TV LCD nào coi truyền hình cáp tốt ?

hookeba

Tết sắp đến gòi , em có ý định mua 1 con 32" về cho "sáng nhà sáng cửa". Ngẫm thấy nhu cầu của mình chủ yếu coi truyền hình cáp là chính nên 32" là vửa đủ tầm, ngoài ra mún nhờ ae tư vấn con nào coi cáp tốt (em xài SCTV).

Nghe nói TV LCD mà coi cáp thì xấu lém, hình rạn và bị kéo dài sang 2 bên => làm người vừa lùn vừa mập. Không bít có model khắc phục được hiện tượng naà ko ?

Ae chỉ giáo mình với.

Metnghi

Ðề: TV LCD nào coi truyền hình cáp tốt ?

Để coi truyền hình cáp, các dòng TV LCD 32 inch có 100 Hz
Panasonic LX800
Toshiba WL68E
Samsung 650
Sony dòng X (nhưng hình như chưa có 32 inch)
Thêm nữa cần mua bộ kích sóng, ngồi tối thiểu 3.5m

boyinblack

Member

bác cố lấy em 100 HZ, panasonic hiện có dòng mới là 37LZ800, bác tham khảo xem

superman

plasma panasonic 42 inch đi bác có 13 củ à coai cáp hủm ngon mấy con kia em kêu chữ cụ lun hehe

sukanice

Member

Tớ đang dùng con Pana LX80 (vì giá rẻ). Chỉnh một chút (để chế độ cinema + giảm sáng 1 chút) kẹp thêm cục chống nhiễu đi kèm máy vào day anten. Xem TH cáp ổn lắm nét lắm, tốt nhất là để tỉ lệ 4:3 (hơi phí tivi 1 chút) để không bị dãn hình tuy có hơi nhỏ một tí.

Yuury

Member

Thêm nữa cần mua bộ kích sóng <== cho em hỏi câu ngu muội vì em ko hiểu cái này là sao? Và nếu có nó thì xem TH cáp có tăng thêm độ nét hay sao vậy?

hookeba

Ui, em chỉ cần 32" thôi, mà tài chính cũng có hạn, cỡ 6-7 tr đổ lại thôi, mí bác cho em lời khuyên là con nào tốt đi :D

Kích sóng + 100 Hz sẽ giúp coi cáp tốt cả mí bác ?

superman

Ui, em chỉ cần 32" thôi, mà tài chính cũng có hạn, cỡ 6-7 tr đổ lại thôi, mí bác cho em lời khuyên là con nào tốt đi :D

à 6-7 tr,kích sóng +100hz thì coi cũng okie á tốt hơn tụi 50hz chút nhưng mà màu sắc ra sao thì chưa bik

mitiopla

em cũng như bác này. chỉ có tầm 6-7tr. nhà chỉ xem truyền hình cáp là chính. đang muốn rước 1 em 32" về. hiện thấy mấy model sau hợp với giá tiền của em nhất.

1. sharp 32a33m
2. toshipa 32av500
3. pana 32LX80/88

vậy anh nào có kinh nghiệm khi xem truyền hình trên tivi lcd thì tư vấn giùm em nên chọn con nào tốt nhất ko vậy?

thank các anh rất nhìu.

Kaitou

Nhà tớ vừa mua con 32'' Samsung series 6. Lúc đầu coi TH cáp thì rạn và nhòe, nhưng sau đó chỉnh brightness và contrast, sau đó chỉnh sharpness rồi backlight và colour thì nét hẳn lên, trông rất tuyệt, chất lượng cũng tầm DVD.

huy_av

Member

Nhà tớ vừa mua con 32'' Samsung series 6. Lúc đầu coi TH cáp thì rạn và nhòe, nhưng sau đó chỉnh brightness và contrast, sau đó chỉnh sharpness rồi backlight và colour thì nét hẳn lên, trông rất tuyệt, chất lượng cũng tầm DVD.

Bác cho em thông số chỉnh các chức năng như Bác nói được không Bác? cám ơn Bác.

Kaitou

Tớ cũng gà lắm, chỉnh theo mắt mình thấy đẹp thì thôi chứ ko biết gì hơn :D

Backlight : 7 hoặc 8
Contrast : 75
Brightness : 70
Sharpness : tớ cho luôn 100 =)).
Colour : để tầm 50 :D.

Chỉnh sửa lần cuối:

HD_NT

Bác xem thử em này đi : LG 32PC5RV ! Theo em với giá đó thì nên lấy em này ! Em nó là tivi plasma chứ ko phải lcd , refesh hình 100hz nên xem THC khá đẹp , hiện đang khuyến mãi nên có giá khoảng 5tr5-6tr2 ! Bác vào tham khảo tính năng của em nó tại đây : http://sohoa.vnexpress.net/News/Hinh-anh/Man-hinh/2007/10/3B9AEE08/
Chúc bác chọn được tv vừa ý nhé !

papillon

Member

em cũng như bác này. chỉ có tầm 6-7tr. nhà chỉ xem truyền hình cáp là chính. đang muốn rước 1 em 32" về. hiện thấy mấy model sau hợp với giá tiền của em nhất.

1. sharp 32a33m
2. toshipa 32av500
3. pana 32LX80/88

vậy anh nào có kinh nghiệm khi xem truyền hình trên tivi lcd thì tư vấn giùm em nên chọn con nào tốt nhất ko vậy?

thank các anh rất nhìu.

Chọn Sharp 32 A33M đi vì màu sắc nó cũng Ok, lại phù hợp với ngân sách của bạn

MrBo682

Well-Known Member

Theo ý mình bạn nên chọn pana lx80 lx88 giá tiền rất hợp lý với thời điểm hiện tại(thực tế là mình đang dùng ).Bạn sẽ không thấy vọng với mức giá này đâu.Riêng các dòng LCD Hàn quốc chủ quan là không mua(cái này mấy ông anh mình đang ôm hận, nhưng nói ra ở đây sẽ đụng chạm không ít người)Thời trước chưa có nhiều lựa chọn nên mới chơi với mấy anh củ sâm, mấy chú ba Hồ Cẩm Đào,Bây giờ thì....
Bộ kích sóng theo mình hiểu ở đây chắc là booster.Nếu vậy bạn ghé sang chợ Nhật Tảo khu Lý Thường Kiệt Q10 tham khảo.Cái này giá xài được tầm 200k trở lên,nên chọn loại nào có bảo hành là được.
Về TH cáp cần dây dẫn vào TV và kỹ càng các đầu nối cho tốt sẽ cho kết quả tốt nhấ>>>>Đương nhiên.Tránh mua các loại dây và các đầu nối rẽ tiền dễ bị nhầm hàng kém chất lượng Chúc bạn lựa chọn được hàng như ý !!!Vui!!!

vipmb

Cách dễ nhất là ra chỗ bán, kiu nó test cable trên những lọai TV mà mình định mua, cái nào hợp là múc, lúc trước tui cũng làm vậy. :D Trong 3 model kia, theo tui nên chọn Sharp hoặc Pana (nhà cũng đang xài Pana PV80H), lọai 100Hz. Dòng Toshiba AV thấy hình ảnh ko nét lắm.

thaoeo

Đồng ý, dẳng cấp Hàn còn xa mới đạt đến hàng Nhật. Đã từng có kinh nghiệm thương đau. Giờ mình vô cửa hàng điện máy, toàn xem máy dãy hàng của Sony, JVC, Pana... mấy em LG, Samsung chỉ ngó cho vui, chứ tuyệt đối không thèm chú ý :D
Riêng các dòng LCD Hàn quốc chủ quan là không mua(cái này mấy ông anh mình đang ôm hận, nhưng nói ra ở đây sẽ đụng chạm không ít người)Thời trước chưa có nhiều lựa chọn nên mới chơi với mấy anh củ sâm, mấy chú ba Hồ Cẩm Đào,Bây giờ thì....

shpy

Nhà em dùng Samsung 46" M81 xem cáp rất rất nét, sướng hơn cả VCD - SVCD. Do ổ cáp đấy có 1 mình nhà em xài !!! Sau này em chia dây ra nhiều phòng, nhiều tầng quá nên nó nhiễu. Lại thêm internet trên cáp nữa !!!
Bác nào bảo dùng kích sóng là sao ? Mua ở đâu và giá tầm bao nhiêu vậy các bác?!

(em vẫn cứ lăn tăn tại sao xem cáp SCTV nó cứ bảo âm thanh là mono, kênh nào cũng thế !)

Bên trên