[TVIX 6600, Slim S1, N1] Firmware chính thức 2.0.5 cho TVIX 6600, Slim S1, TVIX N1

tdhvn

Active Member
Ðề: [TVIX 6600, Slim S1, N1] Firmware chính thức 2.0.5 cho TVIX 6600, Slim S1, TVIX N1

Bác cho Em hỏi ngu một tí , thao tác Reset To Default là như thế nào , bấm nút nào vậy Bác ? Đừng cười nha các Bác .:D

Reset To Default như sau: Từ menu lúc bật máy, chọn SETUP ==> System ==> Load Default Settings (Khôi phục mặc định).

tdhvn

Active Member
Ðề: [TVIX 6600, Slim S1, N1] Firmware chính thức 2.0.5 cho TVIX 6600, Slim S1, TVIX N1

các bạn cho mình hỏi là trong con 6600-N đường ra âm thanh co 2 chế độ HDmi và S/pDIF thì chất lượng cái nào tốt hơn?
mình chưa biết nhiều lắm.thanks!

Đường HDMI có 2 cách dùng:
1) Nối trực tiếp vào TV để ra hình và tiếng vào TV, trường hợp này nên setup âm thanh về analogue.
2) Nối vào đường HDMI in của Receiver, sau đó, dùng dây HDMI khác nối từ đường HDMI out của receiver ra LCD TV. Nối cách này mới có thể khai thác tính năng HD Audio 7.1 (với điều kiện receiver hỗ trợ).

Đường S/PDIF là đường cáp quang (optical)/ cáp đồng trục (Coaxial), dùng để nối với receiver, cho phép nghe âm thanh Dolby/ DTS/... 5.1

Nghe âm thanh phim qua receiver + loa ngoài là cho chất lượng ngon nhất.

quvinh

Active Member

Tình hình là điên vụ tắt ngúm khi vô 1 số folder lắm rồi, xài lại 2.0.3 cho khỏe :)

2.0.3 ko bị tắt ngúm như vậy hả bạn?

Ghét cái là nó hok phải khởi động lại muh tắt ngúm lun, phải rút dây nguồn và cắm lại mới được ~X(

Nó vẫn có nguồn chứ, như bạn nói là treo cứng thì mới phải rút dây nguồn và cắm lại

Các bác nhớ Reset To Default sau khi up firmware để bảo đảm hoạt động bình thường nhé.

Đã làm đủ quy trình mà vẫn bị mới điên chứ. Có phải lần đầu dùng hdp đâu.

Downgrade firmware cho tvix làm thế nào ấy nhỉ, ko biết có firm emergency như xtreamer ko?

tdhvn

Active Member

Downgrade firmware cho tvix làm thế nào ấy nhỉ, ko biết có firm emergency như xtreamer ko?

Quy trình downgrade y hệt như upgrade bác ạ. Còn emergency (hay gọi là Save upgarde) thì làm như sau: copy firmware vào thư mục gốc của USB, cắm vào TViX ở trạng thái OFF. Nhấn đồng thời 2 nút Power+M trên thân máy, nhả nút Power trước, giữ nút M 5 giây rồi nhả ra. TViX sẽ tìm FW và hỏi có up không (trên màn hiển thị của TviX), khi đó nhấn nút Play là nó sẽ up thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:

wasabi18

Nó vẫn có nguồn chứ, như bạn nói là treo cứng thì mới phải rút dây nguồn và cắm lại

Nó tắt cả nguồn lun bác ạ, đèn led tối om, màn hình hok có tín hiệu gì trong khi em thấy đèn ổ cứng vẫn sáng. Đợi 1 lúc hok có tín hiệu gì em phải rút nguồn N1 và cắm lại thì đèn đỏ lại sáng, sau đó vô thư mục film mở lại file vừa lỗi lại thấy okie (xem khoảng 5 film thì lại bị lỗi 1 lần) :D
Đúng là chưa thấy cải tiến gì đâu mà toàn thấy “cải lùi”, có lẽ phải quay về với 2.0.3 thui :D

tdhvn

Active Member

Nó tắt cả nguồn lun bác ạ, đèn led tối om, màn hình hok có tín hiệu gì trong khi em thấy đèn ổ cứng vẫn sáng. Đợi 1 lúc hok có tín hiệu gì em phải rút nguồn N1 và cắm lại thì đèn đỏ lại sáng, sau đó vô thư mục film mở lại file vừa lỗi lại thấy okie (xem khoảng 5 film thì lại bị lỗi 1 lần) :D
Đúng là chưa thấy cải tiến gì đâu mà toàn thấy “cải lùi”, có lẽ phải quay về với 2.0.3 thui :D

Theo tôi thì vấn đề nó loanh quanh ở cái USB HDD thôi, tôi đã gặp trường hợp tương tự, Sau khi thay dây USB khác (loại ngắn thôi) thì nó hoạt động bình thường.

quvinh

Active Member

của mình thì nó vẫn có đèn đỏ, coi như là turn off ấy. Đang thử check lại hdd, nếu ko thì phải mang bảo hành xem sao

@dươnglv và hoangtuanneu: em vừa sắm bổ sung con S1 tvix, em muốn tìm chọn nguồn xem phim từ ổ cứng USB hoặc mạng , UPnp thì nhấp vào nút nào trên điều khiển.
Các bác nào có nguồn coverart (tvixe) để giới thiệu từng phim không cho em link để em down hết về chứ làm từng cái lâu dã man, thi thoảng hoangtuanneu lại link nhỏ giọt cho vài cái. buồn hết cả người. thanks các bác quan tâm đến đề xuất của em.

hoangtuan_neu

Active Member

@dươnglv và hoangtuanneu: em vừa sắm bổ sung con S1 tvix, em muốn tìm chọn nguồn xem phim từ ổ cứng USB hoặc mạng , UPnp thì nhấp vào nút nào trên điều khiển.
Các bác nào có nguồn coverart (tvixe) để giới thiệu từng phim không cho em link để em down hết về chứ làm từng cái lâu dã man, thi thoảng hoangtuanneu lại link nhỏ giọt cho vài cái. buồn hết cả người. thanks các bác quan tâm đến đề xuất của em.

Nhấn phím Goto trên điều khiển của TViX nhé bác :)

hunter800

Đường HDMI có 2 cách dùng:
1) Nối trực tiếp vào TV để ra hình và tiếng vào TV, trường hợp này nên setup âm thanh về analogue.
2) Nối vào đường HDMI in của Receiver, sau đó, dùng dây HDMI khác nối từ đường HDMI out của receiver ra LCD TV. Nối cách này mới có thể khai thác tính năng HD Audio 7.1 (với điều kiện receiver hỗ trợ).

Đường S/PDIF là đường cáp quang (optical)/ cáp đồng trục (Coaxial), dùng để nối với receiver, cho phép nghe âm thanh Dolby/ DTS/... 5.1

Nghe âm thanh phim qua receiver + loa ngoài là cho chất lượng ngon nhất.

mình vẫn chưa hiểu lắm.
bây h mình đang dùng cổng HDMi nối thẳng từ tvix đến LCD,còn cổng optical nối vào ampli denon AVR 1804 thì nên để chế độ nào âm thanh ra nghe hay nhất!....s/pdif hay Hdmi!
Mong các bác chỉ giáo! hic hic

wasabi18

Cái Media Library có gì hay hơn so với Folder View các bro nhỉ? %%-

tdhvn

Active Member

mình vẫn chưa hiểu lắm.
bây h mình đang dùng cổng HDMi nối thẳng từ tvix đến LCD,còn cổng optical nối vào ampli denon AVR 1804 thì nên để chế độ nào âm thanh ra nghe hay nhất!....s/pdif hay Hdmi!
Mong các bác chỉ giáo! hic hic

Trường hợp này thì nên chọn âm thanh qua spdif, tất cả KTS.

hunter800

thank bác! Có vẻ âm thanh nghe hay hơn!;)

wasabi18

Bác chép file FW (giải nén nếu cần) vô USB drive hoặc HDD rùi chạy trực típ, sau đó reset to default là okie bác à :D

tdhvn

Active Member

2.0.3 ko bị tắt ngúm như vậy hả bạn?

Đã làm đủ quy trình mà vẫn bị mới điên chứ. Có phải lần đầu dùng hdp đâu.

Bác nên down lại firmware và cài lại nhé, tôi vừa làm lại và hết luôn hiện tượng đó.

wasabi18

Bác tdhvn cũng bị hiện tượng tắt ngóm với bản 2.0.5 àh?

hoangtuan_neu

Active Member

DVICO vừa fix sửa lại lỗi tắt ngóm trong FW 2.0.5 rồi đấy bác, bác down lại FW nhé ! Vẫn link như cũ ở bài viết đầu nhé !

tdhvn

Active Member

Yes, thỉnh thoảng với cái USB WD HDD. Hôm nay down lại, up lại thì OK. Tra tấn đủ kiểu vẫn OK :)

wasabi18

DVICO phát hiện ra bug nghiêm trọng đấy rùi hở các bác? :D
Sao em vô trang chủ vẫn thấy bản 2.0.5 bình thường muh, sao các bác bít DVICO đã fix rùi ạ? :-?

Bên trên