tư vấn xem phim 3D trên máy chiều optoma

h2love4ever

Active Member
Mình có máy ML500 có hỗ trợ xem 3D ready, nhưng ko biết bây giờ cần xem 3D thì cần những gì, nhà có android box có hỗ trợ 3D qua HDMI xem tốt trên TV 3D,nhưng khi cắm vào máy chiếu play phim 3D thì lại ra 2 hình. Mình chưa mua kính vì chưa biết mua loại nào. Với cả mới dùng 3D chưa có kinh nghiệm nên chưa đầu tư máy chiếu ngon.

Thông số máy chiếu 3 D : DLPLink 3D capable; Compatible with 3D content at XGA (1024 x 768) and 120Hz through the VGA port; Not Optoma 3D-XL compatible

Mong anh em tư vấn giúp

h2love4ever

Active Member
Ðề: tư vấn xem phim 3D trên máy chiều optoma

Kính của nó đắt quá nên ko dám mua về để test vì k biết có dùng được ko :(. Xem qua VGA hay HDMI thế b

Bác chỉ cần setup cho máy chiếu của bác chạy ở tấn số quét 120HZ, kích hoạt chế độ 3D, sử dụng Android Box để chập hình, bác chỉ cần mua thêm cái kính 3D của optoma là có thể xem được rồi. Bác nên mang cái máy chiếu đi test thử kính rồi hãy mua.

mtccafe3d

cai nay chi xem duoc 3d dung nguon phat pc thoi nhe bac , dung dau hd ko chap hinh duoc

HD projector

Ko biết mã máy chiếu Optoma của bác đã hỗ trợ HDMI1.4 chưa, nếu là em PJD7820HD của ViewSonic thì xem 3D trong 1 nốt nhạc bác nhé, cắm phát được ngay.

hd360sg

hình ảnh phát ra từ android box sẽ chia làm 2 hình khi vào tivi 3d sẽ có chế độ chập hình để xem, còn với máy chiếu thì mình cũng mới dùng bằng pc cũng chưa thử Android Tivi Box không biết nó ra sao. chờ cao nhân :D

Xem trên máy chiếu hay tivi thì cách xem 3D cũng như nhau bác à. Cần máy chiếu hỗ trợ 3D, đầu phát hỗ trợ 3D, và kính xem 3D.
Cách xem bác có thể chập hình từ đầu phát hoặc máy chiếu đeo kính 3D vào rồi xem.

thienseo1

Không biết chừng nào mình có tiền để sắm như bác.

Di Oi Gi

optoma dùng kính DLP active, bác chủ nên mang máy đi test rồi mua kính tốt nhất ấy, chừng 2-3tr / chiếc tùy mắt

optoma dùng kính DLP active, bác chủ nên mang máy đi test rồi mua kính tốt nhất ấy, chừng 2-3tr / chiếc tùy mắt
Cũng không đắt đến thế đâu bác, em mua cũng chỉ khoảng 1,6tr một chiếc thôi. Nếu bác tìm chỗ nào bán lại thì chỉ khoảng 700-800k một chiếc là về xem thoải mái.

Theo em biết thì Optoma ML500 chỉ hỗ trợ 3D thông qua kết nối VGA với PC bác nhé. Nếu dùng với đầu phát hay android box thì hình như phải mua thêm đầu chuyển Optoma 3D-XL nữa.

nhudunghy

Member

bác sử dụng android nào.với máy chiếu ml500 này của optoma thì căn bản bác sử dụng đầu android có khả năng chập hình là ok , dù máy chiếu không có khả năng chập hình nhưng đầu androi như Himedia Q10II , himediaQ10II plus ,hoặc hdlife v7 , và vài em dune nữa có khả năng chập hình thì bác vẫn xem được 3d như thường , nhưng khi bác xem 3d bluray thì sẽ có hiện tượng tối hình vì do độ phân giải của máy chiếu thấp

Bên trên