Tư vấn mua TV dưới 80tr

Chào các bác,

Tình hình là em muốn lên đời cái tv ở nhà cho bố mẹ, nên đang lăn tăn ko biết phải chọn con hàng nào cho vì h thấy sao có nhìu loại TV mới quá X_X

Yêu cầu của em là TV 4k, càng to càng tốt, hỗ trợ upscale ngon, cong hay thẳng j cũng dc :) nhưng quan trọng nhất là chế độ bảo hành, đổi hàng các thứ tốt vì em ko có xài mà cho bố mẹ xài :) (bố mẹ em đang ngắm con SS Oled, mà em thì lòng vòng các diễn đàn thấy thiên hạ chửi dịch vụ hậu mãi của SS hơi nhìu nên có hơi ... xoắn)

Giá thì tầm 80tr là được, mong các bác tư vấn cho em.

renhat

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn mua TV dưới 80tr

bác làm con 75ju6400 xem cho sướng!!!!!!!!!!!!!

Toàn Samsung thế các bác, có còn hãng nào khác ko?

Mà chế độ bảo hành của Sam thế nào vậy các bác, trong thời gian bảo hành mà hư thì có dc đổi ko hay là phải vác đi sửa tới sửa lui?

tainghe42

Member

Toàn Samsung thế các bác, có còn hãng nào khác ko?

Mà chế độ bảo hành của Sam thế nào vậy các bác, trong thời gian bảo hành mà hư thì có dc đổi ko hay là phải vác đi sửa tới sửa lui?

tất cả các hãng tivi trên toàn quốc đều đổi trong 07 ngày nếu có lỗi do nhà sản xuất bác nhé . Còn bảo hành thì dĩ nhiên là hãng đên sửa rồi chứ ko đổi sp cho bác .
Còn về tivi thì bác thử nghiên cứu em 65JS9500 xem . e thấy con đấy phù hợp vs nhu cầu của bác đấy

gentilmec

Member

Các bác cho em hỏi với: 65JS9500 hơn gì so với 65JS9000 ngoài cái camera ạ?

gentilmec

Member
Ðề: Re: Ðề: Tư vấn mua TV dưới 80tr

Mà ngoài Samsung các bác có tư vấn em LG, Sony, Toshiba hay Sharp nào khác?

nhungsieunhan9x

Active Member

Mà ngoài Samsung các bác có tư vấn em LG, Sony, Toshiba hay Sharp nào khác?

Dòng cao cấp hiện giờ chỉ mới ss tung ra sản phẩm cao cấp này thôi. Bác chờ thêm thời gian nữa đợi các hãng ra hết model đã nhé, tha hồ lựa chọn ạ.

Haibinh

Member

Dòng cao cấp hiện giờ chỉ mới ss tung ra sản phẩm cao cấp này thôi. Bác chờ thêm thời gian nữa đợi các hãng ra hết model đã nhé, tha hồ lựa chọn ạ.

Ồ bạn này lâu lắm mới quay lại bán hàng à, nghỉ dài thế

Bới lại thớt cũ, tình hình là sắp tháng 8 và em sắp phải mua con TV mới.

Nhờ các bác tư vấn típ model nào càng to càng tốt, giá nhỏ hơn 60 củ, em chỉ cần 4k và upscale tốt, cong dc thì tốt còn ko thì thẳng cũng dc ạ :)

Em mua con TV này xài phải khoảng 10 năm nữa và cũng ko có nghĩ tới chuyện sẽ đổi TV (trừ khi nó hư) vì sau này em sẽ lên máy chiếu, nên nhờ các bác tư vấn giúp :)

Cám ơn mọi người :)

Bới lại thớt cũ, tình hình là sắp tháng 8 và em sắp phải mua con TV mới.

Nhờ các bác tư vấn típ model nào càng to càng tốt, giá nhỏ hơn 60 củ, em chỉ cần 4k và upscale tốt, cong dc thì tốt còn ko thì thẳng cũng dc ạ :)

Em mua con TV này xài phải khoảng 10 năm nữa và cũng ko có nghĩ tới chuyện sẽ đổi TV (trừ khi nó hư) vì sau này em sẽ lên máy chiếu, nên nhờ các bác tư vấn giúp :)

Cám ơn mọi người :)
up mình cùng nhu cầu với bác này. đang phân vân giữa sony và samsung. sony màu tốt hơn tí nhưng lại ko có oneconect box để update như samsung. samsung thì có oneconect box có thể updtae được nhưng hơi lăn tăn về panel của samsung dễ bị hư quá

Các bác có thể quan tâm Sony, hiện đang có 65x9300 và 75x8500, 4k tivi, giá loanh quanh 66-68 củ. Dòng X8, X9 của Sony thì chất lượng hình ảnh và tính năng đều ok cả. Màn hình lớn, thiết kế đẹp.

cái mình quan tâm thì chủ yếu là cái panel và chế độ bảo hành thôi. vì mua tivi mấy chục triệu lận, lỡ hư panel thay tốn tiền lắm

Tầm 60 củ thì đều là tivi dòng cao cấp của các hãng. Do vậy xác suất sản phẩm bị hỏng để phải bảo hành sẽ thấp hơn dòng trung cấp và phổ thông.
Còn về chính sách bảo hành của Sony và Samsung cho tivi hiện nay đều là 24 tháng kể từ ngày mua nhưng không quá 30 tháng kể từ ngày sản xuất.

Đương nhiên là vẫn có rủi ro tivi bị hỏng trong/sau thời gian bảo hành, tuy nhiên như tôi nói ở trên là khi mua dòng cao cấp thì xác suất hỏng sẽ thấp hơn. Thậm chí là nhiều tivi hết bảo hành mấy tháng là hỏng. Cái này đen thì dính thôi. Không thể khẳng định là hãng nào bị nhiều hơn hãng nào được. Hỏng thì có nhiều bộ phận có thể bị hỏng, không cứ gì cái panel.

Nếu không chấp nhận được rủi ro trên thì giảm ngân sách xuống. Và đương nhiên tivi càng nhiều tiền thì càng cao cấp và ngược lại. Sản phẩm cao cấp bao giờ cũng được chăm chút nhiều hơn.

PS: tivi nếu bị lỗi thì ngay khi mua hoặc sử dụng thời gian ngắn sẽ biết ngay. Tivi hỏng thì ngoài lỗi của nhà sản xuất thì phần lớn do cách thức sử dụng của từng người (người ta gọi là của bền tại người), tần suất sử dụng, môi trường đặt tivi.... Ví dụ: nhiều nhà lâu lâu mới bật tivi (mỗi phòng 1 tivi, nhưng có phòng lâu lâu mới sử dụng tivi) thì khả năng hỏng của tivi ít sử dụng cũng cao hơn hoặc ngược lại, tivi sử dụng quá nhiều trong 1 ngày thì khả năng bị hỏng cũng cao hơn tivi sử dụng ít thời gian hơn. Nhiều nhà đặt tivi ở những chỗ có độ ẩm cao, không thoáng khí (bếp, tầng 1) đặc biệt là với thời tiết miền Bắc vào mùa nồm thì khả năng hỏng của tivi cũng cao hơn. Do vậy, lỗi chủ quan của người sử dụng cũng chiếm tỷ lệ lớn chứ không phải cứ tivi hỏng là do chất lượng tivi kém.

nói về độ bền thì giờ hãng nào cũng như nhau thôi bác... samsung, lg, sony gì cũng như nhau, quan trọng là cứ hốt hàng cao cấp bác ạ

Heugene

Member

cứ JS9500 JS9000 của samsung và X850C X950C của sony bác ạ

Bên trên