Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

daiduongpham

Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Tóm lại là cho em hỏi,phiên bản mới nhất cho android box nếu download về từ Google Play sau đó nhờ bên chủ thớt activate lifetime thì có dùng remote của box bấm số chọn bài hát k?nếu được thì phải Rename tất cả các bài hát trong file theo kiểu như thế nào để vừa chọn số bằng remote được và vừa dùng chuột chọn theo chữ trên màn hình?giúp em với,thấy vụ này k có giải thích rõ ràng.

dangdtbk

Member

Chỉ có thể chọn bằng mã số hoặc danh sách. Mà như em chọn bằng chữ dễ hơn mà. Chọn bằng mã số làm sao biết được mã là gì để mà chọn

daiduongpham

Không vậy là bác sai,hiện tại ở Mỹ bán các loại karaoke box có HDD bên trong,họ đặt tên bài hát theo kiểu

10451 Yeu Nguoi Nhu The Do. Quang Le.vob để khác hàng bấm số trên remote sau khi tìm thấy số bài hát trong cuốn sách Song List của hò kèm theo khi bán máy,vậy thì nếu bây giờ mình muốn lấy dữ liệu đó để hát trên android box với app này thì phải đổi tên làm sao để app vừa cho chọn bằng bấm số remote vừa chọn theo kiểu chuột được? bác chủ ơi em cần gấp.

Còn thí dụ lười không đổi tên file thì với kiểu đặt tên file như trên bỏ vào app này có hát và chọn bài hát bằng chuột được k?

Và xin chỉ em phần mềm nào của PC có thể đổi tên file hàng loạt nhé.

skplayer

Well-Known Member

Không vậy là bác sai,hiện tại ở Mỹ bán các loại karaoke box có HDD bên trong,họ đặt tên bài hát theo kiểu

10451 Yeu Nguoi Nhu The Do. Quang Le.vob để khác hàng bấm số trên remote sau khi tìm thấy số bài hát trong cuốn sách Song List của hò kèm theo khi bán máy,vậy thì nếu bây giờ mình muốn lấy dữ liệu đó để hát trên android box với app này thì phải đổi tên làm sao để app vừa cho chọn bằng bấm số remote vừa chọn theo kiểu chuột được? bác chủ ơi em cần gấp.

Còn thí dụ lười không đổi tên file thì với kiểu đặt tên file như trên bỏ vào app này có hát và chọn bài hát bằng chuột được k?

Và xin chỉ em phần mềm nào của PC có thể đổi tên file hàng loạt nhé.

Phiên bản sau mình sẽ xem có nên hỗ trợ bấm số với tên đặt tên file như bạn nói không: 10451 Yeu Nguoi Nhu The Do. Quang Le.vob. Phải cân nhắc nếu số lượng người dùng nhiều thì sẽ hỗ trợ.

dangdtbk

Member

Em thấy Bấm chữ còn nhanh hơn mã số ấy chứ.

daiduongpham

khổ ghê,không trả lời câu hỏi mà cứ nói đi đâu không vô vấn đề vậy trời,bô lão hơn 50 không biết xài chuột được chưa?

daiduongpham

Mới thử,bấm số trên remote cũng không được,vì bấm số nó cũng ra chữ

dangdtbk

Member

Em dùng remote vẫn lên chữ cần gì chuột đâu

daiduongpham

Vậy thì các cao thủ nào rành về rename file chỉ hộ em,bên đây ng ta bán máy karaoke hát bằng Ổ cứng thì khi cắm ổ cứng vào máy tính thấy họ đặt tên file cho từng bài hát theo kiểu như thế này

10451 Yeu Nguoi Nhu The Do. Quang Le.vob

Mấy chục ngàn bài hát đều có 5 con số đứng trước tên bài hát là vì họ làm để mình nhìn vào sách rồi bấm 5 số chọn bài hát như kiểu arirang mà em tưởng app này có thể bấm số trên remote để chọn bài ai ngờ k được vậy thì phải làm sao dùng phần mềm nào trên PC để rename cho mấy chục ngàn bài hát đó mất mấy con số đi chỉ con chữ tên bài hát đứng đầu tiên trong file thôi,có cách nào k mấy bác?chứ em bên này lăn tăn mãi cái vụ dữ liệu thôi.Chỉ dùm em với

oldfriend

Moderator
10451 Yeu Nguoi Nhu The Do...

Dùng app này, Bác bấm chữ YNNT là nó ra đúng bài luôn mà ? hoặc bác bấm đúng số 10451 nó vẫn ra bài mà ?

truytim123

Phiên bản sau mình sẽ xem có nên hỗ trợ bấm số với tên đặt tên file như bạn nói không: 10451 Yeu Nguoi Nhu The Do. Quang Le.vob. Phải cân nhắc nếu số lượng người dùng nhiều thì sẽ hỗ trợ.

mình thấy skplayer nên để giống như mấy cái đầu karaoke đó hoặc giống như mấy chỗ hát karaoke, giống như vietktv ấy, mã số | tên bài hát | nhạc sĩ | ca sĩ |
có thể sreach theo tên và mã số và nhạc sĩ, ca sĩ

daiduongpham

Bác nên làm như vậy đi,làm sao mà vừa bấm số bấm tên đều lên ấy,bên đây box hát bằng Hard Drive họ làm tiện lắm,bấm 5 số rồi OK là múc bài đó ngay hoặc cho vào danh sách chờ,mình đã từng xài Hanet rồi thất bất tiện vô cùng,chủ nhà cứ ôm cái tablet để ai nói bài gì bấm bài đó,còn đưa cho khách họ lựa bài hát trên máy tính bảng họ cũng chả biết xài,cứ làm vừa chọ bằng số trên remote vừa bằng smartphone là số 1

Mà sao bác map remote code làm sao mà em bấm số nó vẫn chạy ra chữ vậy?

nphumy

Member

Vậy thì các cao thủ nào rành về rename file chỉ hộ em,bên đây ng ta bán máy karaoke hát bằng Ổ cứng thì khi cắm ổ cứng vào máy tính thấy họ đặt tên file cho từng bài hát theo kiểu như thế này

Mấy chục ngàn bài hát đều có 5 con số đứng trước tên bài hát là vì họ làm để mình nhìn vào sách rồi bấm 5 số chọn bài hát như kiểu arirang mà em tưởng app này có thể bấm số trên remote để chọn bài ai ngờ k được vậy thì phải làm sao dùng phần mềm nào trên PC để rename cho mấy chục ngàn bài hát đó mất mấy con số đi chỉ con chữ tên bài hát đứng đầu tiên trong file thôi,có cách nào k mấy bác?chứ em bên này lăn tăn mãi cái vụ dữ liệu thôi.Chỉ dùm em với

Bác sử dụng file rename turbo để đổi tên file hàng loạt. Nó có nhiều tùy chọn cắt bớt tên ớ đấu, đuôi, thêm số.. tùy ý. Bác có thể vào forum TKaraoke tải tiện ích tkaraoke tool sử dụng cũng được

dangtanloc

Ứng dụng có hổ trợ chọn bài bằng mã số hoặc bằng bàn phím vẫn được mà. ở bài viết trước e thấy Bác chủ có nói rồi mà.
nhưng cách đặt tên phải sửa lại là : 10451- Yeu Nguoi Nhu The Do - Quang Le.vob
úp lại video.
[video=youtube;F72ffniGO98]https://www.youtube.com/watch?v=F72ffniGO98[/video]

dochua2k

Well-Known Member

H ơi, check dùm email nhé!!! Cám ơn nhiều :)

daiduongpham

Ủa sao cái bản mới nhất down về từ CH Play mình đâu có thấy cái màn hình ghi chữ bự CHƯA CÓ BÀI HÁT MỜI CHỌN BÀI đâu chỉ thấy cái ô nhỏ để đánh chữ vào thôi mà,hay là bản full mới có vậy mấy anh,nếu làm được vầy nói chi nữa

dochua2k

Well-Known Member

Ứng dụng có hổ trợ chọn bài bằng mã số hoặc bằng bàn phím vẫn được mà. ở bài viết trước e thấy Bác chủ có nói rồi mà.
nhưng cách đặt tên phải sửa lại là : 10451- Yeu Nguoi Nhu The Do - Quang Le.vob
úp lại video.
[video=youtube;F72ffniGO98]https://www.youtube.com/watch?v=F72ffniGO98[/video]
Nếu đặt tên như vậy trong list sẽ hiện số 10451 thành tên bài hát còn tựa của bài sẽ trở thành tên của ca sĩ rồi :(:(:(

dangdtbk

Member

Em đang quan tâm vụ hát mid, mp3 có màu chữ nam, nữ, song ca mà hỏi mãi ông hưng chả thèm trả lời buồn vãi

dangtanloc

Ủa sao cái bản mới nhất down về từ CH Play mình đâu có thấy cái màn hình ghi chữ bự CHƯA CÓ BÀI HÁT MỜI CHỌN BÀI đâu chỉ thấy cái ô nhỏ để đánh chữ vào thôi mà,hay là bản full mới có vậy mấy anh,nếu làm được vầy nói chi nữa

cái này là video nền mình tự tạo rồi đưa vào cho đẹp thôi. nhìn cho giống đầu KOK chuyên. :)

Bên trên