[ Tư Vấn ] Tamron AF 18-250mm

hieuhadong

Active Member
Theo một số lời khuyên chân tình thì dùng ống fix là hay nhất nhưng do điều kiện kinh tế chưa cho phép+sắp có 1 chuyến du hí ít ngày vào Sài Gềnh nên mình định sắm nòng Tamron AF 18-250mm nhưng thấy bảo màu sắc của nó không được đẹp cho lắm xin ý kiến chỉ giáo của các bác :X

dangnham

Ðề: [ Tư Vấn ] Tamron AF 18-250mm

Theo một số lời khuyên chân tình thì dùng ống fix là hay nhất nhưng do điều kiện kinh tế chưa cho phép+sắp có 1 chuyến du hí ít ngày vào Sài Gềnh nên mình định sắm nòng Tamron AF 18-250mm nhưng thấy bảo màu sắc của nó không được đẹp cho lắm xin ý kiến chỉ giáo của các bác :X

Kinh tế của bác có bao nhiêu?

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Con 18-250 tuy có range rất rộng nhưng có nhiều yếu điểm lắm:

- hình không nét, đặc biệt ngoài rìa rất xấu
- chất lượng màu sắc không tốt
- lấy nét ồn và chậm
- ống kính ọp ẹp, xoay vặn không ngon

dangnham

Chủ tịch Nguyễn Minh Chip phán đúng đấy bác ạ. 10tr trở xuống thì quá ngon cho em Canon EFS 18-200 USM IS f3.5 - 5.6 . Hàng mới đét thì 10tr8, còn hàng 2nd thì chỉ tầm 8tr thôi bác ạ. Chất ảnh con này quá tốt, dải tiêu cự thích hợp cho mọi thể loại. Đặc biệt có IS nên không phải lo việc hình bị rung khi chụp. Nếu bác thích bóc tem thì chơi hàng mới thì bán cái kit 18-55 đi cũng đc 1tr5 rồi :)). Có cái này rồi thì cho cái kit bay thôi :D

Link tham khảo :
http://mayanhjp.com/Sanphamchitiet.aspx?K1=7&cate=49&tuto=319

hieuhadong

Active Member

Tình hình này chắc phải đẩy cái kit đi càng nhanh càng tốt+cuối tháng ém khoản lương đưa vợ thì may ra mới đủ để khiêng cháu nó về #-o

locnp

Well-Known Member

Bác đang sài máy gì? Nếu 5D2 thì kit ko rẻ đâu à nghen! :))

dangnham

Cái kit thì đẩy nhanh thôi, còn bảo hành + giá tốt thì đi nhanh lắm :D

phamhoangthong

Theo mình bạn kg nên mua những lens all in one. Đa dụng thì sẽ kg tốt.

dhmobile

10tr thì 18 200 là tối ưu cho đa dụng ! em đang cầm 1 con chỉ chụp đi chơi du lịch hay tiệc tùng còn chân dung thì làm 1 2 con fix rẻ như 50 1.8 II vậy là ổn :D
mua con nào cũng đc quan trọng là bác vừa ý thôi ko thì mua về vài ngày lại bán đổi con khác hao thóc lắm :D

hieuhadong

Active Member

theo lời khuyên của các bác e đang ngẫm con 18-200 dưng mà đợt này nhiều việc quá nên vẫn thiếu thóc :D

tommy8288

theo em thì mua con 18-135 IS là OK rồi , mới tinh giá khoãn 330 USD thôi con này thì hình dáng y chang con 18-200 IS , 135mm cũng đủ...dài...rồi ạ, ko cần tới 200mm đâu ạ .

hieuhadong

Active Member

Tìm hàng 2nd khoảng 8tr thôi, chờ em ra em săn cho :D

Nhảm thứ mấy xuống HN, a rao mua bên XOM có q bác alo bảo muốn bán (báo giá 8tr2 chưa fix ,mới 99% hàng xách tay)
xuống Hn sóm thi tốt quá,chiều T7 a e đi cafe rồi hẹn xem ống luôn CN này lại có lịch đi Nam Định rồi ko cafe đc /:)

hellomoto

Active Member

theo lời khuyên của các bác e đang ngẫm con 18-200 dưng mà đợt này nhiều việc quá nên vẫn thiếu thóc :D

thiếu thóc thì ta để dành thóc tiếp hoặc thiết kế ra :D đùng ham hố nóng vội, ra lúa non ngay đấy =))

dangnham

Nhảm thứ mấy xuống HN, a rao mua bên XOM có q bác alo bảo muốn bán (báo giá 8tr2 chưa fix ,mới 99% hàng xách tay)
xuống Hn sóm thi tốt quá,chiều T7 a e đi cafe rồi hẹn xem ống luôn CN này lại có lịch đi Nam Định rồi ko cafe đc /:)

Theo dự tính thì t6 em ra HN, ông già đang ở viện nên chưa đi sớm đc, chứ ko em đi từ mấy hôm rồi :)) Giá như trên thì tốt rồi, còn mới, ko mốc, xước à ok :D

hieuhadong

Active Member

thiếu thóc thì ta để dành thóc tiếp hoặc thiết kế ra :D đùng ham hố nóng vội, ra lúa non ngay đấy =))

thóc giiongs thì ít nên em cũng sợ gặt lúa non lắm chủ tịch Tô ah :D
Theo dự tính thì t6 em ra HN, ông già đang ở viện nên chưa đi sớm đc, chứ ko em đi từ mấy hôm rồi :)) Giá như trên thì tốt rồi, còn mới, ko mốc, xước à ok :D

vậy chiều thứ 7 a e minh gặp nhau nhé :D

Bên trên