tư vấn về dàn âm thanh 5.1

Janghp

Ðề: tư vấn về dàn âm thanh 5.1

Trong tầm tiền này thì chất lượng âm thanh cũng rưa rứa nhau thôi. Mua loại LG hay Samsung cho có nhiều tính năng, giải mã DTS cổng Optical ầm ầm, lại đọc file divx từ usb và chức năng bluetooth kết nối IPOD, Phone nữa.

Em có 1 bô LG 5.1 cả đầu kết hợp amli nghe chẳng ra gi giờ vứt xó, thỉnh thoảng cho thằng cún nhà em mang ra xem siêu nhân. Tốt nhất bác chủ thớt đừng chơi những loại đó làm gì sau này vứt đi thì tiếc để lại chật nhà.

mistral76

Em có 1 bô LG 5.1 cả đầu kết hợp amli nghe chẳng ra gi giờ vứt xó, thỉnh thoảng cho thằng cún nhà em mang ra xem siêu nhân. Tốt nhất bác chủ thớt đừng chơi những loại đó làm gì sau này vứt đi thì tiếc để lại chật nhà.

Hic, các bác hơi "kỹ tính" hay tại em "tai trâu", chứ em mới rước 1 em AIO LG bluray TH965 về, nghe thấy "ổn" (theo tiêu chuẩn của em). Xem HD bằng cách căm HDD vào AIO theo đường usb thấy cũng "rất được" cả hình lẫn tiếng, giải mã DTS ầm ầm. Phòng em 25 m2 mà em để volume 20/40 đã thấy rung nhà (dù chỉ là sub điện nhưng tiếng cũng ấm và uy lực"). Em cũng không phải dân nghiền phim, nghiền nhạc, chủ yếu là giải trí, thư giãn nên thấy hài lòng với dàn này, hình thức cũng nhẹ nhàng, chất lượng trong tầm giá và khi mua được khuyến mại thêm bộ wireless nên đi dây loa suround không bị lằng nhằng.

Trước khi mua con này, em cũng tham khảo mãi trên diễn đàn và bạn bè. lúc đầu đã định lấy denon 1611 và jamo S606 (giá khoảng 21tr) nhưng rồi nghĩ đi nghĩ lại, chuyển sang AIO. Nói chung, babs chủ topic cứ tùy theo nhu cầu mà quyết thôi. Chúc bác sớm mua được HT ưng ý.

Eugene

Member

Hic, các bác hơi "kỹ tính" hay tại em "tai trâu", chứ em mới rước 1 em AIO LG bluray TH965 về, nghe thấy "ổn" (theo tiêu chuẩn của em). Xem HD bằng cách căm HDD vào AIO theo đường usb thấy cũng "rất được" cả hình lẫn tiếng, giải mã DTS ầm ầm. Phòng em 25 m2 mà em để volume 20/40 đã thấy rung nhà (dù chỉ là sub điện nhưng tiếng cũng ấm và uy lực"). Em cũng không phải dân nghiền phim, nghiền nhạc, chủ yếu là giải trí, thư giãn nên thấy hài lòng với dàn này, hình thức cũng nhẹ nhàng, chất lượng trong tầm giá và khi mua được khuyến mại thêm bộ wireless nên đi dây loa suround không bị lằng nhằng.

Trước khi mua con này, em cũng tham khảo mãi trên diễn đàn và bạn bè. lúc đầu đã định lấy denon 1611 và jamo S606 (giá khoảng 21tr) nhưng rồi nghĩ đi nghĩ lại, chuyển sang AIO. Nói chung, babs chủ topic cứ tùy theo nhu cầu mà quyết thôi. Chúc bác sớm mua được HT ưng ý.

Của bác là LG HB965TZ,mấy em này lấy đâu ra sub đện vậy bác,con này 16 củ phải không bác.nói chung mấy con này nghe cũng không đến nỗi nào,nhưng tuyệt nhiên mở to sẽ rất kinh khiếp (sr vì em làm ở Nguyễn Kim,dàn nào em cũng nge cả rồi),sao bác không làm bộ Denon 1311XP,hay onkyo gì gì đó,có vẻ tinh túy hơn nhiều,sắm thêm em Dune smart,...1-2TB gì đó là,tha hồ mà xem film,nge nhạc loss luôn.hihi

mistral76

Của bác là LG HB965TZ,mấy em này lấy đâu ra sub đện vậy bác,con này 16 củ phải không bác.nói chung mấy con này nghe cũng không đến nỗi nào,nhưng tuyệt nhiên mở to sẽ rất kinh khiếp (sr vì em làm ở Nguyễn Kim,dàn nào em cũng nge cả rồi),sao bác không làm bộ Denon 1311XP,hay onkyo gì gì đó,có vẻ tinh túy hơn nhiều,sắm thêm em Dune smart,...1-2TB gì đó là,tha hồ mà xem film,nge nhạc loss luôn.hihi

Đúng là AIO LG965 mình mới "cưới" ở NK đấy. Cái vụ sub điện thì là do bác hàng xóm nhà mình, dân chơi audio bên 4rum vnaw sang "chỉ tên", có lẽ bác ấy nhầm và mình cũng nhầm theo. Nhưng mình thấy sub đi theo bộ dàn này nghe được đấy chứ. Mình kết e này ở sự tiện lợi, chất lượng âm ok, hình thức gọn nhẹ, hỗ trợ giải mã được gần như tất cả các định dạng âm thanh tiên tiến hiện nay, NK khuyến mãi thêm bộ wireless nên đi dây không bị vướng Nhà lại có sẵn mấy cái disc bluray cho vào xem thấy chất lượng ngon. Xem phim HD trực tiếp từ ổ HDD qua đường usb ổn, có phụ đề (tuy kô điều chỉnh được cỡ chữ) nhưng tiết kiệm được cái đầu bluray, HD player và DVD player...:)) Mình cũng đã đi test thử bộ denon 1311XP với loa siêu mỏng Jamo A101 nhà người bạn, nhưng do ông bạn mới mua, setup phòng nghe chưa ổn, nên nghe không ấn tượng lắm, và AVR cứ bị treo liên tục, 2 thằng bò ra điều chỉnh nhưng nghe âm mãi chưa ưng...:(( chắc phải bảo nó nhờ các cao thủ trên này xử lý giúp. Mình không quen nghe nhạc to, nên thấy nghe nhạc ổn, mới chỉ thử up volume lên đến 20/40 mà đã ngại hàng xóm phàn nàn rồi. Nói chung, cá nhân mình hài lòng vì đã chọn AIO này

Bên trên