Ultrabook không nhái MacBook Air!?

Sonkonica

Member
Ðề: Ultrabook không nhái MacBook Air!?

Tất cả các điện thoại đều có màn hình cảm ứng chiếm phần lớn diện tích phía trước giống ip.
Tất cả các ĐT đều có hình chữ nhật giống IP
Cứ nhìn vụ IP kiện SS là thấy sự nực cười trong cái sự giống nhau rồi.
Những nét giống nhau mà nguyên nhân do dòng máy tạo ra thì so sánh làm cái gì :-j
Những cái chủ đề so sánh kiểu này bên tinhte quá nhiều, sang đây mong không vấp phải vấn đề đó nữa

Vote cho bác!! Mình thấy những mẫu thiết kế mới là xu hướng của thời đại rồi, không thể cứ khăng khăng bảo là cái này giống cái kia
Cái TV sao lại hình chữ nhật có bo cạnh hoặc vuông, labtop sao lại có webcam (hồi xưa chưa có webcam) điện thoại sao có camera trước....
Vào các trang mạng thấy fan này đấu fan kia thấy oải, quan trọng thích cái nào thì chơi cái đó thôi. Mình thấy phần lớn những người hay nói kiểu đó là chỉ xem rồi phán, còn chưa được thấy tận mắt, sờ tới nữa nói gì đến sở hữu, pó tay

Sonkonica

Member

Hôm rồi mình có xem dòng zenbook của asus thấy kiểu dáng, hình thức ăn đứt macbook air chứ, loa to hơn, âm thanh ấm hơn ( mình cũng có con asus dòng N53 và con mac pro 15" 723, loa con asus nghe vẫn chất hơn). Dòng zen này trackpad thấy chuẩn hơn, có thể sánh được với mac, còn series N thì trackpad đa điểm vẫn kém
Cả N53 và mac pro đều có cổng optical out, để hôm nào mình kết nối vối receiver xem âm thanh xuất ra 2 con này thế nào, con N53 xài card realtek, con mac thì built-in

kaiba_sato

ở dưới Biên Hòa cũng có, bữa trước đi qua Mai Phương có thấy nói về chương trình này
mà nó liên quan gì đến "Ultrabook" thế mấy bác :-/
Nó có ở nhiều tỉnh luôn mà bác, nghe nói ở Hà Nội, Đà Nẵng, Hải Phòng,... cũng có nữa
Vào đó để tham gia trò chơi free, may mắn thì đc phần thưởng. Ai k biết nên tham gia cho vui :D

share cho mấy bác hình chụp tờ rơi của chương trình, có địa điểm thời gian trên đó.

mage911

1-6 tới ghé qua Hoàn Long xem thế nào B-)

kaiba_sato

tới ngày rồi anh em, lát đi học về ghé \m/

nhầm hàng hết rồi, 3-6 mới có chương trình ở Hoàn Long :|

kaiba_sato

đêm qua tính lên mắng vốn mà quên mất, giờ mới nhớ ra. Haizz làm ăn gì kì vậy trời...
3-6 trúng chủ nhật, có khi lười ở nhà luôn =.=

Em đang dùng Asus UX 31. MacAir chả có cửa gì so sánh với nó cả

mình thấy hãng nào cũng báo ko nhái apple nhưng kiễu thì cứ hao hao mac air =))

iPhoenix

Member

Sự lựa chọn tốt nhất trong thời điểm này vẫn là MBA

mage911

Sự lựa chọn tốt nhất trong thời điểm này vẫn là MBA

với giá của MBA thì chưa bao giờ nó là sự lựa chọn tốt nhất cả!

@babe_sunshine : vậy là k có thông tin gì mới hả bác :( tiếc gê, chưa tới xem đc chút nào :(

với giá của MBA thì chưa bao giờ nó là sự lựa chọn tốt nhất cả!

@babe_sunshine : vậy là k có thông tin gì mới hả bác :( tiếc gê, chưa tới xem đc chút nào :(

chương trình "tôi yêu Ultrabook" còn 1 đợt nữa ở Tân Phú đó bạn ;)

sex9x

Chương trình "Tôi yêu Ultrabook" đó bác. Em có đứa bạn làm ở Phong Vũ nên có biết vụ này
Vô đó có nhiều trò chơi free trên Ultrabook lắm, bác nào rãnh ghé qua cũng vui :D

Bác ở chỗ nào thế

huynx

Member

Hy vọng ultrabook sớm rẻ ngang với laptop bình thường để sắm 1 em :D

Bên trên