[Tư vấn] Xin các anh tư vấn cho em cái PS3 với

Em có 1 dự định là đầu tư cho mình 1 đầu đĩa đọc được cả HD và blu-ray em ko biết có nên mua PS3 để thay thế làm đầu đĩa được ko nữa? Vì em đọc báo nói công nghệ blu-ray gần đây đang cập nhật bản update mới nhưng em sợ lõi thời mà mấy cái đầu đĩa khác ko có công internet mà chỉ co PS3 có thôi vạy các anh nghĩ em có nên mua PS3 ko? thanks các anh nhiều:):)

HDViet.Com

Ðề: Xin các anh tư vấn cho em cái PS3 với

Nếu bạn muốn đầu tư luôn đầu đọc đĩa blu-ray luôn(chứ ko phải HD Media Box) thì mình đảm bảo ko có đầu nào qua được PS3 :D. Khả năng của PS3 là có thể cập nhật firmware từ internet do đó nó hầu như hỗ trợ tất cả các chức năng mới của đĩa Blu-ray như Blu-ray Live và BonusView mà các đầu model cũ ko hỗ trợ được. Giá mềm, lại chơi được game thì còn gì bằng nữa :D

Tuy nhiên PS3 chơi HDrip lại ko bằng các HD box ở tính tiện dụng, ko đọc được file MKV, chưa kể việc ko hỗ trợ phụ đề tiếng Việt

Ủa vậy nếu đĩa có phụ đề tiếng việt thì chẵng lẽ PS3 ko thể hiển thị được sao? Em thấy trên trang này có ghi http://www.ddth.com/showthread.php?t=232306. Cho em hỏi luôn PS3 mắt đọc có dễ hư ko, và PS3 có thể đọc các dạng file video nào mà cái dạng file MKV là gì thế anh, và nó có thể đọc đĩa tất cả các đĩa DVD được ko anh? Em xin cám ơn!

HDViet.Com

Ủa vậy nếu đĩa có phụ đề tiếng việt thì chẵng lẽ PS3 ko thể hiển thị được sao? Em thấy trên trang này có ghi http://www.ddth.com/showthread.php?t=232306. Cho em hỏi luôn PS3 mắt đọc có dễ hư ko, và PS3 có thể đọc các dạng file video nào mà cái dạng file MKV là gì thế anh, và nó có thể đọc đĩa tất cả các đĩa DVD được ko anh? Em xin cám ơn!

Cho đến thời điểm này chưa có đĩa blu-ray nào có phụ đề Việt 8-x
Cái link bạn đưa là nó bán HDrip chứ ko phải đĩa.

Chuyện mắt đọc thì tớ ko rành, nhưng thường nếu sử dụng mắt đọc ko quá 4h/ngày thì chắc là no problem.

PS3 chỉ đọc được định dạng VOB thì phải, trong khi định dạng phổ biến của HDrip lại là MKV. Bạn phải bỏ chút công sức chuyển đổi từ MKV sang VOB, đương nhiên chất lượng phim sẽ giảm, ngoài ra PS3 chỉ hỗ trợ tối đa âm thanh 4.1 cho HDrip(blu-ray thì 5.1, 7.1 đều OK)

Ủa hình như mình nhớ Hd thường định dạng là AVI màh mà PS3 có thể đọc hết tất cả các đĩa DVD ko anh?

tuankiet969

Bác muốn xem phim HD trên máy PS3 thì chỉ cần chép phim file M2TS là đọc OK, nếu bác tại Sàigòn thì qua shop Halo chép, tất cả phim đều có phụ đề.

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Em có 1 dự định là đầu tư cho mình 1 đầu đĩa đọc được cả HD và blu-ray em ko biết có nên mua PS3 để thay thế làm đầu đĩa được ko nữa? Vì em đọc báo nói công nghệ blu-ray gần đây đang cập nhật bản update mới nhưng em sợ lõi thời mà mấy cái đầu đĩa khác ko có công internet mà chỉ co PS3 có thôi vạy các anh nghĩ em có nên mua PS3 ko? thanks các anh nhiều:):)

Chào bạn !
Mình đang dùng PS3 nên có thể tư vấn với bạn như thế này :
1/ PS3 có thể làm đầu đọc các loại đĩa : CD, DVD-Video, DVD-Write (không đọc được VCD)
2/ PS3 có thể update firmware mới nhờ sự hỗ trợ từ Internet.
3/ Đối với DVD-Video hoặc Blu-ray PS3 có thể xuất âm thanh các định dạng DolbyDigital, DTS và DolbyTrueHD tuỳ theo đĩa đó ghi theo định dạng âm thanh nào, và có hỗ trợ phụ đề tiếng Việt (không phải chỉ có 4.1 như bạn nào đó tư vấn).
4/ Mắt đọc của PS3 thì chưa hỏng nên mình chưa biết độ bền đến đâu nhưng có thông tin giá của mắt đọc là 800k.
5/ Do PS3 chỉ hỗ trợ HDD định dạng FAT32 và không hỗ trợ các file HDrip dạng MKV (MKV là định dạng phổ biến nhất của các phim HD bẻ khoá từ Blu-ray hoặc HD-DVD đưa lên Internet) nên muốn xem phim HD thì phải chia nhỏ ra các file < 4Gb convert sang các dạng VOB, m2ts... bạn có thể xem trên trang Web của PS3 để biết thêm.
6/ Firmware mới nhất của PS3 đã hỗ trợ xem liên tục các file trong một folder nên việc xem phim HD đã dễ chịu rất nhiều. Hiện nay có nhiều nơi trên Internet có bán phim HD cho PS3 nên không phải mất công convert nữa.
Nếu bạn cần hỏi thêm có thể gọi cho mình theo số : 0913 219 265

luciano

Active Member

Em cũng ghiền PS3 lắm nàh ! khổ nỗi sợ chơi 1 mình thì một thời gian lại chán, lại bán ...hic hic hoàn cảnh cho em lắm :p

dino

Active Member

theo mình thì mua PS3 chỉ về chơi game còn pác có tiền thêm 170$ sắm con WD HD về cho nó lành, PS3 mà làm cho nó coi HD được cũng vất vả lắm

hoangtuan_neu

Active Member

Cho em hỏi PS3 có thể đọc định dạng film gì?

Memory Stick Video Format
- MPEG-4 SP (AAC LC)
- H.264/MPEG-4 AVC High Profile (AAC LC)
- MPEG-2 TS(H.264/MPEG-4 AVC, AAC LC)
MP4 file format
- H.264/MPEG-4 AVC High Profile (AAC LC)
MPEG-1 (MPEG Audio Layer 2)
MPEG-2 PS (MPEG2 Audio Layer 2, AAC LC, AC3(Dolby Digital), LPCM)
MPEG-2 TS(MPEG2 Audio Layer 2, AC3(Dolby Digital), AAC LC)
MPEG-2 TS(H.264/MPEG-4 AVC, AAC LC)
AVI

- Motion JPEG (Linear PCM)
- Motion JPEG (μ-Law)
AVCHD (.m2ts / .mts)
DivX
WMV

- VC-1(WMA Standard V2)

Bên trên