Tư vấn về Karaoke VOD HANET

lkcuong

Ðề: Tư vấn về Karaoke VOD HANET

Chào các bác!

Các bác có ai dùng đầu Karaoke này (http://hanet.vn/product.php?id=2&cid=1) cho mình xin ít đánh giá về chất lượng em nó nhé. Chẳng là Tết mình này định rinh em nó về gào thét :D. Thanks cả nhà nha

Nó đã ra đâu mà tư vấn cho bác được. Bên box hdplayer cũng có topic rậm rịch về con này rồi mà hoãn mấy lần.

Funlove

@lkcuong: con này là đầu Karaoke VOD mà pac. Con chuẩn bị ra la con TV box :)

Funlove

Em cũng định lam chuột bạch phát vì thấy có nhiều tính năng update bài hát online hay phết. Source bài hát của nó toàn HD. Nhưng gặp bọn support của tụi này siêu lởm, chán

lkcuong

http://hanet.vn/product.php?id=29&cid=1

Em lại tưởng bác nói con này. Con này là con mới quảng cáo của hanet, vừa chơi HD vừa chơi KOK. Cái đầu kia thì hơi đắt, cái này thì rẻ hơn, đa chức năng hơn. Bác thích chọn cái nào?

Funlove

@lkcuong: e cũng máu con iTV ấy đa chức năng lại hạt rẻ, trên site nó ghi bán ra 20.12 nhưng hỏi bọn support nó kêu hoãn ngày bán hix e muốn 1 em chơi Tết. Nhân tiện hỏi bác chỗ chép source karaoke vod ở đâu ak

VietKTV Mạnh hơn. Bác đi hát nhiều thì sẽ thấy, hầu như các quán giờ họ dùng VietKTV là nhiều.

dh201hy

Well-Known Member

VietKTV Mạnh hơn. Bác đi hát nhiều thì sẽ thấy, hầu như các quán giờ họ dùng VietKTV là nhiều.

Cũng chưa biết được bác Tân Cường à. Vietktv ra trước đương nhiên có nhiều người sử dụng. Nên chưa thể phán thằng nào mạnh được
Em ủng hộ bác ra sau, cải tiến về công nghệ và giá thành.

Em đang dùng Vietktv. Cái phần mềm của nó cũng ngu bỏ...... mẹ. Khi chọn trực tiếp bằng remote thì che hết cả chữ, chẳng có tuỳ biến

Funlove

Đồng ý vs bác dh201hy, pm VietKtv ko dc thông minh lắm, update bài hát thủ công là e đã ko ưa rùi hii

Cũng chưa biết được bác Tân Cường à. Vietktv ra trước đương nhiên có nhiều người sử dụng. Nên chưa thể phán thằng nào mạnh được
Em ủng hộ bác ra sau, cải tiến về công nghệ và giá thành.

Em đang dùng Vietktv. Cái phần mềm của nó cũng ngu bỏ...... mẹ. Khi chọn trực tiếp bằng remote thì che hết cả chữ, chẳng có tuỳ biến

Hôm qua mình đến Số 41 Cao Bá Nhạ - P. Nguyễn Cư Trinh - Quận 1 - Thành phố HCM xem Demo Vietktv thấy quá thất vọng! Đầu tiên là âm thanh nghe như nhạc mp3 nén 64k (bài Giọt lệ đài trang lấy từ DVD Paris Bynight). Phần hình ảnh nhòe không có nét (như VCD) hoàn toàn không có chuẩn HD, không chạy trực tiếp file .Vob-.iso...phải dùng pm convert.

Xem demo con HANET ITV- http://hanet.vn/product.php?id=29&cid=1 thấy rất thích. Cty thông báo: 10/01/2012 có hàng.

Chỉnh sửa lần cuối:

ducthoqn

Chào các bạn, bên mình rời ngày lại 2 lần với sản phẩm HANET iTV, làm các bạn mất công đợi chờ, hy vọng sẽ không làm thất vọng!
Ngày 10-01-2011 bên mình bắt đầu bán hàng.

Hiện tại nếu các bạn cần tham khảo về chương trình karaoke của đầu HANET Karaoke thì qua địa chỉ:
Hà Nội: 52 Hai Bà Trưng - Hà Nội - Cty Hiền Quân.
Sài gòn: 266 Tân Sơn Nhì - Phường Tân Sơn Nhì - Quận Tân Phú , TP.Hồ Chí Minh, Việt Nam

Có vài điểm khác biệt ở sp của bên mình:
Auto update online ( Tuy nhiên là cũng lâu vì 1 file vài chục mb )
Đồng bộ âm lượng ( Không bị bài to, bài nhỏ )
Chất lượng hình ảnh tốt, 70% là chất lượng DVD, bài hát của 2 năm gần đây là theo chuẩn HD nén, còn 1 số ít bài cũ là vcd ( Trong đầu HANET iTV, bản nâng cấp dự kiến vào tháng 3-2012 thì sẽ ko có bài chuẩn vcd )
Phần mềm thông minh, mong các bạn tìm hiểu thêm và đóng góp ý kiến để HANET nâng cấp chương trình tốt hơn nữa.

Hôm nay công ty vẩn chưa có bán con Hanet ITV (dây thun thêm 5 ngày). Hay là "lở dại!" QC "tùm lum - tùm la" chức năng, mà trên thực tế không có nên không dám bán hàng ra. Chắc sợ bị ném đá!?

lkcuong

Chào các bạn, bên mình rời ngày lại 2 lần với sản phẩm HANET iTV, làm các bạn mất công đợi chờ, hy vọng sẽ không làm thất vọng!
Ngày 10-01-2011 bên mình bắt đầu bán hàng.

Hiện tại nếu các bạn cần tham khảo về chương trình karaoke của đầu HANET Karaoke thì qua địa chỉ:
Hà Nội: 52 Hai Bà Trưng - Hà Nội - Cty Hiền Quân.
Sài gòn: 266 Tân Sơn Nhì - Phường Tân Sơn Nhì - Quận Tân Phú , TP.Hồ Chí Minh, Việt Nam

Có vài điểm khác biệt ở sp của bên mình:
Auto update online ( Tuy nhiên là cũng lâu vì 1 file vài chục mb )
Đồng bộ âm lượng ( Không bị bài to, bài nhỏ )
Chất lượng hình ảnh tốt,
70% là chất lượng DVD, bài hát của 2 năm gần đây là theo chuẩn HD nén, còn 1 số ít bài cũ là vcd ( Trong đầu HANET iTV, bản nâng cấp dự kiến vào tháng 3-2012 thì sẽ ko có bài chuẩn vcd )
Phần mềm thông minh, mong các bạn tìm hiểu thêm và đóng góp ý kiến để HANET nâng cấp chương trình tốt hơn nữa.

Cái bôi đậm là cái mọi người quan tâm nhất. CÒn về phần mềm em thấy như con VietKTV là tạm được rồi. Chỉ cần chọn bái, xóa bài, cho bai ưu tiên, chọn bài theo tên bài, tên ca sỹ. Tạm thời version1 là như vậy, sau này mới nâng cấp thêm sau thì lại ra ver2, ver3...

Quan trọng nhất là chất lượng nhạc, nhiều bài trong vietktv chán lắm, nhạc copy từ đĩa VCD cũ, nhạc thì méo méo, gặp mấy bài đấy em toàn phải bỏ đi, giờ toàn chơi mấy bài quen thôi.

dh201hy

Well-Known Member

Cái bôi đậm là cái mọi người quan tâm nhất. CÒn về phần mềm em thấy như con VietKTV là tạm được rồi. Chỉ cần chọn bái, xóa bài, cho bai ưu tiên, chọn bài theo tên bài, tên ca sỹ. Tạm thời version1 là như vậy, sau này mới nâng cấp thêm sau thì lại ra ver2, ver3...

Quan trọng nhất là chất lượng nhạc, nhiều bài trong vietktv chán lắm, nhạc copy từ đĩa VCD cũ, nhạc thì méo méo, gặp mấy bài đấy em toàn phải bỏ đi, giờ toàn chơi mấy bài quen thôi.

Chưa có ông nào đột phá cả đâu. Việc đồng bộ âm lượng thì cực kỳ đơn giản. Trong khi add bài thì họ biết bài nào âm lượng thế nào nên có thể điều chỉnh code được rồi.

Cái vấn đề quan tâm nhất là chất lượng. Hiên nay chưa có ông nào dám hùng hồn tuyên bố là dư liệu tự họ beat (nghĩa là thuê dàn nhạc về chơi rồi thu lại). Hiện nay tất cả dữ liệu đều thu thập từ các VCD, DVD có sẵn trên thị trường. VietKTV họ cũng đã tự mình design phần chữ vào nền nhạc của VCD, DVD mà các bài ko có sẵn trên thị trường. Chính vì phải dựa vào VCD, DVD đã phát hành nên họ không thể nào chủ động được chất lượng.

Chỉ khi nào hãng sản xuất tự mình thu âm và quay hình ảnh nền thì em mới tin là chất lượng hình ảnh HD được

Funlove

Mình cũng quan tâm đến chất lượng nhạc. Không bít ông này dùng xử lý âm thanh ra thế nào :-S

ducthoqn

Chưa có ông nào đột phá cả đâu. Việc đồng bộ âm lượng thì cực kỳ đơn giản. Trong khi add bài thì họ biết bài nào âm lượng thế nào nên có thể điều chỉnh code được rồi.

Bạn nói phần này chưa đúng rồi, nếu đồng bộ âm lượng bằng cách này thì vất đi, đây là cách mà các loại đầu karaoke mở video files đang làm. Có nhiều bài quá to, nhiều bài quá nhỏ, chênh nhau nhiều bạn chỉnh thông số của bài đấy kiểu gì cũng không chuẩn được, bài nhỏ quá có tăng lên 100% cũng không được.

Chờ bạn Funlove mua HANET iTV rồi cho mình ý kiến về chất lượng hình ảnh và âm thanh của sp HANET xem sao.

Nghe a e nói trên này. Tôi đại diện Việt KTV xin mạn phép phát biểu vài điều
1 Bài hát cũ ... Đúng là có xấu thật, bên tôi đã nỗ lực rất nhiều năm qua để thay đổi. Hiện nay có 6 nhân viên làm việc đêm ngày
2 Bài hát mới .... Chất lượng có thể nói, không có công ty nào làm đẹp như bên tôi... Chắc chỉ thua Thuý Nga
3 Phần mềm chúng tôi làm ra hiện nay, đều có lý do của nó. Thế nên bạn nào thấy bất tiện có thể trao đổi ý kiến với tôi. Tôi tư cách là người đảm nhiệm phần phát triển mấy năm qua, tôi xin ghi nhận mọi ý kiến đóng góp
4 Xin cáo lỗi với khách hàng nếu chúng tôi chưa làm tốt. Thay mặt Việt KTV tôi xin chân thành cảm ơn đến tất cả quý khách đã ủng hộ chúng tôi trong 5 năm qua.
5 Nhằm phát triển hệ thống Karaoke của Việt KTV được mạnh hơn. Năm 2012 chúng tôi sẽ cho ra mắt phiên bản đặc biệt đánh dấu 6 năm phát triển. Hệ thống mới được đầu tư cả về mặt phần cứng, phần mềm ... Đặc biệt, được tận hưởng thành quả hệ thống dữ liệu bài hát chất lượng cao nhất do chúng tôi dầy công chuẩn bị 2 năm qua.

Bên trên