TVIX giả­

khoalinh

Tôi vẫn mua hảng của tấn thành mang di biếu,nam vừa rồi mua tất cả khoảng trên 100 cái,trong dó có 34 cái là 7000A,chính tay a Hiếu giám dốc Tan thanh ngoài bắc dưa.Hiên thời còn 3 cái chưa biếu tôi có mở ra xem:Hai con ốc như Hoang tuan nói là k có,cổng usb,multiIO,diều khiển,chân dế cao su,seri dúng như hàng sịn Tuấn miêu tả.Chỉ riêng có vụ tem thi có rất nhiều chứng chỉ,kể cả 6500A cũng có như vậy.Thế thì là hàng giả hay thật,bác Tuấn cho ý kiến di.Tôi làm bên oracle vì vậy trong nam rồi phải mua mang di ngoại giao rất nhiều.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: TVIX giả­

Theo em nghĩ thì cái remote sai chính tả là ko thể chấp nhận được, đó là minh chứng rõ nét nhất của hàng giả. Ngoài ra thì các chi tiết còn lại cũng chưa thuyết phục được thật giả một cách rõ ràng.

Bác khoalinh kiểm tra cái remote chưa ạ?

HDSaiGon

Super Moderators

Theo em nghĩ thì cái remote sai chính tả là ko thể chấp nhận được, đó là minh chứng rõ nét nhất của hàng giả. Ngoài ra thì các chi tiết còn lại cũng chưa thuyết phục được thật giả một cách rõ ràng.

Bác khoalinh kiểm tra cái remote chưa ạ?

Em nghĩ remote có sai cũng không có sai hàng loạt được. Phải xét tới các yếu tố khác thôi!

khoalinh

Remote,cổng USB,cổng multiIO,Tem seri,tem trên dáy chỗ lắp Hdd dều đúng như ảnh hàng sịn bác Tuấn dưa,chỉ khác là tem dưới cùng có rất nhiều chứng chỉ giống hình hàng nhái,tôi có xem tem của 6500A thì cũng có rất nhiều chứng chỉ như vậy(những máy này tôi mua vào tháng 16/12/2008.

cutinho

Member

Kể cả hàng thật thì cũng có made in china và made in korea. Có thể khác nhau chút xíu. Mình nghĩ nếu là hàng giả cũng ko khó phân biệt lắm.

tigervn

Member

Tôi vẫn mua hảng của tấn thành mang di biếu,nam vừa rồi mua tất cả khoảng trên 100 cái,trong dó có 34 cái là 7000A,chính tay a Hiếu giám dốc Tan thanh ngoài bắc dưa.Hiên thời còn 3 cái chưa biếu tôi có mở ra xem:Hai con ốc như Hoang tuan nói là k có,cổng usb,multiIO,diều khiển,chân dế cao su,seri dúng như hàng sịn Tuấn miêu tả.Chỉ riêng có vụ tem thi có rất nhiều chứng chỉ,kể cả 6500A cũng có như vậy.Thế thì là hàng giả hay thật,bác Tuấn cho ý kiến di.Tôi làm bên oracle vì vậy trong nam rồi phải mua mang di ngoại giao rất nhiều.

Vừa trả lời bên trong kia xong.
Mr. Hiếu là xếp tổng của chú Hoàng Tuấn nên yên tâm đê. Suy nghĩ làm gì cho nhức đầu. :D

hoangtuan_neu

Active Member

Remote,cổng USB,cổng multiIO,Tem seri,tem trên dáy chỗ lắp Hdd dều đúng như ảnh hàng sịn bác Tuấn dưa,chỉ khác là tem dưới cùng có rất nhiều chứng chỉ giống hình hàng nhái,tôi có xem tem của 6500A thì cũng có rất nhiều chứng chỉ như vậy(những máy này tôi mua vào tháng 16/12/2008.
Nếu là hàng của Tấn Thành phân phối thì bác yên tâm 100% là hàng chính hãng với số Seri duy nhất nhé, còn chứng chỉ cái 6500A nhiều như hàng giả 7000A thì cũng có thể. Vì như em đã nói, đây chỉ là 1 số dấu hiệu nhận biết hiện nay cơ bản nhất, sau này có thể 1 số dấu hiệu này sẽ ko còn tác dụng nữa, do hàng fake nó sẽ fix các lỗi này để ngày càng hoàn thiện hơn :(( Vấn đề là em sẽ cố gắng 1 cách tối đa để người dùng phân biệt đc dấu hiệu nhận biết hàng thật (seri chính hãng) và hàng giả (ko phải hàng của DVICO sản xuất)

blacksuv

Ai bẩu cái ông Dvico này đặt nhà máy ở Tung của cơ! sao không đặt ở Việt nam
Thời buổi bấy giờ thật giả lẫn lộn chả biết đường nào mà lần?
Cứ chính hãng e mua dưng mà giá cả phải mềm chút..hi hi

vantai71

Còn một vấn đề theo tôi thì các Bác chưa nhắc đến :
1 . Chúng ta chưa ai chịu tháo con TVix hàng gỉa ra để so sánh với hàng thật .
2. Đối với hàng thật thì bao giờ các bảng mạch và các linh kiện sẽ khác nhiều so với hàng giả .
3. Các Bác chỉ mới so sánh hình thức bên ngoài thì thật sự không thể khẳng định chính xác được.
- Trên đây là một số chi tiết mà tôi dùng để so sánh hàng thật và gỉa của riêng mình .

hoangtuan_neu

Active Member

Còn một vấn đề theo tôi thì các Bác chưa nhắc đến :
1 . Chúng ta chưa ai chịu tháo con TVix hàng gỉa ra để so sánh với hàng thật .
2. Đối với hàng thật thì bao giờ các bảng mạch và các linh kiện sẽ khác nhiều so với hàng giả .
3. Các Bác chỉ mới so sánh hình thức bên ngoài thì thật sự không thể khẳng định chính xác được.
Không phải là khồng tháo ra để so sánh mà là chưa tháo ra bác ạ. Còn lí do vì sao em chỉ so sánh bên ngoài là để mọi người khi mua hàng có thể phân biệt được qua mắt nhìn, chứ còn bảng mạch bên trong thì sau này sẽ so sánh (vì ko ai đi mua hàng mà lại đc tháo tung máy ra xem bản mạch bác ạ)
Còn việc khẳng định chính xác thì hãng cũng đã có thông báo rồi bác ạ.
Chi tiết bác có thể theo dõi thêm tại đây

Thế Anh

Nếu vấn đề chỉ là làm sao để biết tất cả là giả hay thật thì đơn giản. Bác hướng dẫn tất cả người dùng 100 con TVIX mà bác đem đi biếu ấy. Bảo họ cách Upgrade. Nếu mà bị khóa và chuyển sang tiếng Hàn thì chắc chắn đó là giả

Nhưng chuyện quan trọng, em chỉ sợ sau khi bác phát hiện ra tất cả đều là giả rồi, thì bác cũng mất việc luôn. Hic hic

Chỉnh sửa lần cuối:

khoalinh

Ok vậy là yên tâm rồi,vậy chuyện tem có nhiều chứng chỉ Tuấn nên bỏ bớt cho a em chưa biết yên tâm.Vi hôm nay tôi co xem lai một máy 7000A va Một 5100sh thì thấy tem chứng chỉ nhiều như hàng nhái ,còn các chi tiết như không có hai ốc trong bo mạch,cổng USB,Cổng IO,tem seri thì dúng nhu sịn và chắc chắn một diều rằng 2 máy này đều mua tại Tấn Thành Hàm Long.Vậy vụ tem nhiều chưng chỉ chắc là k cần check.Cám ơn Tuấn dả cho a em nhưng thông tin quý giá.

khoalinh

Cám ơn,tôi dã up 4 con lên 1.3.74 rồi ,k sao cả ,english vô tư,hà hà.

hoangtuan_neu

Active Member

Ok vậy là yên tâm rồi,vậy chuyện tem có nhiều chứng chỉ Tuấn nên bỏ bớt cho a em chưa biết yên tâm.Vi hôm nay tôi co xem lai một máy 7000A va Một 5100sh thì thấy tem chứng chỉ nhiều như hàng nhái ,còn các chi tiết như không có hai ốc trong bo mạch,cổng USB,Cổng IO,tem seri thì dúng nhu sịn và chắc chắn một diều rằng 2 máy này đều mua tại Tấn Thành Hàm Long.Vậy vụ tem nhiều chưng chỉ chắc là k cần check.Cám ơn Tuấn dả cho a em nhưng thông tin quý giá.
Cảm ơn anh nhé ! Em đã bổ sung lại ảnh bỏ đi cái chứng chỉ đó rồi. <:p

Bên trên