Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Re: Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

kich hoạt tài khoản co' khuyen mãi kho bài hát ko bác skplayer ơi? hay bác nào co' chia sẻ kho bài hát tren fshare chỉ em voi? thấy bac gì ở hanoi kêu đem HDD tới chép oải quá...

Bạn qua đây: http://www.hdvietnam.com/diendan/192-karaoke-thiet-bi-phong-thu/427998-moi-ngay-1-bai-karaoke.html.
http://www.hdvietnam.com/diendan/25-mhd-sd-video-clips/955783-3000-bai-karaoke-mkv-vod-tach.html

khanhlem

Active Member
Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Ứng dụng thì ngon rồi
giờ còn bài hát góp nhặt rồi hoàn thiện thôi
có bác nào dùng tool của bác Hưng ok hết chưa
của em bị lỗi nhiều bài quá

Mình có thư mục share Karaoke và bên trong đó có thêm vài thư mục con vậy app có thể lấy được tất cả các bài hát cả thư mục cha và thư mục con không bạn skplayer

skplayer

Well-Known Member

Mình có thư mục share Karaoke và bên trong đó có thêm vài thư mục con vậy app có thể lấy được tất cả các bài hát cả thư mục cha và thư mục con không bạn skplayer

App sẽ tự động quét được thêm 1 cấp thư muc con đó bạn.

Hôm qua mình có thử chạy tách audio trên máy tính khác thì tách được nhưng chỉ ra 2 file Kar và voc không thấy file video đâu và file voc không có dung lượng. Mình làm trên win 32

skplayer

Well-Known Member
Ðề: Re: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Hôm qua mình có thử chạy tách audio trên máy tính khác thì tách được nhưng chỉ ra 2 file Kar và voc không thấy file video đâu và file voc không có dung lượng. Mình làm trên win 32

Bạn tải lại chương trình về chạy lại thử, hôm qua mình có cập nhật. Nếu còn bị lỗi như bạn nói tức là file đó không tách ra được.

Re: Ðề: Re: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Bạn tải lại chương trình về chạy lại thử, hôm qua mình có cập nhật. Nếu còn bị lỗi như bạn nói tức là file đó không tách ra được.
Để mình tải lại xem. Hôm trước mình dùng phần mền khác vẫn tách file đó ra bình thường.

Re: Ðề: Re: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Đã chạy lại thử thành công. Mình thêm + rồi mà vẫn ra file video là VOB không chuyển sang h.264

skplayer

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Đã chạy lại thử thành công. Mình thêm + rồi mà vẫn ra file video là VOB không chuyển sang h.264

.vob là do chương trình giữ lại đuôi gốc, nhưng bên trong đã là H264 rồi, bạn có thể dùng tool Media Info xem.

App sẽ tự động quét được thêm 1 cấp thư muc con đó bạn.

Bạn cho mình hỏi thêm thường những bài .mkv và .vod thường load rất chậm là do bị gì vậy, sử dụng smb chạy thì rất chậm nhưng mp3 hoặc midi thì rất nhanh.

Thêm +- trước tên file có tác dụng gì vậy bạn.

skplayer

Well-Known Member

Bạn cho mình hỏi thêm thường những bài .mkv và .vod thường load rất chậm là do bị gì vậy, sử dụng smb chạy thì rất chậm nhưng mp3 hoặc midi thì rất nhanh.

Thêm +- trước tên file có tác dụng gì vậy bạn.

Mấy cái +- là dùng với tool để tách Audio thôi không liên quan đến SMB. Trường hợp bạn hát qua SMB bị chậm là do nhiều nguyên nhân, có thể do box, do đường truyền, do NAS Server. Bạn có thể cho mình biết bạn đang dùng box gì, NAS Server của bạn loại gì và đang dùng wifi hay cắm dây.

Mấy cái +- là dùng với tool để tách Audio thôi không liên quan đến SMB. Trường hợp bạn hát qua SMB bị chậm là do nhiều nguyên nhân, có thể do box, do đường truyền, do NAS Server. Bạn có thể cho mình biết bạn đang dùng box gì, NAS Server của bạn loại gì và đang dùng wifi hay cắm dây.

Mình đang dùng iTV1600, lấy dữ liệu share từ PC, AB kết nối bằng wifi và PC kết nối trực tiếp modem.

skplayer

Well-Known Member

Mình đang dùng iTV1600, lấy dữ liệu share từ PC, AB kết nối bằng wifi và PC kết nối trực tiếp modem.

Với hệ thống như vậy thì hơi chậm, kinh nghiệm hát qua SMB theo mình nhanh nhất trước hết box phải chạy Android 4.4 trở lên, nếu cắm dây LAN thì càng tốt. Android 4.2 hát SMB rất chậm.

Với hệ thống như vậy thì hơi chậm, kinh nghiệm hát qua SMB theo mình nhanh nhất trước hết box phải chạy Android 4.4 trở lên, nếu cắm dây LAN thì càng tốt. Android 4.2 hát SMB rất chậm.

Mình đang sử dụng android 4.4.2, khi play .mkv có cái play được có cái không, nhiều khi treo và tự thoát ứng dụng luôn.

nhhh

Well-Known Member

Mình đang sử dụng android 4.4.2, khi play .mkv có cái play được có cái không, nhiều khi treo và tự thoát ứng dụng luôn.
Mình đang chơi SBM đây, mượt như cắm trực tiếp luôn với điều kiện sử dụng dây Lan. Mình cũng từng dùng Wifi nhưng không mượt được như dây Lan nhất là việc đảo track và next qua bài. Lan từ PC qua Router tới Box của mình đều đồng bộ 1G, Box là Q5iv. Bạn thử cắm dây trực tiếp đi sẽ thấy khá hẳn.

Mình đang chơi SBM đây, mượt như cắm trực tiếp luôn với điều kiện sử dụng dây Lan. Mình cũng từng dùng Wifi nhưng không mượt được như dây Lan nhất là việc đảo track và next qua bài. Lan từ PC qua Router tới Box của mình đều đồng bộ 1G, Box là Q5iv. Bạn thử cắm dây trực tiếp đi sẽ thấy khá hẳn.
Để tối mình về thử lại xem sao, cám ơn bạn đã chia sẻ.

micha88

Sao file co ac3 3.0 den 5.1 khong the convert sang AAC duoc ?

LuuQuocSu

Bác H có thể lập trình nút nonstop thành nút đa năng hơn được không? Ví dụ như e muốn hát nhạc Tuấn Ngọc thì e sẽ vào setup thay thế chữ nonstop thành Tuấn Ngọc, sau đó ấn vào nút nonstop là phần mềm phát toàn bộ bài hát của TN có trong danh sách. Tương tự cho những thay đổi khác... Tks!

Bên trên