Tư vấn mua TV????Gấp lắm rồi!!!

BsB

Nhà em đang định mua TV, LCD hoặc Plasma đều đc, từ 37 -> 42 inch, ngoại trừ các hãng SamSung, LG vì ma em ko thích hàng Hàn Quốc(thích fim thôi), nhu cầu mua về để xem truyền hình cáp VCTV, đầu DVD thường, thỉnh thoảng có kết nối máy tính(HDMI or VGA) để đua NFS tí và cuối năm là em Xtreamer. Và quan trọng nhất là tầm giá 13->15t thôi vì đã xin tiền để mua Xtreamer rồi! Nhờ mọi người tư vấn hộ em!!!:x

Nguoilytuong

Ðề: Tư vấn mua TV????Gấp lắm rồi!!!

qua EBEST ở đương Hồ Tùng Mậu nhé

Chắc nên chọn plasma Pana 42" thôi

BsB

Vừa em mới dạo qua các cửa hàng điện máy thì thấy chủ yếu là LCD, plasma kko có nhiều(em ở dưới HP nên ít cửa hàng lắm), thấy Pana chủ yếu là LCD X10, S10 từ 37->42 inch giá X10-37inch:11t, S10-37inch:15t, S10-42inch:18t, còn plasma nếu là S10 thì chỉ có 50 inch thôi giá khoảng 20t gì đó, em ko nhớ rõ, ngoài ra còn có C10-42inch:11t, H chẳng biết nên mua loại nào nữa ~:>, ngoài ra anh em ở Hp xem tư vấn chỗ nào mua là ok nhất?

intel

Vừa em mới dạo qua các cửa hàng điện máy thì thấy chủ yếu là LCD, plasma kko có nhiều(em ở dưới HP nên ít cửa hàng lắm), thấy Pana chủ yếu là LCD X10, S10 từ 37->42 inch giá X10-37inch:11t, S10-37inch:15t, S10-42inch:18t, còn plasma nếu là S10 thì chỉ có 50 inch thôi giá khoảng 20t gì đó, em ko nhớ rõ, ngoài ra còn có C10-42inch:11t, H chẳng biết nên mua loại nào nữa ~:>, ngoài ra anh em ở Hp xem tư vấn chỗ nào mua là ok nhất?

em cũng định làm 1 con bác mua con nào về revew cho em nhé em đi làm 1 con :">

phuong210876

Mua mà gấp lắm rồi thể nào về nhà cũng k hài lòng. Mua mà lại còn gấp gấp nữa thì càng chít

Nguoilytuong

Ở Hải Phòng à.
Nếu không có nhiều hàng, thì lên Hà Nội mà mua và yêu cầu nơi bán chuyển cho mình.
Chi phí vận chuyển bao nhiêu, mình trả, đơn giản mà

BsB

Thế mọi người cho em biết nên mua cái nào đi chứ cứ ghi pana 42inch thì khó chọn quá???

haipvg

Well-Known Member

Nếu để xem TV và DVD là chính thì TV nào cũng thế cả. Xấu như nhau.

Nguoilytuong

Pana 42X10S
Em vừa khuân em này
Không thể chê trong tầm 12 chai

BsB

Em đi mấy cửa hàng ko thấy có Sharp, tối nay mưa bão thế nào lại lang thang lên BigC, thấy có cái Plasma Pana 42X10S(ko có ở ngoài nhé, toàn thấy LCD ko à) nhưng giá những 13,1t thế là về nhà search, tự nhiên lại thấy có hchomecenter (www.hchomecenter.com.vn) cái này nằm ở Parkson trên trang web có con Sharp 42A66, may mà chiều đi Metro mua đồ nên về muộn, tối qua thì SamNec đóng cửa rồi, ko thì đã lấy em Pana 37X10V 11.1t(con này trên hchomecenter đang giảm giá 10% còn 10,8t)(vì pa em chỉ muốn mua ngay),Up để sáng mai đi xem sớm, có thì mua Sharp ko thì 42X10S!!!Đi ngủ mai lấy sức bê Tv mới thôi! Có gì anh em cứ tư vấn tiếp nhé!!:-bd

Nguoilytuong

Nếu thực sự muốn hình ảnh sâu, sống động, không cẩn sáng choang, rực rỡ khác thường thì xem em 42X10S đi. Ở Ebest Hồ Tùng Mậu đấy. Giá có hơn 12 chai một tý

tungxieng

khuyên bác chủ thớt 1 câu, ra tiệm bảo nhân viên nó mang vài mẫu mình ưng, bật từng con 1 lên, cùng 1 nguồn phát,con nào nhìn hình ảnh đẹp, hợp lý, phang con ấy, chứ ở đây mỗi bác 1 sở thích biết thế nào mà chiều

andieuchau

vote 1phiếu cho Pana 42PV8H (đang xài...còn 80H nghe nói là 99% giún)
ở SG mua cách nay 1tháng là 11.190K tại Thiên Hoà CMT8 (lúc đó đang giảm giá ko bít h còn ko)
hình ảnh tuyệt vời...mê li...giá và chất lượng quá good

Mountain

Member

Ở Hải Phòng à.
Nếu không có nhiều hàng, thì lên Hà Nội mà mua và yêu cầu nơi bán chuyển cho mình.
Chi phí vận chuyển bao nhiêu, mình trả, đơn giản mà

Ăn bát cháo chạy 3 quãng đường. Đang trên đường về nhà, xe nó phanh cái két một phát, về giở ra màn hình chỗ sáng chỗ tối lỗ chỗ. Nên không?

Mountain

Member

vote 1phiếu cho Pana 42PV8H (đang xài...còn 80H nghe nói là 99% giún)
ở SG mua cách nay 1tháng là 11.190K tại Thiên Hoà CMT8 (lúc đó đang giảm giá ko bít h còn ko)
hình ảnh tuyệt vời...mê li...giá và chất lượng quá good

Bình thường thôi nên đến mức phải tâng bốc nó quá vậy.
Con này giờ lạc hậu rồi.

Nguoilytuong

Ăn bát cháo chạy 3 quãng đường. Đang trên đường về nhà, xe nó phanh cái két một phát, về giở ra màn hình chỗ sáng chỗ tối lỗ chỗ. Nên không?

Phải chịu chơi chứ.
Người ta còn ôm từ Singapor sang còn được mà

COMMANDO

Active Member

Bạn chủ thớt rước em Plasma Pana 42S10S đi, giá khoảng 17tr đó bạn. Em này xài tuyệt lắm đấy, Full HD luôn. Nếu bạn muốn trong ngân sách của bạn thì em Plasma Pana 42X10S cũng là 1 sự lựa chọn tuyệt hảo, 2 em này đều là dòng Plasma 2009 của Pana hết. Chúc bạn chọn được tivi ưng ý nhé, thân.

Nguoilytuong

Bạn chủ thớt rước em Plasma Pana 42S10S đi, giá khoảng 17tr đó bạn. Em này xài tuyệt lắm đấy, Full HD luôn. Nếu bạn muốn trong ngân sách của bạn thì em Plasma Pana 42X10S cũng là 1 sự lựa chọn tuyệt hảo, 2 em này đều là dòng Plasma 2009 của Pana hết. Chúc bạn chọn được tivi ưng ý nhé, thân.

Đồng thuận với ý kiến của bác này

Bên trên