tư vấn về wifi giúp

tho80

Member
hiện đang xài gói cước Megavnn easy của VNPT nhưng gần nhà lại có cái Khách sạn có wifi va mình đã thử vào bàng con laptop được ( chỉ có 2 vạch trên cột sóng), cái này k quan trọng vì mình sẽ dùng ănten thu sóng
Vậy mình có nên chuyển sang dùng wifi hay k? Vì con đang lăn tăng k bít tốc độ download của wifi có bằng ADSL k? Mong ae giúp đỡ

hbc

Moderator
Ðề: tư vấn về wifi giúp

Dùng ADSL cho nó chủ động còn tốc thì thử down up một file nào đấy thì biết ngay.

Nhiều chỗ có wifi chuẩn N cộng với đường truyền cáp quang thì bố ông ADSL cũng ko đuổi kịp nhưng ...

anh7otosaigon

Active Member

wifi hay cắm dây rj45 cũng như nhau àh bác, em thử rồi....em dùng wifi G

tho80

Member

vậy thì tốt rùi, chắc phải xài wifi thui , máu lắm rùi
thank all

satan85

Well-Known Member

Chắc là như nhau thôi, wifi nó cho phép tốc độ tối đa là 54Mb/s còn đường truyền gì đi nửa thì tốc đọ lên đến 1m.s là ngon lắm rồi nên dùng wifi vẫn ok mà các bác

Singum

ôi trời, tốc độ wifi 54Mbps là tốc độ LAN chứ có phải tốc độ Internet đâu

tho80

Member

dung na`o giong nhau het chi? wifi co luc at mang thoi nhie khi bi da' ra , chay thi` giong nhau thoi tu` theo nguoi mua mang , neu xa`i g hay n , neu bat duoc wifi thi xa`i cho kho? tra? tien hiihih chuc ban xa`i ko bi da; nhe ihihhi

bác này nói sao mà khó hỉu vậy trời . mời bác vô dịch lại cho em :)|

anh7otosaigon

Active Member

minh noi xa`i dieu giong nhau het , nhieu khi nguoi mua mang thoi , co`n xa`i wifi nhieu khi bi mat mang thoi , chay nhanh die`u giong nhau het,

mất mạng là do bên ISP chứ làm sao mà rớt được hở bác, trừ khi khỏi vùng phủ sóng.....

stevendzo

Bạn có thể mua thêm 1 Access Point về để khếch đại tín hiệu Wi-Fi từ khách sạn, hiện nay trên thị trường đã có AP của hãng Ruckus Wireless (Mỹ), model: MetroFlex 2225-NG rất thích hợp cho việc này. Chỉ cần AP này bắt được sóng của khách sạn, nó tự động repeat tín hiệu lên và phủ khắp nơi trong ngôi nhà của bạn, lúc này bạn tha hồ download và lướt net free.
Sản phẫm được phân phối bởi công ty Đông Quân
24 - 26 Nam Quốc Cang, Q1
Tel: 08-3925 2565

quenx

Chắc bạn ấy lăn tăn về việc dùng free hay không free thôi.
Cái gì cũng có giá: nếu mình xài mình trả tiền thì chủ động hơn trong việc sự dụng net, còn free phụ thuộc người ta ( Wifi KS nha).
Tốt nhất coi Wifi KS kia là đường truyền phụ. Khi nào nó rớt thì ta dùng mạng ta. V.v.v… tùy opt bạn lựa chọn.
Còn xài free ai chả muốn, nhưng lắm khi song wifi free mất chả biết đường nào mà lần.

tanminh6000

Nếu cái KS đó nó kô có đặt pass thì bác xài vô tư còn có pass thì đắp chiếu lun, cái thằng ks nó lúc nào cũng chơi gói cước kiểu "trên trời" nên download cũng không tệ đâu, còn chuyện nó có mấy vạch sóng thì không wan trọng, nhiều khi connect tầm vài MB cũng down & lướt web ầm ầm trừ khi có nhiều người dùng cùng một lúc, có vật cản, AP trục trặc,.... thì mới ảnh hưởng đến speed của nó, còn chuyện rớt mạng thì cũng hên xui lắm (xài free mà :-") các bác nhìn cái pic của em dưới đây thì sẽ rõ, ở đây mình cũng xài laptop + wifi chùa (tất cả là chuẩn G) :> vật cản là 1 cái ngã tư cách nhà em cũng vài chục mét, con AP của KS nó trên tầng 7 còn em thì ở dưới tầng 1 (nhà e) :D.

vyanhLSVNN

seo giong truong hop nha em thia', chang bit cac bac co quanh day ko :D (em o LS) nha em chang? dat pass va xai goi cuoc mega easy, nhiu luc tra tren wifi thay nhieu ruoi bau the' :) nen thi thoang em nghich cho ai an ke' hoang? :D (tat che do phat song or dat pass 1 thoi gian) roi em nghi~ thoi thi qua wifi an ke cung chang? dc bao nhiu, em thay dat lap ngay gan luot we con dc chu khoan dow load thi hoi met (wifi em hieu TP LINK)

Bên trên