Tu van trang bi he thong HT cho phong khach voi he thong loa HKTS 30

thenv

Kính thưa các bác,
Em đang xây nhà, muốn trang bị hệ thống HT để sử dụng, kinh phí khoảng 3K đổ lại. Hôm trước lên mạng thấy có bài nói về hệ thống loa mới HKTS 30 mới của Harman nên em quyết định chiến em này.(phải mua tận Germany), sau khi sở hữu em này thì em mới lăn tăn về các thiết bị đi kèm với em nó để có một hệ thống HT nhà mình. Mong các bác tư vấn cho em, cụ thể HT đặt tại phòng khách rộng 26m2, đã có bộ loa HKTS 30, em định mua một con LCD 47 inch,
Bây giờ là công đoạn khó khăn nhất:
- Lựa chọn Amply
- Lựa chọn đầu DVD
P/s: hệ thống này lắp thêm bộ trộn chơi Kara được ko ?
Mong các bác chỉ giáo

MrMilan

Banned
Ðề: Tu van trang bi he thong HT cho phong khach voi he thong loa HKTS 30

Kính thưa các bác,
Em đang xây nhà, muốn trang bị hệ thống HT để sử dụng, kinh phí khoảng 3K đổ lại. Hôm trước lên mạng thấy có bài nói về hệ thống loa mới HKTS 30 mới của Harman nên em quyết định chiến em này.(phải mua tận Germany), sau khi sở hữu em này thì em mới lăn tăn về các thiết bị đi kèm với em nó để có một hệ thống HT nhà mình. Mong các bác tư vấn cho em, cụ thể HT đặt tại phòng khách rộng 26m2, đã có bộ loa HKTS 30, em định mua một con LCD 47 inch,
Bây giờ là công đoạn khó khăn nhất:
- Lựa chọn Amply
- Lựa chọn đầu DVD
P/s: hệ thống này lắp thêm bộ trộn chơi Kara được ko ?
Mong các bác chỉ giáo

Bác xem HD hay là xem đĩa DVD.
Nếu chỉ xem đĩa DVD thì không cần phải mất công chọn Amply hay đầu DVD làm gì, mà cũng chẳng cần mua TV full HD làm gì, lấy loại to mà có HD ready thôi.
Còn bộ HT thì bác ra ngoài các trung tâm điện máy lớn, cứ lấy bộ All in one về là chạy thôi, cũng chẳng cần DTS hay down mix DTS làm gì cả, vì xem DVD thì chỉ cần DD thôi.

lehoang40

Bác chủ thớt cho cái đường link của HKTS 30 đi bác, để còn biết là loại nào.
Mà sao bác lại chơi DVD nhĩ? DVD dù có upscale lên 1080, xem 47 inch nó vẫn bị nổ bác ạ, sao không chơi HD hay Bluray luôn?

thenv

Bác chủ thớt cho cái đường link của HKTS 30 đi bác, để còn biết là loại nào.
Mà sao bác lại chơi DVD nhĩ? DVD dù có upscale lên 1080, xem 47 inch nó vẫn bị nổ bác ạ, sao không chơi HD hay Bluray luôn?

Kính gửi các bác,
đây là đường link của em nó:
sohoa.vnexpress.net/SH/Am-thanh/2010/03/3B9B1F22 (bác copy paste hộ em tẹo nhé)

Thực tế thì em sử dụng hệ thống để xem film HD, ngoài ra em còn có nhu cầu nghe nhạc nên mới cần có Amply chuẩn một chút. Em định mua thêm cái DVD vì thỉnh thoảng phục vụ nhu cầu của thằng Ku nhà em xem đĩa thôi. Mục đích chính của em vẫn là xem phim HD và nghe nhạc.

lehoang40

Cái hệ thống 5.1 HT này còn mới, chắc bác là người đầu tiên sử dụng rồi. Xin cho hỏi cái câu trong số hóa là:
Theo Harman Kardor, hai sản phẩm mới của hãng sẽ tương thích với các sản phẩm TV 3D.
Đây chỉ là H.T speakers systeme hay có tích hợp cả AV Receiver vậy?

MrMilan

Banned

Cái hệ thống 5.1 HT này còn mới, chắc bác là người đầu tiên sử dụng rồi. Xin cho hỏi cái câu trong số hóa là:
Đây chỉ là H.T speakers systeme hay có tích hợp cả AV Receiver vậy?

Theo hình thì chỉ là hệ thống loa thôi, không tích hợp Receiver kèm theo.
Nhưng vậy sẽ phải đầu tư thêm Receiver và đầu phát HD.
Nhưng bộ này hiện tại mới được tung ra thị trường Mỹ, chưa chắc ở VN đã có.
Và giá của nó trên ebay là $899.00
Với tầm giá như này, bác có thể tậu được một bộ HT dân dụng ngon lành ở Việt Nam rồi

thenv

Theo hình thì chỉ là hệ thống loa thôi, không tích hợp Receiver kèm theo.
Nhưng vậy sẽ phải đầu tư thêm Receiver và đầu phát HD.
Nhưng bộ này hiện tại mới được tung ra thị trường Mỹ, chưa chắc ở VN đã có.
Và giá của nó trên ebay là $899.00
Với tầm giá như này, bác có thể tậu được một bộ HT dân dụng ngon lành ở Việt Nam rồi

Bác nói đúng, đây mới chỉ là hệ thống speaker thôi, nên em đang băn khoăn tìm chú receiver phù hợp với nó. (giá của chú HKTS này tại vn sau khi mua về là 1.300$ bác ợ)
Nhờ các bác tư vấn giúp
P/s: nếu như em nhượng lại bộ này cho chú em, các bác tư vấn giúp em bộ HT tần khoảng 2K với đầy đủ từ tivi, rcv đến speaker
Thanks

ngduyh

Bác nên tách riêng tivi ra rồi vào đây:
- chọn 1 bộ AVR và Speaker ở đây: http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=57247
- bộ phát HD thì mua ở đây: http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=4062

Họ đều là những người bán giá tốt mình đỡ phải mặc cả...

Bác nói đúng, đây mới chỉ là hệ thống speaker thôi, nên em đang băn khoăn tìm chú receiver phù hợp với nó. (giá của chú HKTS này tại vn sau khi mua về là 1.300$ bác ợ)
Nhờ các bác tư vấn giúp
P/s: nếu như em nhượng lại bộ này cho chú em, các bác tư vấn giúp em bộ HT tần khoảng 2K với đầy đủ từ tivi, rcv đến speaker
Thanks

camry2006

Member

Nhờ các bác tư vấn giúp
Thanks

Chà 1.300$ luôn à, vậy Bác mua luôn rec HK cho đồng bộ, mất công đầu tư rồi.

Bên trên