Tư vấn nâng cấp soundcard có HDMI

badboyblue

Em hiện nay muốn thay đổi cái sound card cũ của em Nivida 8600gt chỉ có 2 cổng DVI-d.Em nhờ các Bro tư vấn cho em loại card nào có cổng HDMI chuyển được audio qua receiver.Chi phí thấp nhất có thể nhưng vẫn đảm bảo tính năng cần thiết.Ba cách sau,theo các Bro em nên làm cách nào,loại nào hiệu quả nhất:

1. Thay main mới có HDMI onboard hoặc có cổng xuất optical.Em nên chọn loại nào,giá cả khoảng bao nhiêu?
2 . Mua AVG card mới thay cái 8600 cũ.Card mới có cổng HDMI có thể xuất audio tốt loại nào,giá khoảng bao nhiêu?(8600 em gắn cáp DVI-HDMI vào TV,TV nó cứ kêu lụp bụp ghê lắm.Mỗi lần bật CP em phải chỉnh speaker out của TV là off trước mới ổn.Xem TV thì phải chình Speaker on lại,bất tiện ghê)
3 . Mua audio card gắn vào,loại nào có optical hoặc coxial.Loại nào giá thấp nhất cho phép.

Em nghiêng về thay AVG card,nếu tầm tiền hợp lý.Emđang xài audio onboarb main p5kp-am.Card hình nivida 8600gt 1gb.Nhu cầu 50% lướt web,40% xem HD và 10% chơi game(1 năm chơi được vài lần,đại loại như Resindent evil 5,CF)

Mong các bro tư vấn cho em cách hợp lý,tiếc kiệm nhất.Cảm ơn mọi người rất nhiều.Chúc vui và may mắn!

Chỉnh sửa lần cuối:

nhthang_hdn

Ðề: Tư vấn nâng cấp soundcard có HDMI

Thế bác làm con VGA ATI 5450 đi, cho passthru HDAudio qua HDMI. Giá tầm 1t5 - 1t6.

badboyblue

để em xem ngay ở đâu bán.HÌnh như em nhớ giá cao hơn nhiều thì phải.Em thắc mắc VGA card xuất âm thanh tốt không.Nghe nhiều người nói không xuất được.Nhiều người lại nói xuất được nhưng hay bị giật cục vì thiếu băng thông.Em hoang mang quá.Cảm ơn anh!

để em xem ngay ở đâu bán.HÌnh như em nhớ giá cao hơn nhiều thì phải.Em thắc mắc VGA card xuất âm thanh tốt không.Nghe nhiều người nói không xuất được.Nhiều người lại nói xuất được nhưng hay bị giật cục vì thiếu băng thông.Em hoang mang quá.Cảm ơn anh!

khoảng 1tr3 thôi bạn ạ

phongvdq

Member

Làm cái ATI 5450 đúng đó bác. Passthrough được DTS-HD MA. Giá ở PhongVu: 2tr270

badboyblue

hic sao giá khác nhau vậy nhỉ?
Thank các bro!Em vẫn đang nghiên cứu thêm.

badboyblue

Em vẫn chưa tìm được chổ bán ATI 5430 hoặc 5670.bác nào biết chổ cho em xin địa chỉ hoặc số fone nhé.Cảm ơn nhiều lắm!

Bên trên