USB bắt wifi cho ti vi LG

ngocphucvt

Mỗi tivi sử dụng thiết bị Wifi riêng, Sony thì có apdapter wifi sony, samsung thì theo của samsung. Tuy nhiên mình thấy là internet Tivi là chơi cho vui, vì những lý do sau: truy cập internet qua Tivi cực kỳ chậm so với máy tính (dân ATI chắc hiểu vì Tivi đâu có bộ nhớ và CPU như máy tính), thứ hai cài đặt wifi mất thời gian khi mỗi lần gắn thiết bị, thì tivi dò địa chỉ IP rất lâu. Mình cũng đã thử rồi, theo nhiều kiểu kể cả Mordem ADSL gắn vào Tivi qua cổng lan, thiết bị Ruoter (bắt wifi và phát lại) qua cổng Lan tivi, kết quả thất vọng, vào internet lâu, chậm so với máy tính, mà tính mình cái gì chậm là mình ghét. Đường truyền ADSL VNPT gói Mega 4Mbps đâu có chậm. Có lẽ thời Internet Tivi chưa thịnh hành lắm. Để khi Internet rẻ và thịnh hành chơi gói cước 10Mbps đường truyền cáp quang, và tivi có thêm những cải tiến may ra mới hấp dẫn.

kronnyx

Ðề: Re: USB bắt wifi cho ti vi LG

Mỗi tivi sử dụng thiết bị Wifi riêng, Sony thì có apdapter wifi sony, samsung thì theo của samsung. Tuy nhiên mình thấy là internet Tivi là chơi cho vui, vì những lý do sau: truy cập internet qua Tivi cực kỳ chậm so với máy tính (dân ATI chắc hiểu vì Tivi đâu có bộ nhớ và CPU như máy tính), thứ hai cài đặt wifi mất thời gian khi mỗi lần gắn thiết bị, thì tivi dò địa chỉ IP rất lâu. Mình cũng đã thử rồi, theo nhiều kiểu kể cả Mordem ADSL gắn vào Tivi qua cổng lan, thiết bị Ruoter (bắt wifi và phát lại) qua cổng Lan tivi, kết quả thất vọng, vào internet lâu, chậm so với máy tính, mà tính mình cái gì chậm là mình ghét. Đường truyền ADSL VNPT gói Mega 4Mbps đâu có chậm. Có lẽ thời Internet Tivi chưa thịnh hành lắm. Để khi Internet rẻ và thịnh hành chơi gói cước 10Mbps đường truyền cáp quang, và tivi có thêm những cải tiến may ra mới hấp dẫn.

Nhà tớ xài gói 12mbps, chắc xài được chứ nhỉ ^^.

Cũng tùy tv thôi bạn. Lúc trước mình để tv ở nhà bên kia xài gói cước 456kbps cũng xem soha online ầm ầm. Chỉ có xem youtube là chậm thôi. Lướt web thì chỉ lên mỗi mp3 zing bật nhạc nghe thôi chứ trên tv thao tác lướt web khó khăn nên ít ai mà sử dụng. Ngoài ra dùng net thì bạn có thể kết nối DNLA. Nói chung là nhiều tiện lợi lắm chứ ko như bạn nói đâu.

Còn bạn nói cài đặt mất thời gian thì mình đâu có thấy mất thời gian gì đâu bạn, sau khi mình cài đặt thông số cho repeater để nó thu wifi xong (bằng máy tính), gắn vào tv thì tính từ lúc tv khởi động tầm 40-50s là kết nối được rồi (vì phải đợi repeater khởi động rồi thu wifi nữa mà), mình ko dùng usb wifi dành cho tv nên ko biết đối với usb tv thì như thế nào nhưng như vậy cũng đâu có lâu lắm đâu.

musomot_992

Ðề: USB bắt wifi cho ti vi LG

cac bac cho em hoi nha em co con LG 42LM5800 lieu co dung usb wifi duoc khong ?tivi nha em co cong lan ah..

Nghé

Active Member
Ðề: Re: USB bắt wifi cho ti vi LG

Nhà mình có 1 con LM6200 cắm dây mạng của VNPT loại 165k/tháng thấy dùng ổn định là tải về rất tốt với Youtube, ứng dụng xem phim như ZingTV đủ sức đáp ứng cho các cháu nhỏ giải trí, Soha thì xem nét nhất mỗi tội bắt đóng phí nên chỉ xem chỗ free thôi hihi, khai thác cái ZingTV cũng đủ mệt cho các cháu rồi. Nếu không đòi hỏi quá cao thì mình thấy smartTV như vậy là tuyệt rồi.

daluan

Ðề: USB bắt wifi cho ti vi LG

Tivi LG phải mua đúng USB Wifi của LG mới sử dụng được, chứ không phải cắm cái nào vô cũng dc đâu !
Giá cái USB này tầm 2tr (mua cách đây 1 năm) - nếu muốn mua thì gọi điện lên trung tâm hỗ trợ khách hàng của LG, sẽ được báo địa chỉ có bán cái này !
Giá này thì mua con android box hay hơn.

Bên trên