[Tư vấn] Với Stupid TV CRT thì có thể kết nối với Android tv box không?

ối zời ơi

Active Member
Như tiêu đề, mọi người tư vấn giúp em :D vì thực ra cũng chưa dùng bao giờ. Chả là ông anh vừa nhượng cho cái acc premium vtvplus còn hơn 1 năm nên định tậu 1 con để năm sau xem bóng đá cuối tuần :D
Khổ nỗi là nhà nghèo có mỗi cái TV CRT nên nhờ ae tư vấn xem có loại android box nào bình dân mà vẫn kết nối đc không
p/s: nếu có cổng LAN thì càng tốt. hàng xóm toàn tốt bụng đặt pass wifi hàng loạt :(

itvplus

Active Member
Như tiêu đề, mọi người tư vấn giúp em :D vì thực ra cũng chưa dùng bao giờ. Chả là ông anh vừa nhượng cho cái acc premium vtvplus còn hơn 1 năm nên định tậu 1 con để năm sau xem bóng đá cuối tuần :D
Khổ nỗi là nhà nghèo có mỗi cái TV CRT nên nhờ ae tư vấn xem có loại android box nào bình dân mà vẫn kết nối đc không
p/s: nếu có cổng LAN thì càng tốt. hàng xóm toàn tốt bụng đặt pass wifi hàng loạt :(

Bình dân mà hỗ trợ cổng AV cho tivi CRT thì bác tham khảo em này nhé.
ITVPLUS -ITV600A - Android box ngon bổ rẻ nhất thị trường android box | Tin sản phẩm

Ðề: [Tư vấn] Với Stupid TV CRT thì có thể kết nối với Android tv box không?

600A giá rẻ nhất và đáp ứng đủ nhu cầu của bác rồi đó :)

phithien

Well-Known Member

Android box mà dùng với TV crt thì thôi rồi, mờ mờ ảo như giữa chốn bồng lai. năm ngoái có đem qua nhà hàng xóm test, nhìn muốn đau mắt hột. Bác nên bỏ ý định mua android box về xài cho tv crt đi, chán lắm, coi tệ hơn khi coi bằng anten mà rụng râu gần hết :D

p/s: bác đừng nghe mấy bác bán hàng tư vấn nhé, chủ yếu là bán đc hàng, chứ chẳng quan tâm gì khác đâu. Để chắc ăn bác pm cho tất cả cửa hàng ở đây, chổ nào có tivi CRT để tới tận nơi test, thì test vài chục model, xem cái nào đỡ đỡ thì xúc

xibu

Member

Thật sự nếu bác có niềm đam mê bóng đá thì bác nên cố 1 chút kiếm con TV màn Led hoặc LCD coi cho đã bác ạ,coi qua cái CRT nó không truyền đạt hết được mọi cảm xúc tuyệt vời của quả bóng tròn mang lại đâu bác :).
Còn về sản phẩm hỗ trợ màn hình CRT thì bên em có những dòng như ATV 1200, Himedia Q5 II. Bác có thể tham khảo thêm tại website Smartshop bên em. Em đã test thử trên con Sony CRT 21 inch nhà em thì thấy Q5 II nhìn rõ hơn ATV 1200, tuy nhiên vẫn bị mất các góc hình.
Nếu có điều kiện bác nên đến trực tiếp các cửa hàng để test trực tiếp xem sản phẩm nào phù hợp với mình nhất bác nhé.

Thiếu gì dòng bác: Mygica ATV1200, Mygica ATV3200, ITV1600, CS918, CS968, Tronsmart Vega S89, Beelink M8, MBOX S82B,...bên em có tất. Bác rãnh ghé qua test thử. Được thì sút em về xài cho máu. hehe

VMX

Member

Công nhận với bác là xem bóng với TV CRT bằng android box xem hơi mờ ảo , các con box e test thử với CRT thì nhìn khá nhất là ENY M6 DVB - T2 tích hợp đầu thu TH qua angten râu là xem ổn nhất .

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: [Tư vấn] Với Stupid TV CRT thì có thể kết nối với Android tv box không?

Android box mà dùng với TV crt thì thôi rồi, mờ mờ ảo như giữa chốn bồng lai. năm ngoái có đem qua nhà hàng xóm test, nhìn muốn đau mắt hột. Bác nên bỏ ý định mua android box về xài cho tv crt đi, chán lắm, coi tệ hơn khi coi bằng anten mà rụng râu gần hết :D

p/s: bác đừng nghe mấy bác bán hàng tư vấn nhé, chủ yếu là bán đc hàng, chứ chẳng quan tâm gì khác đâu. Để chắc ăn bác pm cho tất cả cửa hàng ở đây, chổ nào có tivi CRT để tới tận nơi test, thì test vài chục model, xem cái nào đỡ đỡ thì xúc

căng nhỉ. nghe thím này nói thấy tình hình có vẻ không sáng sủa lắm :(

itvplus

Active Member

căng nhỉ. nghe thím này nói thấy tình hình có vẻ không sáng sủa lắm :(

Bác ở đâu thì có thể qua trực tiếp showrom để test nhé, bây giờ chất lượng hình ảnh kết nối qua cổng AV cũng tương đối đẹp trên một số con bác ah. Bác qua bên em thử vài em cho bác, ưng thì lấy em đó, không thì ko có sao ah :)

ối zời ơi

Active Member

Bác ở đâu thì có thể qua trực tiếp showrom để test nhé, bây giờ chất lượng hình ảnh kết nối qua cổng AV cũng tương đối đẹp trên một số con bác ah. Bác qua bên em thử vài em cho bác, ưng thì lấy em đó, không thì ko có sao ah :)

bác cho e vài mẫu tham khảo xem. có gì mai ngày kia e đi thị sát thử :D
hoặc nếu bác có hình ảnh khách test thì chụp lại cho e xem thử với

Chất lượng thì cũng tạm được, khoảng 70% - 80% so với HDMI, tốt nhất là bạn nên đi test tận mắt rồi nếu vừa ý thì hãy mua :D

minix

http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/798765-tren-tay-vmx-v7-box-loi.html
ngon bổ rẻ giá 1550k bác xem AV đẹp ạ

phithien

Well-Known Member

Chất lượng thì cũng tạm được, khoảng 70% - 80% so với HDMI, tốt nhất là bạn nên đi test tận mắt rồi nếu vừa ý thì hãy mua :D

Bác có lẫn lộn ko nhỉ. tv CRT biết được 10% so với LCD ko, làm gì được 70%, 80%

eolohd

Active Member

với TV CRT màn hình cỡ 21'' trở xuống thì cũng "nét" kha khá, khoảng 60-80% so với qua HDMI với TV cùng cỡ. Lên TV CRT cỡ 29'' hoặc thử chế độ AV của TV 42'' thì thảm họa thôi rồi, chỉ được 30% so với qua HDMI.

TACOMPUTER

Mua atv3200 xem ngon vãi chưởng. Nhưng app dangcaphd va vietmobitv bị caro hình, nhờ itvplus fix mà chưa thấy hồi âm.

Bên trên