Tư vấn sửa lỗi Wifi: Server Error 1003

pioneer700

Chào cả nhà!

Em chả biết post vào đâu, nên post tạm vào đây, nhờ các bác phán giúp ca bệnh này:
Số là em dùng gói cáp quang của VNPT, khuyến mại 220 k/tháng, bao gồm cả modem Huawei khuyến mại. Mấy ngày hôm nay vào wifi rất tệ, đọc báo thì ko sao, nhưng khi truy cập một vài phần mềm cần dung lượng lớn 1 chút thì báo lỗi:
"Server error
1003
Server connection lost. A stable Internet connection is require to play""
Em hiểu đại khái là lỗi máy chủ 1003 và cần có tín hiệu Internet mạnh hơn.
Hôm qua đã gọi cho tổng đài 800126 mô tả và VNPT cho người đến kiểm tra, fix lỗi, song hơi tiếc là em bận việc không về được. Đ/c kỹ thuật vien khẳng định là modem bình thường, tín hiệu wifi bình thường, tốc độ mạng ổn định.
Tối về em thử lại, thì wifi vẫn chập chờn lúc được lúc ko và vẫn có lỗi kể trên.

Bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi tý: Vậy nguyên nhân là do Wifi kém, hay do thiết bị máy tính bảng của em có vấn đề nhỉ (vì em chưa có điều kiện thử máy tính bảng của em ở chỗ khác, để hôm nay em sẽ thử), và cách khắc phục vấn đề này như thế nào?

P/S: Em có hẹn với đồng chí kỹ thuật viên, nếu vẫn ko được thì cuối tuần này sẽ gặp lại đ/c, song cũng muốn biết trước những thông tin cần thiết để có thể trao đổi rõ ràng với đ/c đó!

binhhc

Moderator
Ðề: Tư vấn sửa lỗi Wifi: Server Error 1003

Ôi giời ông VNPT là vậy mà.
Nhà mình cáp quang 15m, nhiều khi buổi tối test còn có 3m.

osiric

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn sửa lỗi Wifi: Server Error 1003

mấy ông vnpt cũng như fpt hay vuttel thui, xuống thấy modem bị treo thì reset or tắt chờ chút mở lại và bảo có bị gì đâu
mở vỏ modem ra, lấy ngón tay sờ vào coi con chip nóng hok, nóng rát tay thì nên giải nhiệt cho em nó thì em nó mới chạy ổn định được

Bên trên