Tư vấn Sharp LC-60UA6500X và Toshiba 55U7750

viethung888

Well-Known Member
Mình đang định xúc 1 trong hai em này giá tiền same same:
- Toshiba 55U7750 màn bé nhưng chạy Android
- Sharp LC-60UA6500X màn to nhưng chỉ là Internet Tivi
Nhờ các cụ tư vấn nên xúc em nào? Có nên hóng khuyến mại 30/4 không?
(cá nhân đang thích Sharp LC-60UA6800X có Androi, dòng Premium nhưng không đủ xiền). Các bác thương gia có giá tốt ib hộ
Thank!

LêQuân ArT

Well-Known Member
Thik to thì bác mua Sharp đi,vì sắp mùa bóng rồi cần to bác ạ.Sau bỏ vài trăm ra mua thêm cái đầu Android thanh lý là thành Android TV thôi,chạy lại ổn định hơn loại tích hợp sẵn trong TV

viethung888

Well-Known Member
Mình đã xúc Sharp 6500 và 1 em Xaomi box 4K. Màn Sharp vẫn bị tình trạng hở sáng tuy nhiên màu sắc khá Ok, cắm ổ cứng chơi phim 4K, HDR 60Gb ngon. (Đầu tư hợp lý)
Tuy nhiên cũng phim đó cho chạy qua Mibox4K lại ko có HDR. Mấy bữa nay loay hoay set mãi ko đc. Cụ nào có kinh nghiệm vụ này k?

viethung888

Well-Known Member
Phương án ngon bổ rẻ để phòng khách cho các cụ xem tivi, trẻ con xem youtube là chính thôi bác! Mình vẫn thấy mibox có tùy chọn lên 4K60hz nhưng info tivi chỉ báo 2160p thôi không thấy 30 hay ..hz đâu cả

viethung888

Well-Known Member
Mấy hôm trước tý toáy, cài đặt các kiểu, search thông tin trên các 4rum of tây lông tại sao cắm HDD qua Mibox chơi phim 4K HDR bằng Kodi lại mất HDR, cắm thẳng USB tivi lại có HDR. Mà cổng HDMI tivi là 2.0a. Đến lúc bắt đầu buông xuôi thì lại mò mẫm phần setting input của cái tivi. hóa ra phải active cái cổng HDMI thì mới nhận đc tín hiệu HDR.

viethung888

Well-Known Member
Tivi mình là Sharp 60ua6500x. Bác vào setting input chọn HDMI, chon phận mở rộng là Ok

Bên trên