Tư vấn TV 43 inch 100hz

Sơn Nguyệt

Các bác đừng quá quan trọng về tần số quét màn hình.mà nó còn yếu tố khác nữa như công nghệ tích hợp, chip, ram của TV. Sở dĩ là như này bây giờ nguồn phát truyền hình toàn tầm 50Hz đổ xuống. Nên tivi có 100Hz hay 50Hz thì mắt thường khó phân biệt đc. Ví dụ như coi nguồn phát chuẩn 60fps thì tivi 50Hz coi mượt chẳng kém gì tivi 100hz. Nói chung quy lại còn phải phụ thuộc vào nguồn phát nữa chứ ko riêng gì tần số quét màn hình. Ý em là thế các bác có cao kiến gì tư vấn thêm

baolochx

Active Member
Bác xem model 40R350E đi bác, cần tư vấn gì ới em ạ
Có bác nói với em là sony thì né dòng R ra làm em lăn tăn quá. Bác cho em thêm ý kiến nếu sony 40r350e và pana40e400v và toshiba 43 -3750vn thì sao hả bác tư vấn cho em về hình ảnh âm thanh và dòng quét thật có được 100hz không vì em không xem truyền hình chủ yếu xem phim hd và thúy nga bluray từ ổ cứng. Em cám ơn bác và những bác nào đã sử dụng qua 3 con trên để tư vấn cho em

titani

Active Member
Các bác đừng quá quan trọng về tần số quét màn hình.mà nó còn yếu tố khác nữa như công nghệ tích hợp, chip, ram của TV. Sở dĩ là như này bây giờ nguồn phát truyền hình toàn tầm 50Hz đổ xuống. Nên tivi có 100Hz hay 50Hz thì mắt thường khó phân biệt đc. Ví dụ như coi nguồn phát chuẩn 60fps thì tivi 50Hz coi mượt chẳng kém gì tivi 100hz. Nói chung quy lại còn phải phụ thuộc vào nguồn phát nữa chứ ko riêng gì tần số quét màn hình. Ý em là thế các bác có cao kiến gì tư vấn thêm

Đa phần ít coi TV, coi phim copy toàn bản khủng cả mấy chục GB, rồi bản 60fps này nọ nữa nên mới đòi hỏi thế.

Đang định quất em Toshiba U77/U97 mà chả biết kiếm đâu ra thông tin tần số quét thực. Cái info ARM+800 theo trên site chả để làm gì (dòng U67 thấp cấp hơn mà con ghi ARM+1700)

Sony X9000E tần số quét thực 100Hz thì giá lại cao quá.

có ai test TV LG 43UJ632 ,thông số trên hãng kiếm ko thấy để 50hz,trong khi đa số trang web thông số ở ngoài ghi 50hz nhưng mình thấy cảm giác tần số quét nó 100hz,các chuyển động mượt,ko có khựng khung hình,chuyển cảnh nhanh nếu để chung với các mẫu 50hz...có ai test và đánh xem sao... :eek:

o2mobile

Member
Em ngồi máy tính nhiều nên cũng rõ, trước màn CRT chỉ cần để 50hz thấy rung quá trời. mấy con tv đưa mấy cảnh lia máy, chuyển động nhanh cho màn 50hz và 100hz nhìn thấy ngay mà.
Em đang có nhu cầu thêm một em sony 43X8000E nữa em nhờ các thương gia cho em giá nét vào inbox (bỏ hết khuyến mại ....). Em ở Lương Thế Vinh, Hà Nội. Thanks các bác.
Lưu ý: không chơi hàng mẫu chân dài trưng bày. các bác đến lắp xong test time sử dụng, test hở sáng => ok.

tiendatvn

Member
có ai test TV LG 43UJ632 ,thông số trên hãng kiếm ko thấy để 50hz,trong khi đa số trang web thông số ở ngoài ghi 50hz nhưng mình thấy cảm giác tần số quét nó 100hz,các chuyển động mượt,ko có khựng khung hình,chuyển cảnh nhanh nếu để chung với các mẫu 50hz...có ai test và đánh xem sao... :eek:
http://www.lg.com/vn/tivi/lg-43UJ632T

To như tổ bố thề này mà bảo hãng nó không ghi.Chẳng qua ăn may được các video 60fps chứ xem truyền hình 24fps nó chả giật lòi ra

http://www.lg.com/vn/tivi/lg-43UJ632T

To như tổ bố thề này mà bảo hãng nó không ghi.Chẳng qua ăn may được các video 60fps chứ xem truyền hình 24fps nó chả giật lòi ra
Thanks bác,nhưng cảm giác của mình vẫn vậy đối với 2 dòng đấy,nếu xem 1 bộ phim 1080p để so sánh chứ ko phải những bộ phim truyền hình vn mình,nếu nói tần số quét ảo cải thiện tốt như thê thì tốt quá rồi,trước h thấy mấy dòng ảo 100-200 ảo nhưng vẫn khựng khung hình và giật so với 2 dòng đấy,hay có thể do quan niệm tần số quét bản thân mình sai lầm rồi,để tìm hiểu lại ...thanks bác :(

o2mobile

Member
Mới xúc thêm 01 em 43X8000e của bác Phương digicity. Nói chung là giá tốt, dịch vụ ổn. Còn chờ xem bảo hành bảo tỏi thế nào nếu em gặp xui, đồ điện tử mà, hy vọng là không dính.

DigiCity Group

Well-Known Member
Mới xúc thêm 01 em 43X8000e của bác Phương digicity. Nói chung là giá tốt, dịch vụ ổn. Còn chờ xem bảo hành bảo tỏi thế nào nếu em gặp xui, đồ điện tử mà, hy vọng là không dính.
Cảm ơn bác, sáng nay em CPN hóa đơn đỏ qua bác rồi, hôm qua em nhắc kế toán cho đi cùng TV mà họ quên. Cảm ơn bác đã tin dùng bên em nhé, bác giữ lại vỏ hộp trong 7 ngày đầu giúp em, lỗi em đổi mới cho bác !

Bên trên