Tương lai buồn của Fshare các uploader trung thành với FS phải đi đâu?

sunjc13

Ðề: Tương lai buồn của Fshare các uploader trung thành với FS phải đi đâu?

có vấn đề gì ở đây sao hơi bị hay ho đấy nha

Tranquang63

Uploader

Khốn một nỗi là các host khác như 4share - Megashare không ổn định, còn host tên lửa cũng tạm được nhưng còn là beta đang nâng cấp, còn lại FPT gần như vua một cõi, bắt chẹt ai lại chẳng được mấy bác .

alucard209

ớ mà nó ghi là xóa 30 ngày ko down là vùng ko đảm bảo thôi mà bác ? còn lại 50GB đảm bảo chắc ko bị gì chứ ?

blackshoe

Member

Đó có thể cũng là giải pháp tránh tình trạng thừa tài nguyên - giảm chỗ chứa vì hiện tại các uploader thi nhau úp tới tấp dù cùng 1 nội dung - cùng hoặc khác nhóm rip. Tóm lại, tôi thấy đây là giải pháp đúng khi tới lúc "đất chật, người đông".

Bác nói vậy thì không phải rồi, có người mua acc VIP để download, có người mua để chia sẻ nội dung, cũng có người mua để backup dữ liệu. Fshare làm vậy thì mất khách là điều sớm muộn thôi. "đất chật người đông" thì cứ đầu tư thêm, mở rộng dung lượng chứa chứ ai lại đi làm thế, vãi cái bác Fshare.

phamtuantb1

Active Member
Re: Ðề: Tương lai buồn của Fshare các uploader trung thành với FS phải đi đâu?

Bác nói vậy thì không phải rồi, có người mua acc VIP để download, có người mua để chia sẻ nội dung, cũng có người mua để backup dữ liệu. Fshare làm vậy thì mất khách là điều sớm muộn thôi. "đất chật người đông" thì cứ đầu tư thêm, mở rộng dung lượng chứa chứ ai lại đi làm thế, vãi cái bác Fshare.

Mấy bác uploader của HDVN chắc mỗi bác sở hữu không dưới 100 ACC lần này thì khổ thật rồi.

---------- Post added 21-03-2014 at 22:29 ----------

ớ mà nó ghi là xóa 30 ngày ko down là vùng ko đảm bảo thôi mà bác ? còn lại 50GB đảm bảo chắc ko bị gì chứ ?

Đó là chuyện của 2 tuần trước đây còn giờ thì khác rồi.

alucard209

Mấy bác uploader của HDVN chắc mỗi bác sở hữu không dưới 100 ACC lần này thì khổ thật rồi.

---------- Post added 21-03-2014 at 22:29 ----------

Đó là chuyện của 2 tuần trước đây còn giờ thì khác rồi.

thế giờ là nó xóa tất àh bác ??? vại thì càng phải quyết tâm mua ổ cứng lưu thôi :((( tính mua lưu mà nhác nhác chưa mua giờ chắc phải mua quá :(((

phamtuantb1

Active Member

thế giờ là nó xóa tất àh bác ??? vại thì càng phải quyết tâm mua ổ cứng lưu thôi :((( tính mua lưu mà nhác nhác chưa mua giờ chắc phải mua quá :(((

Nó lại là thật mới đau chớ #-o

king_of_mar1311

Active Member

Chính xác. Chơi Torrent chẳng tốn tí tiền nào. Down nhanh, ko lo rớt mạng hay cúp điện.

Nhưng đối với nhiều người nó quá rắc rối, tại sao tôi có tiền, tôi vẫn phải mất thời gian mở máy share?

invisible9x

Táo Tàu

Nó ghi là xóa vùng lưu trữ KBĐ mà, tức là 1 acc vẫn có 50GB khá an toàn

king_of_mar1311

Active Member

Tại vì xài lậu quá nhiều nó hết kinh phí đầu tư rồi chứ gì ... biết trước gì cũng đến nước này mà ...

duyc0n

Sống chung với lũ thôi :| khổ mấy bác nào mà backup dữ liễu lên trên mạng nguy cơ mất là rất cao quả này lại tốn tiền mua HDD

blackshoe

Member

Em nghĩ các bác uploader lâu năm, có nhiều acc VIP & nhiều dữ liệu up lên Fshare nên liên kết lại, phản đối sự thay đổi chính sách cà chớn này của nó đi

phithien

Well-Known Member

Em thì khoái Fshare tool mới chết, cứ paste vài trăm link vào, tự tool làm việc. khoẻ gà. Giờ mấy uploader chuyển host thì hơi mệt, chẳng thấy host nào ngon lành cả

tonytruong

Super Moderators

sửa như vậy để tiết kiệm tài nguyên chăng ? , dự là sau này sẽ có nhiều links die :(

Vẫn không công bằng với người sử dụng dịch vụ.

Khốn thật! Tôi đi thuê nhà, hợp đồng 1 năm, tiền đã trả đủ nhưng nếu trong 30 ngày tôi không có khách đến thăm thì đồ đạc của tôi sẽ bị quẳng ra ngoài?? Fshare coi khác hàng là cái gì vậy? Tẩy chay nó đi, chẳng lẽ cả Việt Nam này chỉ có FPT?

nếu mới có một tháng mà xóa file người ta đi thì ai còn xài nữa đây :(

thiết nghĩ các uploader nên tìm nguồn khác để tiếp tục hành trình share thui.

Fshare đã thay đổi chính sách lưu giữ file, không biết tương lai của các uploader vẫn trung thành với FS sẽ đi đâu. Vẫn biết luật có sủa đổi nhưng sửa kiểu này thì nản quá. ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

Mình đã bỏ công sức ra kéo nhạc Bluray về chia sẽ cho AE , thế mà có lần xóa sạch hết của mình 300GB kể cả có bảo đảm, còn những file khác chưa đến 30 ngày cũng cho lên đường ko một lý do luôn nữa đó chứ, rồi lại hì hục reup lại cho AE khốn khổ nhất là lúc này, lý do bị die link down là đây nản thật, chắc cũng như AE nói phải nghĩ đến host khác như 4share ...v..v. cho đở ấm ức. :( ( Góc khuất của số phận là đây sao.? )

P/s Cái đau đầu ở đây là hiện nay các host khác lại không đạt được như fshare + tool hiện nay mới khổ chứ, sao nhà mạng FPT Fshare đã tốt thế sao không giữ cho nó hoàn hảo hơn, mà giờ lại làm cho khách hàng buồn và chán nản thế nhỉ.? :(

phamtuantb1

Active Member

Em nghĩ các bác uploader lâu năm, có nhiều acc VIP & nhiều dữ liệu up lên Fshare nên liên kết lại, phản đối sự thay đổi chính sách cà chớn này của nó đi

Kêu vào đâu bây giờ xóa là xóa nó có cho mình bàn đâu ^#(^

phamtuantb1

Active Member

Mình đã bỏ công sức ra kéo nhạc Bluray về chia sẽ cho AE , thế mà có lần xóa sạch hết của mình 300GB kể cả có bảo đảm, còn những file khác chưa đến 30 ngày cũng cho lên đường ko một lý do luôn nữa đó chứ, rồi lại hì hục reup lại cho AE khốn khổ nhất là lúc này, lý do bị die link down là đây nản thật, chắc cũng như AE nói phải nghĩ đến host khác như 4share ...v..v. cho đở ấm ức. :( ( Góc khuất của số phận là đây sao.? )

P/s Cái đau đầu ở đây là hiện nay các host khác lại không đạt được như fshare + tool hiện nay mới khổ chứ, sao nhà mạng FPT Fshare đã tốt thế sao không giữ cho nó hoàn hảo hơn, mà giờ lại làm cho khách hàng buồn và chán nản thế nhỉ.? :(

Lần trước MF cho đi tong cả đống data bây giờ thì tới FS chắc chết mất. Từ nay sẽ tha hồ đọc comment "link die rồi chủ top".

Vendetta™

Thằng FS này nó có món point nên chắc còn lâu lâu các uploader mới bỏ được

mds_mds

Well-Known Member

Thằng FS này nó có món point nên chắc còn lâu lâu các uploader mới bỏ được

Point giờ hình như nó cũng ko còn cộng nữa rồi bác ạ. Hôm qua e thử down 1 file do chính e up lên bằng 1 acc khác và IP khác mà ko thấy đc cộng point.
E đoán là từ trước tới giờ dịch vụ bán point của các bác uploader nhà ta đã ảnh hưởng nghiêm trọng đến doanh thu bán acc VIP của Fshare nên nó đang thắt chặt số lượng point thưởng. => Thị trường point đang cực kỳ khan hàng.

P/s: từ hôm qua đến giờ e bán hơn 2 triệu fpoint rồi. Giờ thành vô sản. :D Sức mua mãnh liệt quá dự là từ giờ sẽ ko còn dvu bán point nữa.

phamtuantb1

Active Member

Point giờ hình như nó cũng ko còn cộng nữa rồi bác ạ. Hôm qua e thử down 1 file do chính e up lên bằng 1 acc khác và IP khác mà ko thấy đc cộng point.
E đoán là từ trước tới giờ dịch vụ bán point của các bác uploader nhà ta đã ảnh hưởng nghiêm trọng đến doanh thu bán acc VIP của Fshare nên nó đang thắt chặt số lượng point thưởng. => Thị trường point đang cực kỳ khan hàng.

P/s: từ hôm qua đến giờ e bán hơn 2 triệu fpoint rồi. Giờ thành vô sản. :D Sức mua mãnh liệt quá dự là từ giờ sẽ ko còn dvu bán point nữa.

Chết thật từ sáng tới giờ share miễn phí cho ae hết 200k point, nếu nó không thưởng point nữa thì hơi nguy.

Vendetta™

Em cũng chưa thử xem point được cộng ntn, song trong chính sách của fs em thấy vẫn có nên em nghĩ vẫn sẽ có, không thì mn sẽ tẩy tray fs ngay
@ Bác giàu to rùi còn gì nữa ah. :D

Bên trên