[TViX 6600N]: [Preview] - TViX HD M-6600N: Chất lượng khẳng định đẳng cấp

hoangtuan_neu

Active Member
TViX 6600N là Model mới nhất của DVICO trong năm nay, dự kiến sẽ được bán thương mại trong tháng 9/2009. Giá cả cũng dự kiến nằm trong khoảng giá giữa anh em nhà NMT và TViX 6500A.

Vào ngày 22.8.2009 tới đây DVICO sẽ tổ chức 1 buổi ra mắt sản phẩm này tại Hà Nội.

Sau đây là 1 số hình ảnh và video của em ấy

Mặt trước

Mặt sau

Bên hông với khe đựng ổ cứng

Bề mặt phía trên

Giao diện

Phụ đề tiếng Việt (chơi được cả phụ đề Việt rời ở ngoài .srt UTF-8 hoặc UTF-16, nếu phụ đề đã mux trong phim cũng chơi được luôn

Còn đây là Video từ Youtube

http://www.youtube.com/watch?v=rS1NVf_h7Ms&feature=player_embedded

havu

Ðề: [Preview] - TViX HD M-6600N: Chất lượng khẳng định đẳng cấp

Đúng là những cái đầu củ tỏi, mịa góp ý thế vẫn phát triển cái heatsink trên con chip. đã thế còn gạch mấy cái lỗ thoát khí bên trên nữa chứ. phò thật

Đíu lên được xhcn là thế.

hoangtuan_neu

Active Member

Đúng là những cái đầu củ tỏi, mịa góp ý thế vẫn phát triển cái heatsink trên con chip. đã thế còn gạch mấy cái lỗ thoát khí bên trên nữa chứ. phò thật

Đíu lên được xhcn là thế.

:)) hix anh ơi ! mấy cái "lỗ thoát khí bên trên" đó là mấy cái phím điều khiển đấy anh. Dù sao thì con này chạy vẫn mát nhất trong tất cả các con HD Player có hiện nay trên thị trường VN anh ạ :-c

HDSaiGon

Super Moderators

:)) hix anh ơi ! mấy cái "lỗ thoát khí bên trên" đó là mấy cái phím điều khiển đấy anh. Dù sao thì con này chạy vẫn mát nhất trong tất cả các con HD Player có hiện nay trên thị trường VN anh ạ :-c

Xin cho anh thêm 1 cái mẫu nhé! Bung phía trong ra xem nó thế nào. Nhìn con này cũng ổn đấy!

kdnguyen

Em này nhìn giống iTab48R thế nhỉ !!! ....

Giữa tháng 9 tung ra thị trường hả bác? Giá khoảng bao nhiêu thế?

duonglv

Well-Known Member

em này đúng là chạy rất nuột, khe cắm ổ cứng cũng tối giản luôn, chỉ còn đúng 1 con ốc :x

tdhvn

Active Member

Em này nhìn giống iTab48R thế nhỉ !!! ....

Giữa tháng 9 tung ra thị trường hả bác? Giá khoảng bao nhiêu thế?

Bây giờ thì nhiều em nhìn nhác qua hao hao giống nhau rồi, quan trọng là xem nội dung chất lượng làm việc thế nào thôi...

tdhvn

Active Member

Tình hình là thấy menu em này đã được Việt hóa hoàn toàn là mình đã thấy mê rồi.
Vote +1 cho tính thân thiện.

khoalinh

HD Cafe Hanoi+HD TP Hochiminh.............????????

trungvo2009

không biết cái này so sánh với xtreamer thế nào nửa?:confused:

Chắc ổ cứng gắn dc 3.5 hen...

kdnguyen

không biết cái này so sánh với xtreamer thế nào nửa?:confused:

- 2 thằng đẳng cấp khác nhau bác ơi. Dự đoán em Tvix 6600 sẽ kill Xtreamer về tính năng, nhưng tiền cho nó cũng nhiều hơn, nên Xtreamer vẫn có đối tượng khách hàng của nó.

Chắc ổ cứng gắn dc 3.5 hen...

Đúng rồi bác. Nhưng đây cũng là 1 trong nguyên nhân làm nóng máy, do ổ cứng tỏa nhiệt.

hoangtuan_neu

Active Member

Đúng rồi bác. Nhưng đây cũng là 1 trong nguyên nhân làm nóng máy, do ổ cứng tỏa nhiệt.
Sai rùi bác ơi. TViX 6600 cho đến thời điểm hiện nay là HD Player mát nhất đấy ạ. Xét về nóng máy thì Xtreamer vẫn phải gọi TViX 6600 là sư phụ, 6600 chạy siêu mát lun :x :x

kdnguyen

Sai rùi bác ơi. TViX 6600 cho đến thời điểm hiện nay là HD Player mát nhất đấy ạ. Xét về nóng máy thì Xtreamer vẫn phải gọi TViX 6600 là sư phụ, 6600 chạy siêu mát lun :x :x

Đâu có chê Tvix 6600 của bác nóng đâu, chỉ nói tình trạng chung là ổ cứng gắn trong - play phim lâu sẽ làm nóng máy thôi.

Bác không hiểu ý em gì cả.....

hoacola

Nghe mọi người tranh luận thấy ham quá. Khi nào thì có con này ở SG? Mình thích cái mới mới như vầy. Hy vọng ... sẽ có hàng trong ...tương lai gần!!

Bên trên