TV LCD SONY KLV-40V550A... ?

đứctoàn85

Mình dự định tuần sau lấy con này, xin hỏi mọi người là ở HN thì mua ở đâu? và nó là dòng năm nào? Chế độ 100Hz có ảnh nhiều đến khi xem HD hay xem cáp ko? Nhu cầu chính là xem cáp, ko biết hình ảnh có hơn SS B650 ko?

Tiện thể hỏi mọi người luôn, nhà o Chú con SS B650 series 6 thấy xem cáp cũng được.
Còn lúc nối case vào SS bằng đường dây VGA thấy hình xem được, đẹp. Để độ phân giải 1300x968 thì phải và 75Hz, MPC để nguyên ko chỉnh j, xem khoảng hơn 1h30 mấy ace thấy mỏi mắt( cái này là do xem nhiều hay ngồi chưa đúng khoảng cách, hay phải chỉnh sửa thêm ?)

nokia6681

Member
Ðề: TV LCD SONY KLV-40V550A... ?

Em Sony 40v-550A đời 2009 đó bạn, em này ko có 100hz như dòng 40w-550A, cố lên 1 tý mua em 40w-550a đi bạn, xem sướng hơn.
Samsung ko so với sony được đâu, bạn chưa nói khoảng cách ngồi xem là bao nhiêu met, nếu <3m thì 40inch xem cũng được, thường thời gian đầu mắt mình chưa quen, xem hơi mỏi mắt, khoảng 1 tuần là quen thôi lúc đó lại thấy 40 inch sao nhỏ thế:)):)).Mua sony đi bạn khỏi phải lăn tăn, 40v cũng tốt rồi,nếu có điều kiện thì mua luôn 40w là ok

đứctoàn85

Em Sony 40v-550A đời 2009 đó bạn, em này ko có 100hz như dòng 40w-550A, cố lên 1 tý mua em 40w-550a đi bạn, xem sướng hơn.
Samsung ko so với sony được đâu, bạn chưa nói khoảng cách ngồi xem là bao nhiêu met, nếu <3m thì 40inch xem cũng được, thường thời gian đầu mắt mình chưa quen, xem hơi mỏi mắt, khoảng 1 tuần là quen thôi lúc đó lại thấy 40 inch sao nhỏ thế:)):)).Mua sony đi bạn khỏi phải lăn tăn, 40v cũng tốt rồi,nếu có điều kiện thì mua luôn 40w là ok

Mình xem cũng khoảng 3m, chắc mới xem nên bị mỏi mắt.
Mà hình như có phải là cuối tháng này hàng điện tử thuế đánh giảm nên giá cũng giảm thì phải?

Nguoilytuong

Nếu xem cáp thì chơi em plasma là ổn nhất, lại rẻ
còn LCD thì phải đời thật cao, dưới 25 tr thì khó ổn

Đó là đang nói >40"

longtom

Vote cho em Sony 40'W550 mua không phải hối hận

Mình dự định tuần sau lấy con này, xin hỏi mọi người là ở HN thì mua ở đâu? và nó là dòng năm nào? Chế độ 100Hz có ảnh nhiều đến khi xem HD hay xem cáp ko? Nhu cầu chính là xem cáp, ko biết hình ảnh có hơn SS B650 ko?

Tiện thể hỏi mọi người luôn, nhà o Chú con SS B650 series 6 thấy xem cáp cũng được.
Còn lúc nối case vào SS bằng đường dây VGA thấy hình xem được, đẹp. Để độ phân giải 1300x968 thì phải và 75Hz, MPC để nguyên ko chỉnh j, xem khoảng hơn 1h30 mấy ace thấy mỏi mắt( cái này là do xem nhiều hay ngồi chưa đúng khoảng cách, hay phải chỉnh sửa thêm ?)

Ủng hộ cậu mua Sony 40V550A hay 40W550A đều OK mấy con SS kia không đủ tuổi so với nó đâu. Ở HN có cần tư vấn gì về mấy loại màn này mình có thể hỗ trợ.
BRs,

duyhtb

Member

Mình đang xài con 40V550A nói chung là tuyệt vời, nếu có thêm tiền thì bạn sắm dòng W có thêm 100Hz, còn không thì cứ lấy V là ok rồi.

Không chê chỗ nào.

đứctoàn85

Thanks mọi người đã tư vấn. Vẫn đắn đo cái là SS nó các cổng khác để hỗ trợ cắm vào case hơn. Nhưng hình ảnh tốt như vậy nên vẫn chọn Sony.

meomatto

Active Member

Samsung thì kém 1 tí về xem Tv so với Sony thôi(vì Sony có công nghệ tăng cường tín hiệu rất tốt) còn Xem HD thì ngang ngửa. Bù lại Samsung đẹp hơn Sony về hình thức, giá mềm hơn, công nghệ thức thời hơn(vì bản thân Samsung đã là 1 người dẫn dầu về công nghệ rồi), hỗ trợ các kiểu kết nối rất tốt, bảo hành thuận tiện, độ bền cũng tốt(đã thấy ai bảo LCD Samsung bị hỏng sau 4 năm đâu). Thế thì cứ liệu cơm mà gắp rau bác ợ:D

Nguoilytuong

Cứ Sony mà ôm.
Còn mấy cái phụ tùng bên ngoài, 1 năm dùng mấy lần nhỉ?

phongvdq

Member

Em cũng mới ôm con SONY KLV-46W550 ở nè bác, nói chung là tuyệt, bác có điều kiện thì chọn SONY đi. Chúc bác sớm toại nguyện.

audiorg

Member

Bác cho hỏi con Sony 46W550 Bác mua nhiêu tiền vậy, chất lượng hình ảnh thế nào. Tôi cũng đang muốn mua 1 em về để xem phim?
Cảm ơn bác trước nhé.

phongvdq

Member

Em mua ở Nguyễn Kim, giá 36tr2, em mới lấy được 2 ngày thui mà vẫn chưa có thời gian test thử. Nhìn bề ngoài cũng khá ngon, chừng nào test xong báo ae.

nokia6681

Member

Chiều nay mới vác em sony 46w550a giá thật bất ngờ 34.3tr. Về mới test xem cab thì good còn trình chiếu HD thì đang test.
Giá các siêu thị điện máy chợ lớn, nguyễn kim... mình đi 1 vòng báo giá là 36.9tr bó tay ~X:)confused:

phongvdq

Member

Chiều nay mới vác em sony 46w550a giá thật bất ngờ 34.3tr. Về mới test xem cab thì good còn trình chiếu HD thì đang test.
Giá các siêu thị điện máy chợ lớn, nguyễn kim... mình đi 1 vòng báo giá là 36.9tr bó tay ~X:)confused:
Bác mua ở đâu có giá đó thế? Vậy là em mua hớ rồi à?

Bên trên