Tư vấn mua sound card!

vanty2405

Member
Em đang muốn mua 1 chú Sound Card tầm 1 củ đổ lại nhưng đang phân vân không biết nên mua loại nào! Mong anh em trong forum chỉ giáo!

xukalove

Ðề: Tư vấn mua sound card!

800k con Audigy2ZS BH 1 tháng.Có Driver cho Vista Or Win 7.>> Sang VOZ box mua bán là có

Bluebloa

Member

bác xem phim
chơi game
hay định nghe nhạc là chính ạ

vanty2405

Member

Em chủ yếu dùng để xem phim và nghe nhạc thôi các bác ạ! Em đang dùng bộ loa Microlab X2 5.1

buonnguqua

Active Member

X2 5.1 nghe với những con tầm 1 củ không hay hơn nhiều onboard đâu

X2 5.1 nghe với những con tầm 1 củ không hay hơn nhiều onboard đâu

Theo mình thì sound onboard nghe nhạc, xem phim thì không so nổi với các dòng rẻ tiền của Creative như 4760, 0220 chứ đừng nói là con Au2 ZS. Chủ thread cứ thử mua 1 cardsound rời dùng rồi đánh giá xem. Nếu không ưng thì bán đi cũng chỉ lỗ khoảng 50- 100k thôi.
Đã chơi cardsound rời rồi thì hiếm người quay lại dùng onboard lắm (không nói là dùng cổng quang nhé).

Theo mình thì sound onboard nghe nhạc, xem phim thì không so nổi với các dòng rẻ tiền của Creative như 4760, 0220 chứ đừng nói là con Au2 ZS. Chủ thread cứ thử mua 1 cardsound rời dùng rồi đánh giá xem. Nếu không ưng thì bán đi cũng chỉ lỗ khoảng 50- 100k thôi.
Đã chơi cardsound rời rồi thì hiếm người quay lại dùng onboard lắm (không nói là dùng cổng quang nhé).

Em đồng tình với ý kiến của Bác phambao, kể cả là dùng 1 bộ loa cỏ cũng có thể thấy được sự khác biệt giữa soundcard rời và card onboard, đấy là chưa kể card rời thường có nhiều " đồ chơi" hơn. Bác chủ thớt cứ mạnh dạn chơi nhé !

Bên trên