[Tư vấn] Tv 4K 3D thụ động

saycaphe

Member
Hi các bác.
Nhờ các bác tư vấn, em đang tìm 1 tv 4K, 60-75 inch, 3D thụ động,smartTv, giá tầm 50-60 tr
Về các công nghệ hiện nay em ko hiểu lắm, không biết 3D chủ động và thụ động còn nhiều khác biệt ko?

ncthanh

Ðề: [Tư vấn] Tv 4K 3D thụ động

Lg 65uc970T thẳng tiến. Tớ đang dùng một con so sánh loanh quanh trong tầm giá <55T và hoàn toàn hài lòng

ngoisaohyvong

Well-Known Member

Lg 65uc970T thẳng tiến. Tớ đang dùng một con so sánh loanh quanh trong tầm giá <55T và hoàn toàn hài lòng

65UC970T giờ bỏ mẫu rồi Anh,
- Bác chủ thích màn hình cong thì xài LG 65UG870T.
- Dòng phẳng thì có 65UF850T ah !!!!
Chất lượng hình ảnh 2 em này đều rất đẹp

với cái 3d thụ động thì toàn bộ tivi của samsung đều không có :))

anhnhan084

Member

với tầm giá đó thì nên hốt mấy con 2015 của samsung sony tốt hơn đấy bác, tiếc là mấy con samsung chỉ có chủ động

lại tiếp tục vấn đề 3d thụ động và 3d chủ động à :)) các bác fan samsung sony lg vào cãi nhau nào :))

gTrung

Member

em thấy mua tivi quan trọng chất lượng hình ảnh chứ cái 3d chỉ phụ thôi, film 3d cũng đâu có nhiều... nên chọn mấy con dòng 2015 của samsung sony gì đấy cho nó mới

anhnhan084

Member

nếu chấp nhận 3d chủ động thì chơi mấy con như samsung js8500 65" giá khoảng 60tr được mấy bác kia đánh giá khá ngon đấy bác

nếu so sánh 3d thụ động với 3d chủ động như của samsung thì em thấy cũng như nhau, các bác kia cãi nhau chí chóe chi không biết

Heugene

Member

với tầm giá đó bác có rất nhiều lựa chọn, nếu chọn lựa chất lượng hình ảnh thì có thể hốt con samsung js8500, nếu chọn 3d thụ động thì con 65UF850T

thật sự với một chiếc tivi 4k thì nên chọn các dòng mới của năm nay như ở samsung hoặc sony, mấy hãng khác năm nay ít mẫu mới

gTrung

Member

em thấy bác cứ góp lúa chơi con samsung js9000 65" như bữa so sánh chất lượng là đảm bảo nhất

anhnhan084

Member

em thấy bác cứ góp lúa chơi con samsung js9000 65" như bữa so sánh chất lượng là đảm bảo nhất

samsung js9000 65" giá tới hơn 70tr bác à... nhưng chất lượng con đó hôm bữa đi coi so sánh đúng thật khỏi chê, 3d cũng đẹp lung linh

gTrung

Member

samsung js9000 65" giá tới hơn 70tr bác à... nhưng chất lượng con đó hôm bữa đi coi so sánh đúng thật khỏi chê, 3d cũng đẹp lung linh

haha con samsung js9000 không phải dòng cao cấp nhất nhưng nó là con đẹp nhất của samsung rồi, thêm cái one connect vài bữa nâng cấp phần cứng nữa thì ngon lành

Heugene

Member

bữa đó em cũng đi nà bác, coi mà thấy sướng con mắt, samsung js9000 đúng là đẹp thật, mà giá thì cao quá :))

nhưng mà con samsung js9000 là cong, không biết bác chủ topic thích cong hay phẳng...

Bên trên