TviX 4130 power off nhưng sao HDD vẫn ấm

hylashd

Hi all,

Vừa mới dùng TviX nên xin các bạn chỉ giáo khi TviX tắt thì có cắt nguồn vào HDD không vì mình thấy HDD vẫn ấm.

hunghugo

Member
Ðề: TviX 4130 power off nhưng sao HDD vẫn ấm

Bác phải thoát HDD ra trước khi Off TviX 4130 chứ Bác cứ off kiểu đó chắc HDD của Bác mau đi du lịch lém [ Bad settor ] = cách EJECT HDD trên Remote TviX 4130 Sau đó tắt nguồn HDD đi bác

Mong Bác nhớ kỹ điểm đó
Chào Bác

hylashd

Cảm ơn bác HungHugo nhiều. Thế này thì gia đình (người già và trẻ em) dùng cũng phức tạp thật.

sudoku

Member

Bác phải thoát HDD ra trước khi Off TviX 4130 chứ Bác cứ off kiểu đó chắc HDD của Bác mau đi du lịch lém [ Bad settor ] = cách EJECT HDD trên Remote TviX 4130 Sau đó tắt nguồn HDD đi bác

Mong Bác nhớ kỹ điểm đó
Chào Bác

vậy tất cả các dòng TViX đều phải tắt theo trình tự như thế hả bác, em gà mờ vụ này lắm :confused::confused:

hunghugo

Member

Áp dụng cho tất Cả các loại đầu Phát Fim HD dùng HDD Gắn ngoài để phát fim HD kể cả PC

Chúc Bác gặt hái nhiều kinh nghiệm

Chỉnh sửa lần cuối:

hylashd

Mong Bác nhớ kỹ điểm đó
Chào Bác

Bác có thể chỉ rõ làm thế nào để EJECT HDD trên Remote TviX 4130.
Cảm ơn bác.

ttvo

giúp mình off hdd trên tvix 7000a với , làm gì có nút EJECT usb box như WD Tv ?

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Áp dụng cho tất Cả các loại đầu dùng HDD để phát fim HD kể cả PC

Chúc Bác gặt hái nhiều kinh nghiệm

18 năm dùng PC, giờ mới được lãnh hội kiến thức này [-X

bác hugo siêu thật. Mấy bác khác cứ gọi là cuống hết cả lên vì máy mình không kiếm đâu ra nút EJECT. Tội nhất là mấy chú phi công trên máy bay đọc xong bài của bác hugo mà thử làm thì không biết hậu quả sẽ ra sao nhỉ :))

vitaminc

em cũng dùng con này nhưng chỉ thường tắt film rồi thoát ra menu rồi turn off thôi... chứ ko biết EJECT HDD trên Remote TviX 4130. như thế nào cả... bác hướng dẫn chi tiết hơn dc ko?

hunghugo

Member

Mình xin fix lỗi đã thiếu sót khi post bài Mong các Bác thông cảm
Tất cả các loại đầu phát Fim HD hay lưu trữ dữ liệu nếu dùng ổ cứng gắn ngoài khi TurnOff đều phải thoát HDD ra trước [ Nếu tắt đột ngột sẽ làm hư Ổ cứng ] có vậy thôi

Còn vấn đề của Bác VITAMINC
Bác nên xem lại cuốn sách hướng dẫn chi tiết của Đầu phát HD [ thường đi kèm theo máy
để tìm ra chỗ EJECT HDD
Thật tình thì mình chưa xài con TviX 4130 bao giờ >> Nhưng theo nguyên tắc xử dụng Ổ cứng gắn ngoài phải là như vậy [ nếu Ko thì ổ cứng rất nguy hiểm ] hay làm mất dữ liệu trên HDD

Chúc Bác thành công

Hi-Jack

Thật tình thì mình chưa xài con TviX 4130 bao giờ >> Nhưng theo nguyên tắc xử dụng Ổ cứng gắn ngoài phải là như vậy [ nếu Ko thì ổ cứng rất nguy hiểm ] hay làm mất dữ liệu trên HDD

Chúc Bác thành công

1 câu chân thành là nếu chưa xài bao giờ thì ko nên tư vấn theo cảm tính, đồ công nghệ chứ có phải là đồ .... ấy đâu mà phán sao thì phán hả bác ?
Người biết thì không sao, với những anh em mới bước chân vào thế giới HD mà gặp phải những câu trả lời tư vấn thế này chắc càng rối tung rối mù hết cả lên :((

manhthang

Huyền Thoại

1 câu chân thành là nếu chưa xài bao giờ thì ko nên tư vấn theo cảm tính, đồ công nghệ chứ có phải là đồ .... ấy đâu mà phán sao thì phán hả bác ?
Người biết thì không sao, với những anh em mới bước chân vào thế giới HD mà gặp phải những câu trả lời tư vấn thế này chắc càng rối tung rối mù hết cả lên :((

Giờ bác mới biết bác hugo à :)):)):))

@những bạn nào đang dùng TViX:
Các bạn nên gửi bài bên mục HD Media Box bác hoangtuan_neu sẽ giải đáp cho, post bên này hơi sai chỗ.

myptv2005

Mình xin fix lỗi đã thiếu sót khi post bài Mong các Bác thông cảm
Tất cả các loại đầu phát Fim HD hay lưu trữ dữ liệu nếu dùng ổ cứng gắn ngoài khi TurnOff đều phải thoát HDD ra trước [ Nếu tắt đột ngột sẽ làm hư Ổ cứng ] có vậy thôi

Còn vấn đề của Bác VITAMINC
Bác nên xem lại cuốn sách hướng dẫn chi tiết của Đầu phát HD [ thường đi kèm theo máy
để tìm ra chỗ EJECT HDD

Chúc Bác thành công

Bác cho hỏi tí. Nếu theo như bác nói ở trên thì trước khi shutdown TVIX phải rút phựt ổ cắm điện em ổ cứng ngoài ra hay như thế nào, chưa kể 1 số ổ làm gì có cần nguồn, ăn thẳng điện từ USB ??? X_XX_XX_X Thường ổ cứng cắm ngoài em chẳng thấy có nút power. TVIX khi power off đều có chế độ shaving sau đó mới turn off nên theo em đã an toàn rồi, không cần thận cú rút điện ổ cứng của bác mới gây tác hại đấy.

Frog

Member

Bác cho hỏi tí. Nếu theo như bác nói ở trên thì trước khi shutdown TVIX phải rút phựt ổ cắm điện em ổ cứng ngoài ra hay như thế nào
cái này mới hại nè, mới gây khả năng mất dữ liệu nè, mới xyz nè=D>

vitaminc

em gặp vấn đề trên con 4130 này như sau nhờ các bác tư vấn giùm :
xem file định dạng mp4 , 1080p ... xem tốt trên PC..
nhưng khi đưa vào TViX 4130 , thấy file mp4 rồi nhưng khi play thì có hiện tượng đang loading rồi máy tự stop và thoát ra..
vậy là sao các bác nhỉ

anhdxt

Member

với TVIX thì khi các bác off nó sẽ ngắt nguồn điện vào HDD (gắn trong) nên các bác ko phải lo, còn việc thấy HDD vẫn ấm là do nhiệt truyền từ bo mạch của TVIX sang, nếu muốn mát lạnh chỉ có cách rút nguồn sau khi dùng nhưng theo mình cái này ko cần thiết ;))

Bên trên