[TViX]: TViX M-6600N + TViX HD N1 Official Firmware 1.9.9 ngày 14.4.2010

Ðề: [TViX]: TViX M-6600N + TViX HD N1 Official Firmware 1.9.9 ngày 14.4.2010

Đã úp firmware này rồi đó bác, film hoạt hình mà em xem là Robots, film play không được mượt lắm, chắc em sẽ test thêm một vài film 1080p nữa rồi confirm cho các bác, có bác nào bị hiện tượng như em không ah?

Mình ko bị giật gì khi xem film robots 1080p hết...từ 1.9.8 đến 1.9.9..dùng ổ gắn ngoài WD Element với SS "box chợ" xem tốt.....hix....có điều là wifi ko như mấy con HD khác, gắn mấy cái hiệu ngoài thị trườg đag bán vẫn ko nhận...8-X...hàng hãng có khác...

Minh_bom

Firware này chơi FLAC chưa ổn định. Lúc chạy được, lúc không : Test trên " Le Dung - Am Thanh Ngay Moi (2001) [FLAC] " down o muc lossless !.

Có ai gặp lỗi tương tự không ?

huyluan2011

Active Member

Con Tvix N1 của mình xem phim Tranformers.2007.1080p.BluRay.DTS.x264-ESiR vỡ hình tùm lum hết!!! Chán thiệt.

vodanh81

Member

Mình dùng 6600N hôm qua vừa up lên Firmware 1.9.9 có hiện tượng: xem phim Prison Break phần 3 tập 1( SiNNERS rip) được một lúc thì mất phụ đề. Kiểm tra lại xem trên PC thì vẫn đầy đủ phụ đề. Không biết nguyên nhân có phải file phụ đề này không?

binhbethd

Mình ko bị giật gì khi xem film robots 1080p hết...từ 1.9.8 đến 1.9.9..dùng ổ gắn ngoài WD Element với SS "box chợ" xem tốt.....hix....có điều là wifi ko như mấy con HD khác, gắn mấy cái hiệu ngoài thị trườg đag bán vẫn ko nhận...8-X...hàng hãng có khác...

Mình cũng vậy, con N1 nhà mình xem Tranfomer cũng bị vỡ hình. hic hic

vkc

Well-Known Member

Mình dùng 6600N hôm qua vừa up lên Firmware 1.9.9 có hiện tượng: xem phim Prison Break phần 3 tập 1( SiNNERS rip) được một lúc thì mất phụ đề. Kiểm tra lại xem trên PC thì vẫn đầy đủ phụ đề. Không biết nguyên nhân có phải file phụ đề này không?

Mình cũng bị, nhiều phim tua nhanh thì phụ đề vẫn còn nhưng bị lệch ?? Vụ này đã bị từ những bản Beta vừa rồi... :(

vodanh81

Member

Mình cũng bị, nhiều phim tua nhanh thì phụ đề vẫn còn nhưng bị lệch ?? Vụ này đã bị từ những bản Beta vừa rồi... :(
Mình cũng tua rồi mới xem, không biết có phải do tua rồi mới xem nên bị ko?

tdhvn

Active Member

Phim Prison Break phụ đề ghép không chuẩn, nên vào các HD player có lúc hiện lúc không, không phải do đầu phát đâu các bác ạ.

kennyngo

Member

tương tác rất kém nếu như trên ổ đĩa ngoài muốn copy hay xóa đểu không được, chỉ cho ổ đĩa trong, ngoài ra khá hơn là có thể chơi mp3 trên usb (version trước chơi k được), vẫn k chạy nổi file samsung pacific demo, vậy mà nói là chơi được file trên 30mb gì gì đó

tdhvn

Active Member

tương tác rất kém nếu như trên ổ đĩa ngoài muốn copy hay xóa đểu không được, chỉ cho ổ đĩa trong, ngoài ra khá hơn là có thể chơi mp3 trên usb (version trước chơi k được), vẫn k chạy nổi file samsung pacific demo, vậy mà nói là chơi được file trên 30mb gì gì đó

Bác check lại xem, tôi vẫn copy phim từ USB vào HDD lắp trong, thỉnh thoảng còn copy cả từ USB sang USB nữa đấy. Thao tác trên file hoàn toàn bình thường, kể cả với các file lớn (đến hơn 10GB).

kennyngo

Member

em chọn vào ổ đĩa ngoài, xong chọn nút function thì cái chổ cho copy hay del bị mờ đi bác ah em chẳng hiểu như thế nào, còn copy từ usb thì em chưa thử chỉ thử update fw mới từ usb thì ok, bác có cao kiến gì thì giúp em, em cụng bác 1 ly beer tiệp nhé

tdhvn

Active Member

em chọn vào ổ đĩa ngoài, xong chọn nút function thì cái chổ cho copy hay del bị mờ đi bác ah em chẳng hiểu như thế nào, còn copy từ usb thì em chưa thử chỉ thử update fw mới từ usb thì ok, bác có cao kiến gì thì giúp em, em cụng bác 1 ly beer tiệp nhé
Chắc bác đang ở chế độ duyệt cover-art rồi, để thao tác copy, rename,... bác phải chuyển về chế độ duyệt theo danh sách (list) nhé. Bác thử đi, chắc chắn vấn đề của bác là ở chỗ đó.

bitis06

Member

Chắc bác đang ở chế độ duyệt cover-art rồi, để thao tác copy, rename,... bác phải chuyển về chế độ duyệt theo danh sách (list) nhé. Bác thử đi, chắc chắn vấn đề của bác là ở chỗ đó.

Bác nói chuẩn roài, nhưng đang ở cover art mode, bác ấn funtion nó se có luôn cái duyệt theo list, bác cứ chọn nó sau đó mấy cái bác nói mờ sẽ hiện.(Ko cần phải thoát ra vào setting list mode)

vkc

Well-Known Member

Phim Prison Break phụ đề ghép không chuẩn, nên vào các HD player có lúc hiện lúc không, không phải do đầu phát đâu các bác ạ.

Mình ko bị với PB, mình bị với phim Bourne 2 ( file m2ts )

vtc

chức năng remote control qua net em thấy chẳng hay ho gì cả, nó không đầy đủ như đk thường, hơn nữa với những phim đang xem giữa chừng mà xem tiếp thì nó cũng k0 nhớ cho. Các bác có khai phá đc tính năng gì hay không chỉ cho em với?

bb-8800

Các bác cho hỏi xem phim qua ổ mạng có bị tính tiền Internet không

nhthi

Các bác cho hỏi xem phim qua ổ mạng có bị tính tiền Internet không

Ổ mạng nào hả bác? Nếu ổ mạng kết nối ra Internet để xem film đương nhiên là có tính. Còn nếu ổ mạng kết nối LAN trong nhà bác để tải film trên PC hoặc Store nào đó thì sao tính được.

tdhvn

Active Member

chức năng remote control qua net em thấy chẳng hay ho gì cả, nó không đầy đủ như đk thường, hơn nữa với những phim đang xem giữa chừng mà xem tiếp thì nó cũng k0 nhớ cho. Các bác có khai phá đc tính năng gì hay không chỉ cho em với?

Tất nhiên nó không đầy đủ như cái remote theo máy, nhưng nếu khi bác chỉ để dành nghe nhạc mà không cần bật TV lên thì nó tác dụng rõ rệt đấy.

kennyngo

Member

thanks các bác đã tận tình chỉ giáo, em sẽ thử và báo cáo kết quả ah mà đúng em đang dùng chế độ covert art, em sẽ thử chuyển sang chế độ list xem có khả thi hơn k, một lần nữa em mời các bác một ly

thanks các bác đã tận tình chỉ giáo, em sẽ thử và báo cáo kết quả ah mà đúng em đang dùng chế độ covert art, em sẽ thử chuyển sang chế độ list xem có khả thi hơn k, một lần nữa em mời các bác một ly

;)) Fải đọc kỹ hướg dẫn trc khi dùng chứ bro, tui toàn chép film từ box này sag box khác ko mà........Từ mua máy tới lúc up firm mới mình chẳg thấy film nào bị giật gì cả.....chỉ có ko chạy file này file kia thôi...nhưg sau khi mình "reset default setting" thì everything ok....chẳng bị gì nữa......bác nào có usb wifi test dùm tui với, tui gắn tùm lum hiệu chẳg thấy cái nào nhận cả...wifi extream chẳg bán rời....máu test internet gê...con này ko bik xem trên youtube có search đc high ko vậy các bro..?

Bên trên