Tư vấn mua TV????Gấp lắm rồi!!!

BsB

Ðề: Tư vấn mua TV????Gấp lắm rồi!!!

Cảm ơn mọi người đã tư vấn cho em!Sáng hôm sau như đã nói em đã đi mua, chiều khoảng 2h thì người ta chuyển đến, đã lắp thử PC vào test qua đg VGA và truyền hình cáp trung ương. Em lên BigC thì chỉ có 42X10S giá như đã nói là 13.1t, đắt quá, em lên Parkson chỗ HC tầng 3 thì nó bảo có duy nhất một em Sharp 42A66 nhưng vừa về đã có người mua rồi, h ko nhập hàng đó nữa, lúc đó chỉ còn 2 em là 42S10S(17,9t) và 42X10S(12,7t), 2 con đặt cạnh nhau luôn, cuối cùng em lấy X vì con S giá cao quá dù có FullHD(mua thì lấy tiền đâu mua Xtreamer, chẳng lẽ mua về xem cáp:((), sau khi mua về lắp cáp, lắp máy tính vào, xem đc 2 hôm thì ổ cứng bị bad và ở dưới phòng khách cũng ko có mạng nên ko thể trả lời đc, hôm nay máy mới chữa xong nên mới trả lời đc, sau vài ngày em có 1 vài nhận xét sau:
1. Xem cáp, ko phải nói ai cũng biết là xấu =))
2. TV ko có cái menu kênh để chọn nhanh(ko như cái sony bóng hình cũ nhà em sau khi đặt tên kênh, nó có cái menu vào đấy nó hiện hết tên kênh thích cái nào thì chọn luôn, cái X thì mình phải tự nhớ, trong phần cài đặt cũng có menu nhưng khi thoát ra thì nó lại trở về kênh mình xem lúc trước khi vào menu)
3. Ko có chia hìnhX((chắc LCD mới có, cái này em ko biết)
4. Màu đỏ em thấy ko thích lắm(ý kiến riêng thôi nhá) vì nếu muốn sáng thì phải chỉnh tương phản lên cao mà lúc này màu đỏ kinh lắm, còn nếu giảm xuống màu đỏ mình thích thì màn hình tối quá(cái này chắc 1 phần do phòng khách nhà em sáng quá)-Nhân tiện ai cũng dùng Tv này cho em hỏi mọi người thường thiết lập thông số ở mức bao nhiêu??
5. Kết nối với PC qua VGA(ko có cáp HDMI,ai ở HP rảnh cho em mượn về cắm mấy ngày chơi=P~)lúc đầu ko biết để nguyên độ phân giải màn hình là 1024*768 nên người cứ lùn dí, về sau thì đọc hướng dẫn và đổi lên 1366*768 thì OK(cái này do em gà ko phải lỗi TVI-))nhưng em thấy các chi tiết nhỏ như chữ thì ko nét bằng 1024*768(cái này chắc do 1366*768 là độ phân giải ko thực, cái nyaf em cũng ko biết có đúng ko)
6. Xem HD đẹp(em ko có nhiều fim HD lắm, chỉ có KungFu Panda-720p, Tropical Thunder-1080p, DeathRace-mHD), màu sắc em thấy ko có gì phải cá "trê" cả, chỉ có 1 điểm nhỏ là lúc vào MyComputer thì màu trắng nền em thấy không sáng lắm, cứ mờ mờ:((
7. Chơi NFS thì OK nhưng sao cảm nhận thấy xe đi nhanh hơn so với lúc đua ở màn hình máy tính(cái này chắc do cảm giác, mãi chưa quen đc, toàn đâm vào tường thôi[-()
Kết luận: Thấy hài lòng với số tiền bỏ ra(vẫn thích cái Full của em S nhưng ko có tiền:(:)-SS), một lưu ý nhỏ là em ko hiểu sao chỗ HC lại bán rẻ hơn mấy chỗ điện máy ở Lương Khánh Thiện và chỗ SamNec, BigC(cả mấy mẫu LCD nữa) và chỗ này có nhiều Plasma hơn cả, mấy chỗ khác chỉ có 42C thôi, h chỉ muốn test với cáp HDMI thôi, anh em nào có cho mượn cái!(sau này định mua Xtreamer ở chỗ anh GINZYGOODS đc tặng dây HDMI mà h mua thì sau này lại thừa thì phí quá:x). Thôi em đi xem TV đây!

Nguoilytuong

Ðề: Tư vấn mua TV????Gấp lắm rồi!!!

Em cũng ôm em X10S nè
Quá hài lòng trong tầm tiền
2 ~ 3 năm nữa thì bỏ cũng tốt

Bên trên