ko có sẵn VGA on thì thường đắt hơn. Ưu nhược điểm mỗi loại khác nhau, nếu dùng main ko có VGA on, dùng VGA rời tất nhiên mạnh hơn VGA on. ko tính mấy cái main chạy core i, vì main này VGA on đã rất ngon rồi.

luongy

Member

bro làm case AMD vừa ngon vừa giá tốt hơn intel.em có 5tr thi mua thế này: AMD Athlon™II X4 - 635 giá 2tr1(con này 4 nhân chạy bốc lắm,chip core2dua của intel hít khói luôn),main BIOSTAR TA785G3+ giá 1tr270k,ram ELIXIR™/KINGSTON™ 2.0GB DDR3 1333MHz giá 1tr040k,case tuỳ chọn 170k,nguồn CM 350w 420k tổng vừa tròn 5củ. case này p/p là vô đối

luongy

Member

vga on của intel làm sầom ngon bằng của AMD được,như con main BIOSTAR TA785G3+ vga 4200 chạy tốt các game ol bi giờ.

luongy

Member

với case này thì HD 1080p chả là cái rề,đảm bảo 4-5 năm chả phải nâng cấp trừ vga,nhưng nếu bro chơi mấy gảme vừa vừa hay game ol thì chả phải nghĩ,ko cần phải nâng vga đâu,con X4 này mạnh lắm thoải mái cho nhu cầu của bro

HD Beginner

Chơi AMD có cái lợi là Main có chip onboard mạnh mà rẻ. Ví dụ Main AM3, Chipset 785 có Card ATI 4200 on chạy bóp chết mọi thể lọai full HD luôn. Chưa kể còn cấu hình DXVA để giải mã bằng CPU luôn. Nên chỉ cần CPU AMD x2 AM3 là được rồi.

Nếu thích vừa chạy HD vừa chạy ứng dụng khác thì mới cần đến CPU X4. Ví dụ giải nén file thật to. Hoặc vừa xem phim vừa quét virus hay chạy Adobe...

Nói chung AMD là Smart choice...Hi hi

Bên trên