TV plasma mỏng nhất thế giới sắp có ở Việt Nam

vkc

Well-Known Member
TV plasma mỏng nhất thế giới sắp có ở Việt Nam

ICTnews - Đây là mẫu TV plasma Full HD 50 inch của Samsung, dự kiến sẽ có mặt trên thị trường Việt Nam vào tháng 7/2009 với mức giá là 69.900.000 VND.

Với độ dày chỉ 29,5mm, TV Plasma series B850 được Samsung cho biết là chiếc TV Plasma mỏng nhất thế giới có độ phân giải Full HD 1080p gắn kèm bộ tuner ATSC. Plasma B850 cũng đã giành giải nhất trong triển lãm Điện tử tiêu dùng CES năm 2009 cho “Dòng TV Plasma Full HD mỏng nhất với độ tương phản trong phòng sáng cao nhất thế giới”.

TV Plasma Full HD B850 có độ tương phản động cao, kết hợp với công nghệ lọc sáng Ultra Filter Bright Plus có khả năng tăng cường các gam màu sẫm nhằm tối đa hóa độ tương phản và giảm thiểu hiện tượng chói màn hình. Bộ nâng cấp màu mở rộng thế hệ thứ 3 (Wide Color Enhancer 3) cho phép dòng TV Plasma nàymở rộng và tăng cường độ nhận diện các dải màu, cho ra trường màu sắc, sống động và thật như cuộc sống.

TV Plasma Full HD B850 cũng được tích hợp bộ tính năng độc đáo [email protected], bao gồm, thư viện kỹ thuật số (bộ nhớ Flash 2GB), chức năng xem phim qua kết nối USB 2.0 và kết nối không dây chuẩn DNLA giúp người dùng có thể dễ dàng thưởng thức các nội dung giải trí như nhạc, phim và ảnh chụp ngay chính trên TV Plasma B750 từ kho lưu trữ trên máy tính tại bất cứ căn phòng nào trong nhà.

Thiết kế pha lê độc đáo của Samsung sử dụng công nghệ phủ màu kép lên khung của dòng sản phẩm B850 với hiệu ứng bề mặt trong mờ như crom, bọc lấy các mép vát và được đỡ bởi đế thủy tinh cường lực trong suốt. Tất cả đều khiến TV Plasma series B850 thực sự trở thành một tác phẩm nghệ thuật tinh tế.

Sử dụng màn hình hiệu suất cao, TV Plasma Full HD B850 tự động chuyển đổi nguồn điện một cách thông minh để đáp ứng nghiêm ngặt các nguyên tắc tiết kiệm điện năng Energy Star v3.0.

Tivi Samsung Plasma Full HD B850 sẽ có mặt trên thị trường Việt Nam vào tháng 7/2009 với kích thước 50”, mức giá dự kiến là 69.900.000 VND.

H.T

http://www.ictnews.vn/Home/TV/TV-pl...p-co-o-Viet-Nam/2009/04/2MSVC7817617/View.htm

Chỉnh sửa lần cuối:

vkc

Well-Known Member
Ðề: TV plasma mỏng nhất thế giới sắp có ở Việt Nam

Một đối thủ xứng tầm với LED TV cũng đến từ Samsung, em thật sự khâm phục anh Samsung, công nghệ mới luôn được tiên phong cho sản phẩm mới của họ:-bd

Frog

Member

Mỏng manh thế này, gặp gió thì sao bác nhỉ =))

superman

Mỏng manh thế này, gặp gió thì sao bác nhỉ =))

cái đế nó nặng lắm bác dí lại để trong phòng mà lo gì haha,lâu rồi samsung mới phát triển plasma đó là 1 điều đáng mừng cho công nghệ plasma:-bd,giờ chỉ còn panasonic đơn thân độc mã mà cái mẫu mới này hình như cũng ăn theo cái mẫu của thằng pana mới ra:eek:

IZZ

Active Member

Nhìn ảnh em này như siêu mẫu. Kiểu này mình lại chuẩn bị đi mua sổ xố rồi.

duongbaba

Active Member

Nhìn ảnh em này như siêu mẫu. Kiểu này mình lại chuẩn bị đi mua sổ xố rồi.

Tớ mua rồi, 10 tờ đài An Giang. Đủ mua 17 em (đã trừ thuế). Có gì tớ thông tin sau.

vkc

Well-Known Member

Tớ mua rồi, 10 tờ đài An Giang. Đủ mua 17 em (đã trừ thuế). Có gì tớ thông tin sau.

Chúc bác trúng số rinh 17 em nhaX_X

P/S : nhớ bán lại cho tớ 1 em giá 1/3 thui nhé, thanks;))

Bên trên