Tư vấn về Amply Denon

speedvn

Ðề: Tư vấn về Amply Denon

amli của em là Denon AVR790, giống 1910 về tính năng, công suất, nhưng em chưa biết phải dùng loa nào, có người nói C407, C405 vì dòng C607 công suất cao amli này kéo k nổi, có người nói chơi quả B&W nhưng ngân sách của em cho 2 loa front và sur/cen tầm 15-17tr bộ loa thôi, đầu đĩa em là đầu denon 2500, các bác rành tư vấn giúp em vì em chưa chơi bao giờ. nhu cầu em nghe nhạc Mỹ và xem phim, cám ơn các bác

quangnh

Member

Em denon 3920 thì sao nhỉ, sao không thây ai nói gì.

tuanpps

Member

amli của em là Denon AVR790, giống 1910 về tính năng, công suất, nhưng em chưa biết phải dùng loa nào, có người nói C407, C405 vì dòng C607 công suất cao amli này kéo k nổi, có người nói chơi quả B&W nhưng ngân sách của em cho 2 loa front và sur/cen tầm 15-17tr bộ loa thôi, đầu đĩa em là đầu denon 2500, các bác rành tư vấn giúp em vì em chưa chơi bao giờ. nhu cầu em nghe nhạc Mỹ và xem phim, cám ơn các bác

thích Jamo thì 407 đi bro, còn tiền dành cho sub:)

speedvn

407 hay 605? có bác gì trên này nói 605 hơn 407 nên em cũng đang phân vân

onggia

Well-Known Member

407 hay 605? có bác gì trên này nói 605 hơn 407 nên em cũng đang phân vân

605 bé hơn nhưng chất hơn 407 nhiều bác ạ,mỗi tội 605 tiếng bass nó hơi lôi thôi và mềm nên phải cân nhắc khi chọn em này nếu nghe nhạc mạnh.

quangnh

Member

3920 thì vừa mua ở shop vttv, ghép với Jamo 605 hoặc 407 là ổn:">

Cám ơn bác, em cũng nghe nhiều người nói ghép amply denon với loa jamo là hợp hơn cả. Jamo C407 là cả bộ 5.1 phải không bác, bác biết cửa hàng nào giá tốt nhất không nhỉ?

onggia

Well-Known Member

Cám ơn bác, em cũng nghe nhiều người nói ghép amply denon với loa jamo là hợp hơn cả. Jamo C407 là cả bộ 5.1 phải không bác, bác biết cửa hàng nào giá tốt nhất không nhỉ?

Khoảng 890 USD cả front C407 center400 và surround400 đó bác,nếu không đâu bán rẻ hơn thì bác pm em dẫn bác đi mua :D

thicktre

Em thấy giá Jamo hình như vẫn giữ giá thì phải???

speedvn

407 em thấy trên 5s có giá 490, 400 giá 350, tổng thiệt hại sẽ tầm 840, giảm 50 so với giá bác đưa ra, 605 bass lôi thôi và mềm thì có cách nào khắc phục k hay phải thay bộ khác? Ngân sách tổng khoảng 850 tức 17tr nên hơi khó cho bộ loa vừa nhạc vừa phim các bác nhỉ

tuanpps

Member

407 em thấy trên 5s có giá 490, 400 giá 350, tổng thiệt hại sẽ tầm 840, giảm 50 so với giá bác đưa ra, 605 bass lôi thôi và mềm thì có cách nào khắc phục k hay phải thay bộ khác? Ngân sách tổng khoảng 850 tức 17tr nên hơi khó cho bộ loa vừa nhạc vừa phim các bác nhỉ

E không hiểu bass lôi thôi là sao???

Còn loa nào bass mềm thì càng okie quá rồi còn không biết bác đòi hỏi bass như nào???

onggia

Well-Known Member

Chơi mấy cặp dây loa lợi trầm có thể sẽ cải thiện được ít nhiều bác ạ.840USD em sợ hơi khó mua đấy bác ạ hoặc cũng có thể dạo này thị trường nó hạ nhiệt hàng xuống em ko biết.

onggia

Well-Known Member

E không hiểu bass lôi thôi là sao???

Còn loa nào bass mềm thì càng okie quá rồi còn không biết bác đòi hỏi bass như nào???

Là tiếng bass có đuôi nghe không gọn dễ gây váng đầu đó bác,tiếng bass mềm thì ko phải ai cũng thích đặc biệt là khi xem phim bác ạ.Vừa xem lại giá cả bộ C400 ngoài HN khoảng 560USD trong HCM mặc cả khéo 530USD có khi cũng bán :D

hai72

HD-1080i

Là tiếng bass có đuôi nghe không gọn dễ gây váng đầu đó bác,tiếng bass mềm thì ko phải ai cũng thích đặc biệt là khi xem phim bác ạ.Vừa xem lại giá cả bộ C400 ngoài HN khoảng 560USD trong HCM mặc cả khéo 530USD có khi cũng bán :D
Xin các Bác cho ý kiến về DENON 2000 AE phối ghép với BW cm7. Mong nhận đc sự chia sẻ của các Bác

HDWorld

nhỏ vậy thì 1910/1909, 2310/2309...cũng đủ làm cho bạn đau tim rùi...

JESSIEBO

Active Member

vote cho em 2308. Công suất lớn hơn
nghe nói bên Nhật họ đang Sale off em 4310 chỉ còn khoảng 1000$.

Bên trên