TƯ VẤN MUA LOA SUB CHO KARAOKIE

hungchatthan

chả là e đang định "nhấc" em ya:sw 515 về.ko bít em này có kết nối được với âm ly arirang ko ạk.model la PA203III.CẢM ƠN CÁC PÁC

lehoang40

Ðề: TƯ VẤN MUA LOA SUB CHO KARAOKIE

Bác cứ coi phía sau con amply của bác ấy, nó có ngỏ sub pre out là OK, sub yamaha ngoài trừ kết nối với amply theo đường pre out, nó còn có thể kết nối với amply theo dạng nối loa thông thường theo kiểu sub hơi.
Tuy nhiên, theo cảm nhận của mình, sub ya SW515 tiếng bass mềm và sâu, nghe nhạc và xem phim đều good, trong khi hát karao ke thì cần tiếng sub mạnh và chắc.

hungchatthan

bác ơi em chỉ thấy có đường output lỉne thui a..hok pít cóa được không nữa.nhờ các bác tư vấn cho e ạk

hungchatthan

à quên có cả đường output rec là sao hả pác.giải thích giúp em nha.như vậy liệu mua em nó về có kết nối dc ko

vinagoh

Well-Known Member

Vậy bác Hoàng tư vấn cho bác này con Sub JBL đi. Hôm bữa đi hót karaoke quán nào đó mà con Sub JBL oánh nghe đã thật.

lehoang40

Quá đúng, sub JBL, Polk adio hát karaoke thì hay phết, chỉ có điều mình không biết các sub này có đường nối loa thông thường ko? Cái này chắc chớ bác Manhthạng hay onggia trả lời hộ.

hungchatthan

con jbl đó bao nhiêu hả bác.nhưng thấy khoái khoái con ya đó hơn.tại nhiều người bảo là bass oánh hay lém nun.nên em thích.

hungchatthan

bác manhthang oi hay các bro nào trả lời giúp em với dc ko huhu

manhthang

Huyền Thoại

bác manhthang oi hay các bro nào trả lời giúp em với dc ko huhu

Không nhất thiết phải là JBL, sub nào cũng hay nếu như bạn thấy thích chất âm của nó.
Khi mua sub nhớ mua loại có đường vào (Line in) là stereo (2 màu trắng đỏ) và là bass hướng ngang chứ không nên mua bass úp đất.
Kết nối đường tín hiệu Output line từ amply karaoke vào line in của loa là xong, tần số cắt chỉnh khoảng 100Hz, Phase để Normal nếu bass đặt cùng phía với loa (ví dụ là trước mặt).

hdat

à quên có cả đường output rec là sao hả pác.giải thích giúp em nha.như vậy liệu mua em nó về có kết nối dc ko

Đường này dùng để thu nhạc và tiếng hát giống như bác là ca sĩ vậy thôi. Nếu bác có thiết bị thu thì bác kết nối với đường này.

vinagoh

Well-Known Member

Không nhất thiết phải là JBL, sub nào cũng hay nếu như bạn thấy thích chất âm của nó.
Khi mua sub nhớ mua loại có đường vào (Line in) là stereo (2 màu trắng đỏ) và là bass hướng ngang chứ không nên mua bass úp đất.
Kết nối đường tín hiệu Output line từ amply karaoke vào line in của loa là xong, tần số cắt chỉnh khoảng 100Hz, Phase để Normal nếu bass đặt cùng phía với loa (ví dụ là trước mặt).

Tại sao loa bass phải hướng ngang vậy bác? Em nghe nhiều bác nói sup hướng đất đánh lăn tỏa cả nền nhà mà!!!? Mấy bộ AIO của Pioneer loa sub đều đánh úp, kể cả dòng Yamaha SW515 ....... JBL......

Có bác nào dùng qua và cảm nhận được thì review cho ae sáng trí cái ạ.

Thanks.

audio&video

Active Member

Tại sao loa bass phải hướng ngang vậy bác? Em nghe nhiều bác nói sup hướng đất đánh lăn tỏa cả nền nhà mà!!!? Mấy bộ AIO của Pioneer loa sub đều đánh úp, kể cả dòng Yamaha SW515 ....... JBL......

Có bác nào dùng qua và cảm nhận được thì review cho ae sáng trí cái ạ.

Thanks.

theo mình thấy các dòng loa sub hiện nay đều làm bass trước mặt để đảm bảo độ đồng fa với loa main vì âm trầm là vô hướng nhưng hiệu quả nhất vẫn phải setup cho loa sub va loa main đồng pha và cộng hưởng đồng nhất cho tiếng bass gọn và sâu.

hungchatthan

bác mạnh thắng và các bro khác ơi.nhungem ya515 đó có được khộng ạ.theo ý kiên của các bác

vinagoh

Well-Known Member

Bác cứ coi phía sau con amply của bác ấy, nó có ngỏ sub pre out là OK, sub yamaha ngoài trừ kết nối với amply theo đường pre out, nó còn có thể kết nối với amply theo dạng nối loa thông thường theo kiểu sub hơi.
Tuy nhiên, theo cảm nhận của mình, sub ya SW515 tiếng bass mềm và sâu, nghe nhạc và xem phim đều good, trong khi hát karao ke thì cần tiếng sub mạnh và chắc.

Quá đúng, sub JBL, Polk adio hát karaoke thì hay phết, chỉ có điều mình không biết các sub này có đường nối loa thông thường ko? Cái này chắc chớ bác Manhthạng hay onggia trả lời hộ.

Bác Hoàng trả lòi bác đây rồi, cứ thế mà phang thôi. ;))

hungchatthan

là sao hả bác.e ko hiểu.bây giờ các bác chỉ cân cho e bít là e nó có sử dụng để làm "phờ zon" đc ko thui.hjx.giúp em cái

Bên trên