TV 4K Philips cũng sẽ chạy hệ điều hành Android TV

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

Trong năm 2015, sẽ có 3 chiếc TV 4K mới của Philips được công bố, và như một xu thế mới, những chiếc TV này cũng chạy hệ điều hành của Google, Android TV. Hệ điều hành này cung cấp các ứng dụng, game, video và âm nhạc trực tuyến… với một giao diện người dùng thân thiện.

Khi dùng hệ điều hành Android TV, bạn có thể truy cập và Google Play và cài các ứng dụng như Neflix hoặc Youtube. Ngoài ra, còn tích hợp Google Cast, giúp bạn có thể truyền trực tiếp nội dung từ smartphone hoặc tablet lên TV mà không phải thông qua những dây nhợ lằng nhằng.

Ba chiếc TV 4K mới sẽ có mã là 6400, 7100 và 7600 với các kích cỡ từ 40 – 65 inch. Hai chiếc TV dòng 7 series sẽ có hệ thống Ambilight đặc trưng của Phillips, hệ thống này cũng có thể kết hợp với hệ thống đèn Hue cũng của Philips. Những chiếc TV này nhận tính hiệu 4K thông qua 2 cổng HDMI 2.0. Và Philips sẽ tích hợp bộ giải mã HEVC trên tất cả các dòng TV để có thể xem video 4K trực tuyến.

Philips cũng đã cải thiện chất lượng hình ảnh với một số tính năng mới như là Pixel Precise, Micro Dimming và Natural Motion. Hai chiếc dòng 7 series đều có 3D và dòng 7600 có hệ thống âm thanh mạnh mẽ hơn. Ngoài ra, dòng 7600 còn có hệ thống thu sóng đôi, giúp bạn có thể xem một kênh đồng thời thu một kênh khác để xem lại. Những sản phẩm này sẽ bắt đầu được bán từ đầu tháng 2 tại Nga và Châu Âu.

Theo FlatpanelHD

Chỉnh sửa lần cuối:

kananunuwa

Ðề: TV 4K Phillips cũng sẽ chạy hệ điều hành Android TV

Em thì thích Sharp hơn, chất lượng khỏi bàn cãi

henryduc96

SuperHD Internal HDBits

philips nghe nói ĐÃ BÁN MẢNG MOBILE cho KHỰA rùi h chỉ còn mảng tv, gia dụng mà thui chưa kể GIÁ PHILLIPS CŨNG TRÊN TRỜI dữ lắm :)) => tv 4k phipllip giá chắc chắn cao hơn SAMSUNG, LG,...

ActionX

Member

Dạ thưa mấy Pa, thương hiệu Philips chỉ có 01 chữ LỜ thôi ah, bắt giò tí :)

dstb

Nga cơ bản đã k còn là lựa chọn tốt như trước, vậy mà vẫn đc ưu tiên.

arcnmsang

Member

anh phillip này sản xuất đèn hình sợ đốt trước đây hơi bị nhiều đấy.

khuchatdem

Member

:D ko thấy thông tin về giá nhỉ, chờ giá tốt tốt làm 1 chú 4K trải nghiệm cho biết

freeman1

Member
Ðề: TV 4K Philips cũng sẽ chạy hệ điều hành Android TV

Đã có bác nào bê em TV phillips về chưa, nếu có xin các bác chút cảm nhận về dòng TV hơi lạ với đa số người tiêu dùng VN. Hôm nay em có ghé qua Hải tàu để xem thử demo, vì thời gian hơi ngắn nên cũng chỉ chia sẻ cảm nhận cá nhân thôi ah.
1, Về thiết kế: với tông màu chủ đạo màu đen, viền mỏng hợp kim nhôm khá chắc chắn, chân đế làm vừa phải nhưng cũng thấy đc tính vững vàng.
2, Hình ảnh khi xem thử thì đa số ae xem LG hay SS sẽ ko thích vì hơi tối và ko có gì đặc biệt lắm. Tuy nhiên khi nhìn lâu hơn, dần dần mới cảm nhận đc chiều sâu hình ảnh có hơi hướng của dòng Plasma, tuy nhiên về độ mịn thì hơn đứt plasma rồi ah.
3, Khi thử sang xem tivi DVT2 thì thấy hơn hẳn mấy em SS đặt cạnh đấy, vẫn thể hiện đc độ chi tiết, độ thật của da người. Nếu dùng TH số mặt đất mà đc như vậy thì em nghĩ là khá tốt rồi, ko đòi hỏi gì hơn đc nữa.

Tấn số quét thực của hãng công bố là 400hZ, cũng hơn nhiều hãng kể cả SS, Pana, Toshiba hay LG hiện tại.

phuongtv_76

Well-Known Member

Tần số quét thực ko có 400 đâu bác nhé, số ảo hết

freeman1

Member

Tần số quét thực ko có 400 đâu bác nhé, số ảo hết

Vậy hả bác? thế thì ko tin tưởng đc nhỉ! Hàng Phillips bây giờ đc xs ở Malaysia nên giá tốt hơn nhiều so với trước kia nhập ở Âu châu.

nhungsieunhan9x

Active Member

Sao samsung ko làm Android TV anh An nhỉ?

win7

Active Member

nếu giá cạnh tranh thì em phi níp cũng ngon =(( , chuẩn EU ngon hơn hàng Á châu , trước có một em phillip màn ống phóng xem đẹp hơn Sony , da người thật hơn màu sắc ấm hơn hàng khác , nền em Philip phớt hồng

Bên trên