TV LCD SONY KLV-40V550A... ?

Nguoilytuong

Ðề: TV LCD SONY KLV-40V550A... ?

Mình dự định tuần sau lấy con này, xin hỏi mọi người là ở HN thì mua ở đâu? và nó là dòng năm nào? Chế độ 100Hz có ảnh nhiều đến khi xem HD hay xem cáp ko? Nhu cầu chính là xem cáp, ko biết hình ảnh có hơn SS B650 ko?

Tiện thể hỏi mọi người luôn, nhà o Chú con SS B650 series 6 thấy xem cáp cũng được.
Còn lúc nối case vào SS bằng đường dây VGA thấy hình xem được, đẹp. Để độ phân giải 1300x968 thì phải và 75Hz, MPC để nguyên ko chỉnh j, xem khoảng hơn 1h30 mấy ace thấy mỏi mắt( cái này là do xem nhiều hay ngồi chưa đúng khoảng cách, hay phải chỉnh sửa thêm ?)

Nếu nhu cầu chính là xem cáp, thì chưa chắc chọn LCD đã ổn đâu.
Bác cứ yêu cầu để 3 em cạnh nhau: LCD Sony 40", LCD SS 40" và plasma Pana 50".
Rồi đưa tin hiệu cáp vào xem em nào hơn????

Nguoilytuong

Mình dự định tuần sau lấy con này, xin hỏi mọi người là ở HN thì mua ở đâu? và nó là dòng năm nào? Chế độ 100Hz có ảnh nhiều đến khi xem HD hay xem cáp ko? Nhu cầu chính là xem cáp, ko biết hình ảnh có hơn SS B650 ko?

Tiện thể hỏi mọi người luôn, nhà o Chú con SS B650 series 6 thấy xem cáp cũng được.
Còn lúc nối case vào SS bằng đường dây VGA thấy hình xem được, đẹp. Để độ phân giải 1300x968 thì phải và 75Hz, MPC để nguyên ko chỉnh j, xem khoảng hơn 1h30 mấy ace thấy mỏi mắt( cái này là do xem nhiều hay ngồi chưa đúng khoảng cách, hay phải chỉnh sửa thêm ?)

Nếu xem cáp chủ yếu thì chưa chắc LCD là giải pháp tốt nhất đâu.

Cứ đặt 3 em LCD Sony 40", LCD SS 40", plasma Pana 50", cùng đầu vào cáp.
Và ngắm, xem em nào hơn.
Còn xiền thì quá khác nhau luôn

nokia6681

Member

Bác mua ở đâu có giá đó thế? Vậy là em mua hớ rồi à?

Mình mua ở Trọng Đức trên đường Hoàng Văn Thụ, tân bình.Giá Sơn Hà báo là 34,5tr, trên forum của HD có bác bán 35tr giá cũng tốt ghê.Thêm 1 kinh nghiệm cho anh em đi mua màn hình là đôi khi ko nên mua hàng ở siêu thị trừ khi thị trường hiếm hàng, máu quá ko chờ được nữa thì phải mua thôi.

DarkD

Sony dòng W là ngon rùi nếu kinh tế thì X hoặc Z cũng đc còn SS thì S6 S7 là okie :p SS giá thành rẻ hơn sony là do ráp tại Vn nên kinh tế còn Sony là hàng nhập khẩu :p

đứctoàn85

Lúc đâu định lấy Sharp 42A66 nhưng hết hàng nên lấy Sony. Xem HD chỉ có những phim 1080p là đẹp, còn 720p lại thấy bt. Còn xem cáp thấy xấu quá, có lẽ do nhà chia 4 cổng nên xấu .

Bên trên